ดู: 2964|ตอบกลับ: 4

[ทำ Six pack] รีวิวร้อนๆ>>Body-Jet สร้าง Six Pack ด้วยไขมันตัวเอง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ymymm เมื่อ 2016-9-21 15:13

สวัสดีครับ ผมชื่อ ปลั๊ก ครับ
สิ่งที่ผมจะมารีวิว ในวันนี้ คือเรื่อง การทำ Six Pack ครับ
ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่า ผมเป็นคนที่ชอบออกกำลังกาย
เรียกว่า ออกเป็นประจำก็ว่าได้ครับ

แต่ที่น่าแปลกคือ

ออกกำลังกายเท่าไหร่ Six pack กล้ามท้องก็ไม่ขึ้นสักที

ผมว่ามีหลายคนคงเจอปัญหาเดียวกับผมครับ

จริงๆผมติดตามเพจ Technicalbiomed มานานแล้ว
เห็นกิจกรรม Body-Jet Makeover Special Season
ที่เปิดรับสมัครหาเคสดูดไขมันหน้าท้องเพื่อสร้าง Six-Pack

ฟรีไม่มีค่าใช้จ่าย

ผมก็สมัครแล้วทำตามกติกาทุกอย่างครับโดยการ

1.โพสรูปตัวเองใต้ภาพ >> บอก อย สส นน พร้อมบอกเหตุผลสั้นๆง่ายๆ ว่า "ทำไมถึงอยากมี Six-Pack"
2.กด Like แฟนเพจTechnicalbiomedและ Like & Share โพสต์นี้ไปที่หน้าตัวเอง พร้อมตั้งเพจเป็นสาธารณะ
3.รอทางทีมงานเทคนิคอลไบโอเมดและทีมแพทย์จาก Kongju Clinic ติดต่อกลับ

แล้วผม ก็ ได้รับการติดต่อจากทีมงานว่าเป็นผู้โชคดีจากกิจกรรมนี้ครับ

ทางทีมงานก็โทรมาให้ข้อมูลการเตรียมตัวเบื้องต้น
อธิบายหลักการทำงานของเครื่อง Body-Jet คร่าวๆ ครับ

ผมจะอธิบายแบบง่ายๆ นะครับ​

เครื่อง Body-Jet เป็นเครื่องดูดไขมันที่ใช้เทคโนโลยี Water jet (พลังน้ำ)
ฉีดพ่นน้ำอย่างอ่อนโยนเพื่อสลายไขมันพร้อมดูดออก โดยไม่ทำให้เนื้อเยื่อเส้นประสาทและเส้นเลือดโดยรอบถูกทำลาย จึงทำให้เสียเลือดน้อยมาก ไม่ต้องใช้ยาสลบ ซึ่งเหมาะสำหรับคนที่มีไขมันส่วนเกินสะสมบริเวณต้นแขน ต้นขา หรือหน้าท้อง สะโพก ทุกส่วนเลยครับ และยังสามารถนำไขมันที่ดูดออกมาแล้วเติมกลับเข้ามาในบริเวณที่ต้องการด้วยครับ

แต่ในเคสของผม จะเป็นการดูดไขมันหน้าท้อง เพื่อสร้าง Six-Pack เน้น ลาย V-shape ให้ชัดเจน Body-jet liposuction แบบแรงดันน้ำ บริเวณหน้าท้องเพื่อสร้าง Six-Pack โดยจะมีการดูดไขมันที่ชั้นSuperficial layer บางตำแหน่งที่ต้องเน้นลายเส้นกล้ามเนื้อให้ชัดเจนจะดูดไขมันชั้น Deep layer จากนั้นจะมีการดูดและตกแต่งทำให้ไขมันห่อหุ้มกล้ามเนื้อเป็นมัดๆ ให้เรียบเนียนและสวยงามแบบธรรมชาติ โดยเน้น กล้ามเนื้อ six pack ครับ

ขอเริ่มรีวิวเลยนะครับ

เริ่มที่ขั้นตอนแรกครับ

หลังจากทำการพูดคุยกับคุณหมอและพยาบาลสอบถาม ว่าผมต้องการเน้นตรงไหนเป็นพิเศษไหม
จากนั้นก็ทำการวัดสัดส่วน หน้าท้อง
แล้วเริ่มทำการ มาร์คจุด ในส่วนที่มีไขมันส่วนเกิน​

ตามรูปภาพครับ

ขั้นตอนที่สอง คือ ดูดไขมัน ครับ

หลังจาก ทำความสะอาดร่างกาย เพื่อเตรียมตัวทำการดูดไขมัน ผมก็แอบกังวนเล็กๆ เหมือนกัน แต่พยาบาลที่นี้น่ารักมาก มาอธิบายและพูดคุยกับผม ช่วยคลายกวามกังวลไปได้เยอะเลยครับ

