ดู: 903|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกครั้งแรกที่ DRK Clinic ตอนนี้ถ่ายรูปด้างข้างได้อย่างมั่นใจ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Oatt34 เมื่อ 2016-9-24 12:44

ใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ ที่ไม่ได้หน้าตาดีตั้งแต่เกิด รูปไม่หล่อ พ่อไม่รวย ชีวิตไม่ได้ดีเหมือนคนอื่น

บางคนเกิดมาหน้าตาดี รูปหล่อ พ่อรวย  ชีวิตโคตรดีเลย ผิดกับคนที่หน้าตาไม่ดี ไม่ว่าจะทำอะไร

ก็ดูขัดหูขัดตา ผิดซะทุกอย่าง แล้วทางเลือกของเราคืออะไรล่ะครับ ถ้าไม่ใช่ ศัลยกรรม ตัวผมเองก็เช่นกัน5555555

สมัยนี้ผมคิดว่าการทำศัลยกรรมถือเป็นเรื่องปกติไปแล้วและสังคมก็ให้การยอมรับกันมากขึ้น

และผมเชื่อว่าทุกคนก็อยากสวยอยากหล่อกันทั้งนั้น คงไม่มีใครปฏิเสธใช่มั้ยครับ

ขอแนะนำตัวนิดนึงละกัน ผมชื่อ ณัฐวุฒิ หรือจะเรียก โอ๊ต ก็ได้ครับ ผมเป็นคนนึงที่หน้าไม่ได้จัดอยู่

ในโหมดที่เรียกว่า หน้าตาดี ดังนั้นการเลือกทำศัลยกรรม จึงเป็นตัวช่วยให้ผมเพิ่มความมั่นใจในตัวเองมากขึ้น

และสิ่งแรกที่ผมคิดอยากจะทำเลยนั่นคือ “จมูก” เพราะผมคิดว่าจมูกของผมนั้นยังไม่โด่งและไม่ค่อยรับกับ

ใบหน้าของผมซักเท่าไหร่ ถ้าถามว่า ผมพอมีดั้งไหม ? ก็พอมีบ้าง แต่มันยังไม่ดีเท่าที่ควรครับ

อย่างเวลาถ่ายรูปกับเพื่อนคนที่ดั้งโด่งๆ ผมรู้สึกว่าตัวเองไม่มีดั้งเลย จนบางครั้งผมคิดว่ามันเป็นจุดด้อย

บนใบหน้าของผม จนรู้สึกเครียดและกังวลอยู่บ่อยๆ ดูได้จากรูปด้านล่างเลยครับ

เห็นไหมล่ะครับว่าพอเอียงด้านข้างจมูกไม่มีเลยครับ หน้าดูหักมาก ผมจึงจะไม่ค่อยถ่ายรูป

ด้านข้างเท่าไหร่นักและนี่รูปก่อนที่ยังไม่ได้ทำครับ

และแล้ววันที่ผมรอคอยก็มาถึงครับ วันผ่าตัด บอกเลยตื่นเต้นมากกกกกกก เซลฟี่แปบบบระหว่างกรอกข้อมูล555

เตรียมตัวก่อนเข้าห้องผ่าตัดครับ

ภาพหลังทำเสร็จทันทีครับ รู้สึกประทับใจในทรงที่ได้มาก

เพิ่งทำเสร็จใหม่ๆเลย พอทำเสร็จแล้วนะครับก็จะมีคนเข็ญเราออกจากห้องผ่าตัด แล้วก็จะมีพยาบาล

มาถอดสายน้ำเกลือเราออก แล้วจะเอาน้ำแข็งมาให้เราประคบเย็นเอาไว้พร้อมกับกินยาไปด้วยเลย

เพราะเมื่อยาชาหมดฤทธิ์มันอาจจะปวดได้ ลืมบอกไปว่าการดูแลเอาใจใส่คนไข้ทีนี้ให้ความสำคัญ

ดีมากๆเลยครับผมโอเครมากๆ

จากนั้นก็กลับมาพักฟื้นที่บ้านครับภาพนี้ก็เป็นวันที่ออกจากคลินิกมาแล้วครับกลับมาประคบเย็น

ที่บ้านและก็กินยาตามที่คุณหมอสั่งครับและงดล้างหน้าด้วยครับเรื่องนี้เป็นเรื่องใหญ่มาก

อันนี้เป็นวันแรก หลังจากทำได้หนึ่งวันมันก็เริ่มที่จะบวมขึ้นมานิดหนึ่ง อาการเลือดออกก็ไม่มีแล้ว

