ดู: 1468|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกไม่ได้ดั่งใจ สุดท้ายมาจบที่เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kaew_kan เมื่อ 2016-9-19 16:14

เมื่อประมาณ 2 ปี ที่แล้ว แก้วเคยเสริมจมูกมาจากคลินิกแห่งหนึ่ง (ขออนุญาตไม่เอ่ยชื่อนะคะ) เหตุผลที่เลือกทำที่นั่นเพราะอยู่ใกล้ที่ทำงานค่ะ คือตอนแรกยังไม่ได้ศึกษาหาข้อมูลอะไรมาก คิดว่าทำที่ไหนก็คงเหมือนๆ กัน แต่พอจมูกยุบบวมเข้าที่แล้ว ปรากฏว่า ทรงจมูกไม่เข้ากับหน้าเลย ช่วงโคนจะดูใหญ่ๆ พอเวลาผ่านไป ตรงช่วงปลายดูบางๆ เหมือนจะทะลุ (ขอไม่แสดงรูปนะคะ) จึงคิดไว้ว่า ยังไงก็ต้องแก้จมูกอีกครั้ง  และคงไม่ไว้ใจคลินิกเดิมแล้วค่ะ

แก้วเริ่มหาข้อมูลแบบละเอียดมากขึ้น  ดูรีวิวมาเยอะ เห็นเพื่อนในเฟสบุค ที่เคยทำจมูกมาแล้วเค้าบอกว่าทำที่ รพ.เลอลักษณ์ค่ะ จมูกแต่ละคน สวยมาก แก้วเลยตัดสินใจทำที่นี่ และเลือกทำกับหมอกิตติศักดิ์ เพราะได้ยินชื่อเสียงมานาน

วันที่มาแก้จมูก ก็มีเจ้าหน้าที่มาให้ข้อมูลแบบละอียด ก่อนที่จะส่งขึ้นพบหมอ ตอนที่นั่งรอหมอ เจอคนไข้ที่มารอทำกับคุณหมอกิตติศักดิ์ ทุกคนเลยคะ ก็ได้คุยกัน ส่วนใหญ่เห็นเพื่อนทำแล้วสวยเลยมาทำตาม เหมือนเราเลยค่ะ อิอิ รู้สึกมีความมั่นใจมากขึ้น

ตอนเข้าห้องผ่าตัด มีความกังวลเล็กๆ แอบกลัวว่าจะเบี้ยว กลัวว่ารูจมูกจะไม่เท่ากันค่ะ แต่พอผ่าตัดเสร็จแล้ว ส่องกระจก ทรงสวยดีค่ะ คิดว่าตัวเองเลือกถูกแล้วที่มาทำที่นี่

หลังทำวันแรกค่ะ

หลังทำวันที่สอง

หลังทำวันที่สาม

หลังทำวันที่สี่

หลังจากแกะพลาสเตอร์ออกแล้ว

หลังทำประมาณ 2 สัปดาห์ค่ะ

ตอนนี้เดือนกว่าๆ แล้ว จมูกยุบบวมเข้าที่แล้ว ก็ประทับใจตรงที่ได้ทรงตามต้องการ  ดูเป็นธรรมชาติดีค่ะ  เพื่อนๆ ก็มีทักว่าสวยกว่าอันก่อนหน้านี้ค่ะ ดูเข้ากับหน้าเราดีคะ พอใจมากค่ะ จบ.

สำหรับใครที่มีแพลนจะทำศัลยกรรมจมูก ก็อยากให้ทุกคนหาข้อมูลให้พร้อม ตัดสินใจเลือกที่ดีๆ รีวิวเยอะๆ หรือไม่ก็สอบถามจากเพื่อนเราเองคะ เพราะคงไม่มีใครอยากเจ็บตัวหลายครั้ง

สวยจังเลยค่ะ อยากแก้เหมือนกัน อันเก่าดู่แข็งๆ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-11-16 15:31:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
jenjira.sri ตอบกลับเมื่อ 2016-11-16 12:50
สวยจังเลยค่ะ อยากแก้เหมือนกัน อันเก่าดู่แข็งๆ

ลองเข้าไปปรึกษาดูก่อนได่ค่ะ
จมูกสวยมากค่ะ ภาวนาให้ได้แบบนี้
สวยค่าเหมาะกับหน้ามากๆ
หน้าดูมีมิตขึ้นนะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้