ดู: 1222|ตอบกลับ: 5

[ตาสองชั้น] ไม่ได้มาไกล แค่ไปทำตา 2 ชั้นสไตล์ญี่ปุ่นกับคุณหมอณัทธร ที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ มาค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่าทุกคน เราชื่อปลาน๊าค่ะ
วันนี้ปลาก็จะมาโชว์ตาสองชั้นสวยๆ สไตล์ญี่ปุ่น จากโรงพยาบาลเลอลักษณ์ให้ดูกันค่ะ
ปลาเข้าไปทำมากับคุณหมอณัทธรค่ะ จริงๆแล้วได้ยินชื่อเสียงของโรงพยาบาลมานานแล้วค่ะ
จากฟิตแบคที่คนรีวิวต่างๆ และก็มีเพื่อนๆแวะเข้ามาทำจมูก ทำหน้าอก เยอะอยู่แล้ว
ปลาก็เลยดูไว้ที่เลอลักษณ์ เพราะก็เชื่อมั่นในฝีมือทีมแพทย์ของเค้าด้วยอยู่แล้วค่ะ
อีกอย่างด้วยความที่เป็นโรงพยาบาลใหญ่ก็เลยคิดว่าดีกว่าไปนั่งทำคลินิคอะเนอะ

ปลา (3).jpg

ปลาเข้ามาปรึกษาจองคิวทำ โดยทำสไตล์ญี่ปุ่น ซึ่งจะหวานกว่าแบบเกาหลีที่ทำอยู่ทั่วไปตามคลินิค
เทคนิคนี้มีเฉพาะที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์เท่านั้นค่ะ ซึ่งจะเจาะนิดเดียว เป็น 3 จุด แต่ดูดไขมันได้หมด
จากนั้นจะเย็บด้วยไหมละลายชนิดพิเศษ ทำให้รอยพับสวยมากๆ เกิดชั้นตาสวย และแผลหายเร็วค่ะ
เราได้ทำกับคุณหมอณัทธรค่ะ คุณหมอน่ารักมากเลย ใจดีสุด ก็จะถามเราก่อนเลยว่าอยากได้แบบไหน
เราก็จะเน้นไปที่ธรรมชาติค่ะ ชั้นสวยๆเนียนๆก็พอ เพราะส่วนตัวแล้วชอบแบบเนียนๆมากกว่าคร่ะ

ปลา (2).jpg

ตอนทำไม่เจ็บค่ะ มียาสลบด้วยค่ะ ลดความกลัวไปได้เยอะเลย คุณหมอทำเราไม่รู้สึกตัวเลยค่ะ
พอทำเสร็จคุณหมอจะปิดแผลไว้ และก็กลับบ้านได้ปกติค่ะ ไม่ต้องนอนโรงพยาบาลเลย
แรกๆที่ทำ อาจจะแปลกๆหน่อย ส่องกระจกบ่อยมากๆ จนรู้สึกนอยบ้าง ตาไม่เท่ากันรึป่าว ทำไมแปลกๆ
แต่ในฐานะที่ทำมาแล้วปลาแนะนำเลยนะ ว่าช่วงระหว่างทำอย่าส่องกระจกเลยค่ะ จะทำให้จิตตก
รอสัก 1 อาทิตย์ดีกว่า ให้แผลมันเข้าที่ หายช้ำ หายบวมก่อน แล้วจะแอปปี้มากๆเลยค่ะ

ปลา (1).jpg

ช่วงแรกๆปลาเน้นที่โด๊ปใบบัวบกเยอะๆ แต่โชคดีที่คุณหมอทำไม่เจ็บเลย ไม่ช้ำด้วยค่ะ
แผลเลยหายเร็วเข้าไปอีกค่ะ ตอนนี้เกือบเดือนแล้วนะคะ ตาชั้นสวยเนียนมากจริงๆ ถูกใจค่ะ

โพสต์ 2016-10-22 16:02:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เนียนธรรมชาติมากเลยค่ะ ไม่ค่อยช่ำเลยเนอะ
โพสต์ 2016-11-3 10:28:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เนียนมากเลยค่ะ แผลดูบวมน้อยด้วยอะ
โพสต์ 2017-5-2 16:45:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าดูเปลี่ยนไปค่ะ สวยๆๆ
โพสต์ 2017-5-5 14:59:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตาดูมีมิติมากขึ้น
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้