ดู: 1890|ตอบกลับ: 4

[เสริมคาง] รีวิว เสริมคางที่ รพ.เลอลักษณ์ เลอค่าอาม่าอากงมากค่ะคุณผู้ชม

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะทุกคน ชื่อดานะคะ ก็จะมาแชร์รีวิวประสบการณ์เสริมคางของดาเองนะคะ ตอนนี้ทำมาได้ประมาณ 1 เดือนแล้วค่ะ ก่อนมาเสริมคาง ดาคิดว่าการทำคางคงเป็นเรื่องที่น่ากลัวและยุ่งยากมากแน่เลย เพราะเป็นการเอาซิลิโคนเข้าไปใต้คาง คงต้องระวังมากเป็นพิเศษกว่าบริเวณอื่น ถ้าไม่ดีอาจจะเบี้ยวได้ โดยเฉพาะดาเป้นคนไม่ค่อยระวังตัวอยู่แล้ว ก็เลยกลัวๆ แม้ว่าก่อนหน้านี้ดาจะเคยทำจมูกมาแล้วนะคะ ก็ยังคิดว่าคางน่าจะต้องดูแลมากกว่า เลยไม่ได้ทำสะที

แต่ด้วยความที่คางสั้นเหลือเกิน หน้าบานๆใหญ่ๆ หลายครั้งก็หมดความมั่นใจในตัวเองไปเยอะเหมือนกัน เวลาทำผมจะทำหน้าม้าก็ไม่ได้ค่ะ พื้นที่บนใบหน้าน้อยเหลือเกิน เลยเอาว่ะ ทำก็ทำ เพราะความสวยมันรอกันไม่ได้จริงๆ จะรอให้คางงอกออกมาก็ไม่ใช่ชิมิค่ะ เลยตัดสินใจทำดีกว่า ลังเลก็ไม่สวยซะทีเน้าะ คริคริ

มาทำที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ เพราะว่า ดาทำจมูกที่นี้มาก่อน เลยมั่นใจในความปังของที่นี้ ว่าต้องออกมาสวยแน่นอน เพราะงานจมูกมีแต่คนชอบ คนชม เลยต้องกลับมาเสริมคางที่นี้อีก คราวนี้ทำกับหมอขวัญชัย ราคา 19900 บาทค่ะ เป็นซิลิโคนจากอเมริกา เกรดเอ นิ่มมากค่ะ แอบไปลองจับมา ตอนแรกนึกว่าจะแข็งๆเพราะบางคนที่ไปเสริมคางดูแข็งๆก้อนๆ แต่ของที่เลอลักษณ์นิ่มมากค่ะ เหมือนของจริงเลย

ดาทำประมาณ 1 ชั่วโมงค่ะ คุณหมอละเอียดมากจริงๆใส่ใจเรา ไม่ใช่ทำแบบลวกๆ คุณหมอจะเหลาซิลิโคนให้เข้ากับเรามากที่สุด มีการฉีดยาสลบก่อนทำ และก็ทำการใส่ซิลิโคน ตอนนั้นก็ไม่รู้สึกแล้วค่ะ หลับอย่างเดียว ทำเสร็จกลับบ้านได้เลย คุณหมอจะเย็บแผล ปิดพลาสเตอร์เรียบร้อย หลังจากกลับบ้าน พยายามอย่าให้แผลโดนน้ำเดดขาดค่ะ อย่าไปแกะเกาแผลด้วย ประคบเย็นบ่อยๆจะช่วยให้บวมน้อยลง และก็ทานอาหารอ่อนๆเข้าไว้ในช่วงแรก ประมาณ 1 วีคก็จะเข้าที่ละคะ สวยๆ และก็จะยุบลงตามลำดับเรื่อยๆ จนตอนนี้ 1 เดือน ชอบมากค่ะ มีคางแล้ว คิดถูกนะเนี่ยที่ทำคาง เพราะมันไม่ได้เจ็บเหมือนที่กลัวไว้เลยค่ะ I have a nose I have a chain ปัง!
โพสต์ 2016-11-4 11:00:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ธรรมชาติดีนะคะ
โพสต์ 2017-4-12 16:13:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป๊ะมากกกก
โพสต์ 2017-4-26 09:27:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเรียยวสวย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้