แต่ผมก็ประคบเย็นไปเรื่อยๆ เพราะคุณพยาบาลบอกกับผมว่าประคบเย็นให้ได้มากที่สุดเท่าที่ทำได้

แล้วอีกหนึ่งสิ่งสำคัญที่อย่าลืมเลยคือต้องนอนหมอนสูงครับ อย่านอนตะแคงให้นอนหงายเอา

วันที่ 2 พักได้วันเดียว วันที่สองก็มาเรียนเลยครับโหดไหมล่ะ55555 ยังล้างหน้าไม่ได้

หน้าเลยอาจจะดูหมองคล้ำไปหน่อยนะ อิอิ

วันที่ 3 หลายคนที่ทำจมูกหรือคนดูแลเคสเราก็จะบอกเราว่าเป็นวันที่บวมที่สุดแต่ลองดูรูปของผม

ด้านบนสิครับจะเห็นได้ว่าไม่ค่อยบวมเท่าไรเลยต้องยกความดีให้กับคุณหมอเลยครับที่มือเบามากเลย

ทำให้อาการช้ำหรือบวมน้อยและบวกกับตัวผมเองที่หมั่นประคบเย็น

วันที่ 4 วันนี้ผมเริ่มรู้สึกว่าน่าของผมบวมน้อยลงแล้วแต่ก็ยังคงกินยาประคบเย็นเหมือนเดิมครับแผลเริ่มแห้งแล้ว  

คือทุกวันผมจะใช้น้ำเกลือกับสำลีเช็ดทำความสะอาดแผลทุกวันครับเพื่อฆ่าเชื้อโรค

จะทำอะไรก็ค่อนข้างลำบากหน่อยในช่วงแรก

วันที่5 วันนี้อาการบวมแทบไม่เห็นแล้วรู้สึกน่าตนเองเริ่มจะกลับมาเป็นเหมือนเดิมแล้ว

ตามที่จริงต้องเอาพลาสเตอร์ออกได้แล้วด้วยนะครับแต่ด้วยความที่ผมยังกลัวดั้งจะเบี้ยวเลยยังไม่เอาออก555+

วันที่ 6 วันนี้หลังจากกลับมาเรียนตอนเข้าก็รีบกลับเข้าหอตัวเองมาล้างหน้า เอาพลาสเตอร์ออกแล้วครับ

ดังภาพที่เห็นเลย รู้สึกหน้าตัวเองสดใสมากขึ้นเลยหลังจากที่ไม่ได้ล้างหน้ามานานมาก55555

วันที่ 7 แล้ว สามารถทาครีมแต่งหน้าทำผมได้ปกติครับ

14 วัน แล้วนะครับ ผมดูดีขึ้นกว่าแต่ก่อนใช่ไหมครับ  อิอิ  โดยส่วนตัวผมเองนะครับ

รู้สึกว่าหน้าของตัวเองไม่หักแล้ว  555555

Beauty makes you perfect

ทำแล้วดูดีมากเลยค่ะ คุณหมอเก่งจังหน้าไม่ค่อยบวมเลย
ทำออกมาดูโอเคมากค่ะ
ชอบมากๆเลยค่ะ ทำออกมาหน้าเปลี่ยนไปเลยค่ะ โอเคมากเลยค่ะ
เปลี่ยนไปเลยอะ ดั้งสวยมากมายยยย..
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-28 14:37:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
chailai_NW ตอบกลับเมื่อ 2016-9-24 13:05
ทำแล้วดูดีมากเลยค่ะ คุณหมอเก่งจังหน้าไม่ค่อยบวมเลย

ขอบคุณครับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-28 14:37:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
asita ตอบกลับเมื่อ 2016-9-25 13:30
ทำออกมาดูโอเคมากค่ะ

ขอบคุณครับ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-28 14:38:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
mamaruko ตอบกลับเมื่อ 2016-9-25 13:48
ชอบมากๆเลยค่ะ ทำออกมาหน้าเปลี่ยนไปเลยค่ะ โอเคมากเลยค่ะ

ขอบคุณมากครับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-28 14:39:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคอมเม้นเลยนะครับ รู้สึกมั่นใจมากขึ้น
เสริมมาเท่าไหร่ครับ
ดีอ่ะ ..คุณหมอทำจมูกสวยเป็นธรรมชาติมากเลย เนียน จัง
ดูหล่อคมมากขึ้นเยอะเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้