ดู: 1144|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] อกหัก โดนแฟนทิ้ง เพราะไม่สวย จึงตัดสินใจทำศัลยกรรม

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Actta เมื่อ 2016-9-27 17:01

สวัสดีค่ะวันนี้จะมาเล่าประสบการณ์ในการทำศัลยกรรม ตา จมูก ปาก เพื่อเปลี่ยนแปลงตัวเองให้ดูดีขึ้นค่ะ

ปากกระจับ

หลังทำ

จมูก + ตา 2 ชั้น

หลังทำ

เริ่มจากอกหัก โดนแฟนทิ้ง เพราะผู้ชายชอบคนสวย นอนร้องไห้ แม่เห็นเลยสงสาร แนะนำให้ทำศัลยกรรมเพื่อเปลี่ยนแปลงตัวเองให้ดูดีขึ้น จึงเริ่มหาข้อมูล จนเจอโรงพยาบาลเลอลักษณ์ เห็นสถานที่ดูน่าเชื่อถือ ปลอดภัยได้มาตรฐาน ค่อนข้างให้ความสำคัญในเรื่องนี้ค่ะ เพราะตัวเราเองทำงานในโรงพยาบาลแห่งหนึ่ง ในจังหวัดชัยภูมิ

รูปก่อนทำทุกอย่างค่ะ

พอตัดสินใจได้แล้ว ก็โทรนัดจองคิวค่ะ เริ่มจากการทำตา 2 ชั้น เพราะเราตาเล็ก และไม่มีชั้นตาเลย ได้ทำกับคุณหมอกิตติศักดิ์ค่ะ พอถึงวันก็ไปทำคะ คุณหมอก็ถามว่า “อยากได้แบบไหน มีรูปมามั๊ย” เราก็บอกว่า “ขอแบบที่หนูสวยที่สุด หมอจัดเลยค่ะ” ช่วงที่ทำไม่เจ็บเลย เพราะหลับตื่นมาเสร็จล่ะ หลังทำก็ดูแลตัวเองปกติคะแผลหายเร็วมาก

วันที่ 1 ยังไม่บวมเท่าไหร่

วันที่ 2 เริ่มบวมมากขึ้น แต่ไม่เจ็บ

วันที่ 3 บวมมวก ชั้นตาดูหนาที่สุด

วันที่ 5 ยุบบวมลงค่ะ แต่มีรอยห้อเลือดนิดๆ

1 สัปดาห์ อาการดีขึ้น

ต่อๆ พอพักฟื้น ตายุบบวม มีงานทำ มีเงินเก็บ ก็คิดอยากทำปากกระจับ เพื่อให้หน้าดูสวยหวานขึ้น และ เสริมจมูกเพื่อให้หน้าดูคม มีมิติมากขึ้น ก็ติดต่อจองคิวแต่คราวนี้ทำกับคุณหมอสิทธิชัยคะ หมอใจดีให้คำปรึกษาก่อนทำ พูดคุยให้เราไม่กังวลเลย ตอนทำก้อไม่เจ็บทำพร้อมกันเลยทั้งปากและแก้จมูก ทำเสร็จไม่มีรอยช้ำเลยคุณหมอมือเบามากกก ที่ดูแลหลังทำเสร็จคือ เรื่องความสะอาด และงดอาหารแสลงคะ

วันที่มาทำ กำลังนั่งรถกลับบ้าน

วันที่ 2 ตึงๆ รู้สึกบวมตึง แต่ไม่เจ็บ

วันที่ 3 ยุบบวมลงค่ะ

วันที่ 4 รูกสึกปกตอแล้วค่ะ

วันที่ 5 แกะพลาสเตอร์ออกแล้ว มีรอยช้ำนิดหน่อย

ประมาณ 1 อาทิตย์ รอยช้ำลดลง

อาทิตย์นึ่งแผลก็ยุบบวม และ 1 เดือนก้อเริ่มเข้าที่

ตอนนี้ 2 เดือนแล้ว สวยมากๆค่ะ พอใจและ ประทับใจมากคะ  คนรอบข้างก็ชมว่าสวย ทำจากที่ไหน จะไปทำบ้างเราก็ปลื้มคะ  ส่วนตัวชอบมาก ยิ่งปาก เป็นกระจับชัดมาก ชอบมากคะ

รูปนี้หน้าสดค่ะ

สุดท้ายขอเป็นกำลังใจให้ผู้หญิงทุกคนที่คิดเปลี่ยนแปลงตัวเองให้ดูดีขึ้น ศัลยกรรมก็เป็นอีกหนึ่งทางเลือกที่ช่วยให้เราสวย ดูดีขึ้น และไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดค่ะ แต่ก่อนตัวเราเองก็ลังเล คิดนานจนโดนแฟนทิ้ง แต่พอทำแล้ว ผลที่ได้มันคุ้มค่ามากค่ะ

ผู้หญิงอย่าหยุดสวยนะคะ

เปลี่ยนไปเยอะค่ะ ชอบปากค่ะ ปากเป็นกระจับสวย
ปากเป็นกระจับสวยมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้