ดู: 2058|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] เจ็บมาเยอะ ผ่านมาเยอะ กว่าจะได้คางที่ปังและมั่นใจแบบนี้ ขอบคุณ รพ.เลอลักษณ์ ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ชื่อจูนน๊าค่า
จูนจะมาเล่าประสบการณ์การแก้คางใหม่ที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์นะจ๊ะ
ขอเกริ่นให้ฟังก่อนน๊าๆ
ตอนสมัยหลายปีก่อนโน้นน จูนเป็นคนหนึ่งค่ะ ที่ก็อยากมีความหน้ายาวสวย เป็นวีเชฟเหมือนดารา
ตอนนั้นด้วยความที่เราไม่กล้าทำศัลยกรรม กลัวเจ็บ กลัวการผ่าตัด คิดไปต่างๆนานา
จูนเลยเลือกวิธีที่สวยทันใจ คือการฉีดสารเติมเต็มไปที่คางค่ะ ตอนนั้นบอกเลยว่า สวยทันตาจริงๆ
เพราะว่าฉีดเสร็จปั้นเสร็จ มีคางเรียวยาวสวยเลย แต่อย่างที่ทราบกันนะคะ ว่ามันไม่จีรัง
ทุกๆ 6 เดือน ต้องเข้าไปฉีดจนหลังๆ เริ่มย้อยค่ะ หน้าเป็นมะม่วงซะงั้น ไม่สวยเลย
คางยาวก็จริง แต่คุณหมอปั้นไม่ดีก็จบกันค่ะ และยิ่งเราไปฉีดบ่อยแค่ไหน สารตกค้างก็มากขึ้นเท่านั้น
หลังๆหน้าของจูนก็รูปทรงเปี่ยนไป รู้สึกว่าเป็นก้อนมากขึ้น ไม่สวยเลยค่ะ
บอกเลยว่า ความมั่นใจหายสุดๆ ไปโบก็แล้ว ร้อยไหมก็แล้ว ไม่วายหน้าก็กลับมาเหมือนเดิมค่ะ
เหมือนเอาเงินไปทิ้งกับการสารเติมเต็มที่รวมๆแล้วแพงกว่าการเสริมซิลิโคนซะอีกค่าๆ

ปัจจุบันนะจ๊ะ

เลยมีความคิดดีๆขึ้นมา ว่าเสริมคางดีกว่า ก็เลยต้องปรึกษาหลายที่เลยค่ะ เพราะว่า
เคยฉีดมาก่อน ดังนั้นต้อง make sure ทำกับคุณหมอที่เชี่ยวชาญจริงๆ ไม่งั้นเดี๋ยวยุ่งอีก
ก็ตัดสินใจทำที่โรงพยาบาลดีกว่า มาเลือกที่เลอลักษณ์ เพราะว่าเค้าน่าสนใจค่ะ
โรงพยาบาลใหญ่ ย่อมมีเครื่องมือที่ทันสมัยกว่า คุณหมอก็จบเฉพาะทางจริงๆ ดังนั้นวางใจได้แน่นอน

ปัจจุบันค่ะ

การรักษาของจูน คือเป็นเคสแก้ค่ะ มีค่าใช้จ่ายเพิ่ม 10000 บาท ก็โอเคไม่เป็นไร ตั้งใจมาทำแล้วเนอะ
จูนเสริมคางโดยใช้ซิลิโคนเกาหลีค่ะ นิ่มมากกกกกกกกกก คือลองจับแล้วแบบ เออทำไมไม่เสริมคางแต่แรกนะ
ก็อยากฝากเพื่อนๆที่กำลังคิดว่าจะเสริมหรือฉีด เลือกเสริมไปเลยดีกว่าค่ะ อยู่กับเราไปตลอด
และซิลิโคนจริงๆมันนิ่มมากเลยนะคะ ธรรมชาติมาก ราคาที่จูนทำก็ 29900 บาทค่ะ

การทำคุณหมอเค้าก็จะเอาของเก่าออกก่อน ซึ่งจะเป็นงานยากนิดนึง แต่คุณหมอเก่งมากๆ
ชื่อหมอปวลินค่ะ แกใจดีมากเลย พอเคลียของเก่าออกไป ของใหม่ก็เข้าไป ของจูนเป็นการผ่าภายนอกค่ะ
ก็จะผ่าใต้คาง แล้วก็เอาซิลิโคนวางเข้าไปแทน แล้วก็เย็บ ปิดแผล เป็นอันจบการผ่าตัดค่ะ
รู้สึกสบายใจมากๆ ไม่เจ็บเลยค่ะ แต่อาจจะพักฟื้นนานสักหน่อย เพราะว่าเป็นเคสแก้ไข
แต่เราก็โอเครค่ะ ดีกว่าต้องมาเสี่ยงภัยทุกๆ 6 เดือน ตอนนี้มีคางเป็นของตัวเองแล้วค่า

ปัจจุบันค่ะ

หลังทำจูนก็ประคบเย็นค่ะเพื่อไม่ให้แผลช้ำ ก็ทานอาหารอ่อนๆ อย่าไปกระทบกระเทือนแผลมาก
และก็ไม่เคี้ยวแรงๆ นอนหมอนสูงๆก็ดีมากค่ะ จะได้ไม่เบี้ยวนะคะ ตอนนี้ชีวิตดีค่ะ คางเข้าที่แล้ว
รู้สึกตัดสินใจถูกต้องจริงๆ ที่เลือกมาแก้คางกับโรงพยาบาลเลอลักษณ์ จุ้บๆ

เป้นกะลังใจให้คร่ะ ตอนนี้เทอสวยแล้วนะสู้ๆ
คางสวยมากเลยค่ะ
มีอัพเดตไหมเอ่ย แต่ดีกว่าเดิมเยอะค่ะ
อยากเห็นรุปอัพเดทยัง แต่สวยค่ะ ดูยาวหน้ายาวกว่าเดิม
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-2-6 16:31:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
naminami_k ตอบกลับเมื่อ 2016-10-11 16:25
เป้นกะลังใจให้คร่ะ ตอนนี้เทอสวยแล้วนะสู้ๆ

ขอบคุณคร้าาาาา
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-2-6 16:31:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
apple009.ple ตอบกลับเมื่อ 2016-10-22 16:01
คางสวยมากเลยค่ะ

9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-2-6 16:33:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
namnana23 ตอบกลับเมื่อ 2016-12-6 10:03
อยากเห็นรุปอัพเดทยัง แต่สวยค่ะ ดูยาวหน้ายาวกว่าเดิม

ดูดีขึ้นมากๆเลยค่ะ
ราคาแพงไหมค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้