ดู: 5593|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] ขอดูรีวิวเสริมจมูกหมอชัชวาล เมดเมติก บาย เมโกะ

[คัดลอกลิงก์]
พอดีสนใจจะทำจมูกประมาณช่วง ตุลาคม 59 - ปลายปีค่ะ
อยากดูรีวิวคุณหมอชัชวาล และวิธีการเตรียมตัวก่อนทำหลังทำ
บวมกี่วัน โด่งถูกใจไหม ทรงโอเคไหมอ่ะค่ะ

หรือถ้าเป็นคลีนิกอื่นคุณหมอท่านอื่นก็ได้ค่ะ พอดีเล็งDmor clinic กับ AP clinic ไว้ด้วย

ขอบคุณค่ะ
เราทำจมูกกับหมอชัชค่ะ แผลหายไวมาก ตอนทำไม่เจ็บเลย ตอนนี้จมูกเราเริ่มเข้าที่แล้วด้วย>,<

การเตรียมตัวก่อนทำ ก่อนผ่า1อาทิตย์

งดวิตามิน น้ำมันตับปลา อาหารเสริมทุกชนิด
ของหมักดอง  แอลกอฮอล์ อาหารทะเล ก็อย่าเพิ่งทานค่ะ ไว้หายก่อนจัดหนักๆทีเดียว55
>>>วันผ่าตัด<<<
ทำใจร่มๆ ค่ะ อย่าเครียดอย่ากังวล
แล้วก็งดแต่งหน้าค่ะ

>>>การดูแลหลังผ่าตัด<<<<

ประคบเย็นติดกันต่อเนื่องไปเรื่อยๆ 3วัน อย่าขี้เกียจค่ะ พอเข้าวันที่4-6ก็เปลี่ยนมาประคบร้อน
จะสวยไม่สวยตรงนี้ล่ะ5555
นั่งหลับเป็นดี ล็อคคอด้วย!!
กินยาตามเวลาจนครบ หมดละกินได้แค่พารา
ส่องกระจกน้อยๆ ///อย่านอยด์ เดี๋ยวสวยเอง

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-27 11:39:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
suamoaw17 ตอบกลับเมื่อ 2016-9-27 09:41
เราทำจมูกกับหมอชัชค่ะ แผลหายไวมาก ตอนทำไม่เจ็บเลย ต ...

ขอบคุณมากๆนะคะ
บอกหมอว่าทรงอะไรอ่ะคะ หรือแล้วแต่ดุลพินิจของหมอ
pumprattana ตอบกลับเมื่อ 2016-9-27 11:39
ขอบคุณมากๆนะคะ
บอกหมอว่าทรงอะไรอ่ะคะ หรือแล้วแต่ดุลพินิจของหมอ

คุณหมอเค้าจะออกแบบให้ตามความเหมาะสมค่ะ
แต่ถ้าเราอยากได้ทรงไหนเป็นพิเศษ ก็บอกคุณหมอได้เลยค่ะ
เสริมจมูกกับหมอชัช ตอนนี้ครบ 1 ปีแล้วค่ะ

ก่อนทำ ไม่ไหวจะเคลียร์มาก55

ของเราจองคิวไม่นานค่ะ จำได้ว่าวันที่ทำ เราไปกับเพื่อนมาถึงก็มีให้กรอกเอกสาร
พอเสร็จก็เตรียมตัวเข้าห้องผ่าตัด
เปลี่ยนชุดทำความสะอาดตัดขนจมูกนอนรอหมอ พอหมอมาถึง
หมอก็ฉีดยาชา เจ็บนิดนึงตอนฉีด แต่สักพักก็หาย

ความรู้สึกตอนทำ
ไม่เจ็บเลยค่ะ ประมาณ 1 ชั่วโมง ก็เสร็จ
พอกลับมาบ้านก็ประคบเย็น ทานยาลดบวม กลางคืนก็นอนหมอนสูงๆ
ประคบเย็นสลับกับร้อน พอ7วันจมูกก็เริ่มเข้าที่แล้วค่ะ (ของเรานะ)

การดูแลตัวเอง
ในระหว่าง1ปีที่เสริมจมูกไป เราก็ระมัดระวังตัวเองมากขึ้น
ไม่ทำไรผาดโผน รึทำไรที่ทำให้จมูกกระทบกระเทือน

ไงก็เป็นกำลังใจให้จขกท*นะคะ  ขอให้สวยๆๆ   
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-28 12:04:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
suamoaw17 ตอบกลับเมื่อ 2016-9-27 15:38
คุณหมอเค้าจะออกแบบให้ตามความเหมาะสมค่ะ
แต่ถ้าเราอยากได้ทรงไหนเป็นพิเศษ ก็บอกคุณหมอได้เลยค่ะ

7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-28 12:04:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
okonnylufo-8091 ตอบกลับเมื่อ 2016-9-27 15:56
เสริมจมูกกับหมอชัช ตอนนี้ครบ 1 ปีแล้วค่ะ

ขอบคุณมากๆค่าาา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้