ดู: 1006|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] รีวิว เสริมคางปรับโครงหน้า ให้กลับมาสาวอีกครั้ง ที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ วันนี้อ้อยจะมาเล่าประสบการณ์ศัลยกรรมคางบ้างนะคะ ติดตามบอร์ดมานานแล้ว วันนี้เลยจะลองมาเล่าเรื่องของอ้อยเองให้ฟังบ้างค่ะ เรื่องของเรื่องคืออ้อยเข้าไปคางกับคุณหมอณัฐพล ที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์มา เป็นซิลิโคนเกรดเอ จากอเมริกา เพื่อปรับโครงสร้างให้ได้รูปมากขึ้น ก่อนมาทำอ้อยเป็นคนคางทู่ คางสั้น และมีกรามนิดหน่อย เลยตั้งใจมาสักพักเพื่อปรับรูปหน้าให้เรียวยาวมากขึ้นค่ะ เพราะส่วนตัวคิดว่าระยะยาวจะดีกว่าการไปฉีดสารต่างๆ เสียเงินครั้งเดียว สวยไปได้ยาวๆ

ก่อนทำค่ะ

7 วันหลังผ่าตัดค่ะ แวะมาตัดไหมที่ รพ. อิอิ แผลดีมากจริงๆ ปลื้มมาก

ตอนนี้อ้อยทำคางมาได้ 25 วันแล้ว เชื่อว่าคางน่าจะเข้าที่ได้มากกว่านี้อีก แต่ส่วนตัวแล้วอ้อยพอใจมากค่ะ เพราะจากหน้าสั้นๆมาตลอดทั้งชีวิต ก็ได้มีคางสมใจแล้วค่ะ ที่อ้อยทำเป็นการผ่าตัดภายนอกค่ะ มีคนถามเยอะมากว่าทำแบบไหนดีกว่ากัน ก็ต้องบอกว่า จะภายใน/ภายนอก อันนี้แล้วแต่ความชอบส่วนตัวเลยค่ะ หรือไม่ก็ลองปรึกษาหมอดูอีกทีก็ได้ค่ะ ขั้นตอนหลักๆที่จำได้  ก็จะมียาสลบฉีดก่อนที่แขน และยาชาค่ะ จากนั้นคุณหมอก็จะทำการผ่าตัด เสร็จสิ้นกระบวนการก็จะเย็บแผลปิด แล้วก็กลับบ้านได้ค่ะ

25 วันหลังทำคาง

ความรู้สึกหลังทำนะคะ ไม่เจ็บเลยค่ะ วันแรกๆอาจจะหน่วงนิดหน่อย และค่อนข้างกังวลกับรอยแผลเป็น ก็ดูแลตัวเองเยอะๆค่ะ อ้อยประคบเย็นบ่อย มันดีจริงๆนะ ช่วยลดบวมได้ แผลไม่บวมเลย เรื่องอาหารช่วงแรกทานอาหารอ่อนๆเข้าไว้ค่ะ เพราะหากทานอาหารที่แข็งหรือเขี้ยวหนักๆอาจทำให้คางที่ยังไม่เข้าที่ เบี้ยวเอียงได้ อย่าเสี่ยงเลยดีกว่า และอีกข้อที่ทุกคนอาจลืมใส่ใจไป คือเวลาทานน้ำ ต้องหลอดเท่านั้นเลยค่ะ แม้จะน้ำในแก้ว เพราะประสบการตรงแก้วแอบไปโดนคางนิดนึง จิตตกไปเลย แต่ดีนะ ไม่ได้เป็นอะไรค่ะ ส่วนเรื่องอื่นๆก็พยายามอย่าไปโดน ไปยุ่งกับแผลมากเท่านั้นเอง

25วันหลังทำคาง

หลังผ่าตัดมาจนวันนี้เข้าสู่วันที่ 25 แล้ว คางไม่มีปัญหาอะไร และแผลใต้คางก็ค่อยๆหายไป ไม่ได้เป็นคีรอยอย่างที่กังวลไว้ค่ะ ส่วนตัวอ้อยคิดว่าตัดสินใจถูกแล้วที่เลือกมาทำคางอย่างที่ตั้งใจไว้ เพราะว่ามั่นใจขึ้น สวยขึ้น และหน้าเด็กลงค่ะ จากคนที่ลังเลระหว่างฉีดสารต่างๆกับใช้ซิลิโคนไปเลย วันนี้คิดว่าตัดสินใจได้ถูกต้องแล้วค่ะ เพราะเสริมไปเลย สวยกว่า และอยู่กับเราไปตลอด อีกอย่างคือนิ่มมากเหมือนคางจริงเลยค่ะ ปลื้มสุดๆ
หน้าเรียวสวย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้