เริ่ม จาก ฉีดยาชาครับ

โดยใช้เข็ม จากเครื่อง BODYJET แทนครับ ซึ่งเข็มที่ใช้นั้น จะเป็นเข็มของเครื่อง Bodyjet นั้นจะพ่นละอองน้ำที่ผสมยาชาตอนพ่นก็จะรู้สึกเย็นๆ ไม่เจ็บเลย ซึ่งเป็นเทคนิคใหม่ ที่มีเฉพาะในเครื่อง BODYJET เท่านั้นครับ คุณหมอก็เริ่มเปิดแผล แล้วก็เริ่มทำการดูดไขมันครับ โดยเริ่มจากท้องด้านข้างซ้ายและขวาให้เป็น v shape หลังจากนั้น ดูดท้องล่างไล่ขึ้นมาเป็นแนวยาว แนวขวาง ประมาณ 20 นาที ซึ่งBody-jet liposuction แบบแรงดันน้ำ บริเวณหน้าท้องเพื่อสร้าง Six-Pack โดยจะมีการดูดไขมันที่ชั้นSuperficial layer บางตำแหน่งที่ต้องเน้นลายเส้นกล้ามเนื้อให้ชัดเจนจะดูดไขมันชั้น Deep layer จากนั้นจะมีการดูดและตกแต่งทำให้ไขมันห่อหุ้มกล้ามเนื้อเป็นมัดๆ ให้เรียบเนียนและสวยงามแบบธรรมชาติ โดยเน้น กล้ามเนื้อโดยเฉพาะ ครับ

ดูดไขัมนออกครับ
จะสังเกตุได้ว่า ไม่มีเลือดออกเลยครับ

ความรู้สึกตอนทำ

ไม่เจ็บเลยครับ ไม่ค่อยรู้สึกอะไร จะบอกว่า ชิลๆ นอนเล่นเฟซบุ๊กได้เลยครับ (555)

ดูดไขมันออกเรียบร้อยครับ

ไวมากครับ เพียงแค่ 20 นาที

ขั้นตอนนี้คือการพันผ้า โดยการใช้ผ้าก๊อตหรือสำลีปั้นเป็นวงกลมๆ
วางเรียงตามผิวหนังแนวที่ดูดไขมันออก
เพื่อจะทำให้ผิวหนังแนบสนิทกับชั้นกล้ามเนื้อได้เร็วยิ่งขึ้นครับ​

เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-21 15:01:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ymymm เมื่อ 2016-9-21 15:14

หลังจากดูดไขมันเสร็จใช้เวลาเพียงแค่ 20 นาที เองครับ

ขั้นตอนนี้คือการพันผ้า โดยการใช้ผ้าก๊อตหรือสำลีปั้นเป็นวงกลมๆ
วางเรียงตามผิวหนังแนวที่ดูดไขมันออก
เพื่อจะทำให้ผิวหนังแนบสนิทกับชั้นกล้ามเนื้อได้เร็วยิ่งขึ้นครับ​

หลังจากผ่านไป 1 สัปดาห์
คุณหมอนัดผมไปตัดไหม และได้แกะผ้าพันออก
จะเห็นได้ชัดเจนเลยครับ ว่า หน้าท้องยุบลงชัดเจนเลยครับ

ผ่านไป 2 สัปดาห์ครับ

การดูแลตัวเอง

การดูแลตัวเองของผม ค่อนข้างเป็นไปอย่างดีครับ
ทานอาหารที่มีประโยชน์ พยามทานให้ครบ 5หมู่
สังสรรค์ปาร์ตี้ักับเพื่อนบ้าง
ออกกำลังกายเป็นประจำ​

ผมอยากจะขอบคุณกิจกรรม Body-jet Makeover Special Season
ที่ได้ให้โอกาสผมได้มีsix pack สมใจแล้วครับ

เพื่อนๆคนไหนที่สนใจอยากโชคดีแบบผม
อย่าลืม ไปกดติดตามเพจ Technicalbiomed กันนะครับ
กิจกรรมดีๆ มีอีกเพียบเลย ใครจะไปรู้ผู้โชคดีคนต่อไป อาจเป็นคุณก็ได้ครับ!!

:):):):)

เพื่อนๆสงสัย อยากรู้อะไรเพิ่มเติม comment ไว้ได้เลยนะครับ
ผมจะเข้าไปตอบ แล้วอัพเดตเรื่อยๆนะครับ

สำหรับวันนี้ผมขอจบรีวิวไว้แค่นี้นะครับ

ขอบคุณครับ
โพสต์ 2016-10-28 17:01:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เจ็บไหมค่ะ สนใจ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-11-8 11:22:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
onoonoly ตอบกลับเมื่อ 2016-10-28 17:01
เจ็บไหมค่ะ สนใจ

ไม่เจ็บเลยครับ ใช้เวลาไม่นานด้วยครับ :)
โพสต์ 2018-4-18 22:53:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
wow สุดยอดเลยนะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้