ดู: 825|ตอบกลับ: 7

[ตาสองชั้น] เจ็บครั้งเดียวเอาให้ปังไปเลย ทำตากับลดแก้ม กับหมอกลวัชร์ ที่เอกมัย 3

[คัดลอกลิงก์]
มาแล้วว.. วันนี้มาขอรีวิวเองเลยค่ะ หลังจากหาข้อมูลและตามอ่านรีวิวมานานมั่กกกกมากก

และหลังจากทำไปเองแล้วชอบงานมากเลยมาขอรีวิวเองเลยค่ะ ไม่ได้ส่วนอะไร เลยยย ฮือๆๆ

คือว่าฝนเองเป็นคนผอมตัวค่อนข้างเล็กนะค่ะ หนักประมาณ 45กก. ได้อ่ะ แต่แปลกคือว่า ทำไมหน้าอ้วนหน้าบาน

ก็เคยลองไปฉีด Fat พวกอะไรที่ทำให้หน้าเรียวเล็ก ก็ทดลองมาหมดนะค่ะ แต่ก็ เอฟเฟคจ๊า ก็ไม่ได้ลงแบบถาวร

แล้วก็เห็นว่าที่ ดีอาร์เค ฮิตมากก็เป็นพวกลดแก้ม นี่แหละ แล้วก็เห็นรีวิวเยอะใช้ได้เลย ของคุณหมอกลวัชร์

ก่อนไปปรึกษาฝนเองก็ทำการบ้านเรื่องรีวิวมาพอสมควรแล้วละ เพราะเห็นที่หน้าเพจ แชร์ บ่อยๆๆ

เป็นการผ่าตัดไร้เลือดเราก็ งง ว่ามันแปลกยังไง พอเห็นของที่อื่นๆๆ เท่านั้นละ เลือดติดออกมาบ้าง

ไขมันไม่เป็นก้อนบ้าง คือ เราก็ซีเรียสอะเนาะ เพราะว่าอะไรบนใบหน้าเราก็ไม่อยากให้ผิดพลาด

และเราเองก็เลยเลือกตัดสินใจเข้าไปปรึกษาที่นี่ ถ้าทุกอย่างโอเค เราก็ตกลงปลงใจที่นั่น

แต่เดี๋ยวก่อน..คือไม่ใช่แค่ลดแก้มสิ เพราะ ตาสองชั้นนะหรอก็อยากแก้ด้วยเหมือนกัน เหมือนหนังตามันเริ่มตกอ่ะ

แล้วเวลาแต่งหน้ากรีดอายไลเนอ คือเลอะเปลือกตาแบบ เฮ่อออออออออออออออ... ถอนหายใจอะ

คือเวลาแต่งหน้าแล้วเป็นแบบนี้เสียเวลา ก็เลยอยากทำตาสองชั้น เวลากรีดอายก็จิได้สวยๆๆ แบบคนอื่นบ้างไรบ้าง

ตอนที่ได้เข้าไปปรึกษาคุณหมอกลวัชร์ คือคุณหมอให้คำแนะนำชัดเจนมากเลย สำหรับ เรื่องลดแก้มแล้ว

ถ้าเราอยากรู้ว่าหน้าเราจะ วีแค่ไหน คุณหมอแนะนำว่าลองดูดปากเบาๆๆสิ่ รูปหน้าก็จะประมาณนั้นเลย

แต่....ต้องทำตามคำแนะนำ ด้วยเช่นหลังผ่าตัดแล้วต้องทำอะไรอย่างไงบ้าง ส่วนในเรื่องของแก้ตา

คือก็อธิบายปัญหาของชั้นตาเราไป คุณหมอก็หยิบอุปกรณ์มาและวาดชั้นขึ้นมาใหม่ให้เราดู

ชั้นตาอันใหม่ก็ประมาณ 6-7 มม.โดยประมาณอะค่ะ ก็อาจจะชั้นใหญ่นิสนึงงงง

ก็สวยตากำลังหวานเลย แต่หมอกลวัชร์จะเปิดแผลเป็นแบบเล็ก มินิ

ดีตรงที่แบบชั้นตาก็จะไม่หลุดง่ายเท่าไหร่ แล้วได้ความหว๊านหวานของตาเยอะมากเลยละ

อะพูดมาขนาดนี้ละ ไปดูกันว่าเรื่องราวของฝนเป็นอย่างไร ..

ก่อนทำปัญหาของตาและแก้มก็ตามรูปนี้เลยละค่ะ คือเวลาถ่ายรูปก็จะหาองศาของตัวเองไปเรื่อยเปื่อย จนกว่าจะเจอมุมที่ถ่ายและใช่จริงๆๆ

ชั้นตา หลายๆๆคน คง งง ว่าแบบทำแล้วหรออะไร ใช่ค่ะ ทำมาแล้วแต่เหมือนเป็นคนที่ไขมันชั้นตาเยอะ เลยดูตาหนักๆๆ

ก็อยากแก้ให้เห็นชั้นตา แบบชัดๆๆ ไปเลยค่ะ

หลังทำไปได้ 3 วันทั้งตาและแก้มค่ะ บวมหน่อยแต่ไม่มาก พอไหวอยู่

ช่วงตอนพักฟื้นเรื่องตา จะไม่ค่อย อะไรมาก เพราะมันก็จะหนักๆๆ ตาอยู่บ้าง

แต่ถ้าแก้มก็จะต้องรัดผ้าที่หน้าไว้หลังทำ 3 วัน เพราะพี่ๆพยาบาลบอกว่าจะได้ลดอาการบวมได้ดีมากๆๆเลย

แล้วยิ่งเอาน้ำแข็ง ประคบบ่อยๆๆตรงแก้ม หน้าก็ไม่ค่อยบวมเท่าไหร่ ก็ตามคำแนะนำเลยละค่ะ

004.jpg 005.jpg

หลังทำ 7 วันแล้วค่า.. เข้าที่เร็วเรียบร้อย งานตาสวยมาก ส่วนเรื่องแก้ม อาจจะต้องรอให้เข้าที่กว่านี้สักหน่อย

จะได้เห็นการเปลี่ยนแปลงที่ชัดกว่านี้

อยากบอกว่า เป็นการผ่าตัดที่ฟื้นตัวไวทั้งสองอย่าง คือฟื้นตัวเร็วมาก กายไวยิ่งกว่าตอนเป็นไข้อีกอะ

เป็นไข้ยังนอนซมอยู่ที่บ้านเลยแต่อันนี้คือว่า ก็ใช้ชีวิตไปไหนมาไหน อะไรได้ ปกติ ดีจริงเลย งานเทพมากๆๆ..

ถึงตอนนี้ฝนรู้สึกว่ารูปหน้าของฝนเปลี่ยนไปเยอะ หลายๆๆคน ก็ทักว่าเปลี่ยนไป

แต่ก็จับโป๊ะ ไม่ได้ว่าไปทำอะไรมา บอกแล้วว่างานเนียนจริงๆๆ จ๊า..

ก็ถ้าเพื่อนๆอ่านรีวิวของฝนมาแล้วละชอบบงานเนียนเป็นธรรมชาติ

ก็ลองเข้าไปขอคำปรึกษาจากคุณหมอกลวัชร์ได้เลย คลินิก อยู่ตรงเอกมัย 3 นี่เองใกล้ๆๆนั่งเล่นอะ ชิวป่ะ ฮาๆๆๆๆ

คุณหมอก็ตลกดีนะ เพราะว่าก่อนผ่าตัดตอนเราอยู่บนเขียงคุณหมอก็อธิบายขั้นตอนการผ่าตัดแบบเข้าใจง่ายๆๆ

แถมเป็นการผ่าตัดที่โคตรเร็วอ่ะ ประมาณ 1.30ชม. ได้มั้ง อาจจะเร็วกว่านั้นอีกด้วย

ปล. ไปตามเพจ drk กันได้เลย อธิบายวันนี้ไม่จบแน่ๆๆ ชอบมากกกก งานดีค่ะ ..

โพสต์ 2016-9-25 16:04:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากเลย เปลี่ยน ลุคไปเลยอะค่ะ
โพสต์ 2016-9-25 20:23:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตาไม่บวมเลย ดีจังคะ ตาสวยๆชอบค่ะ
โพสต์ 2016-10-4 12:31:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเรียวสวยมากเลยค่ะ .. ตาก็สวยดี ชั้นกำลังดีเลยคะ น่ารัก
โพสต์ 2016-10-31 17:27:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แปรงฟันได้ไหม
โพสต์ 2016-11-17 12:30:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยจังเลยค่ะ หน้าเล็กไปเลยอ่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้