ดู: 4037|ตอบกลับ: 8

[เสริมจมูก] เสริมจมูกครั้งแรก ผลที่ได้เกินคาด

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Air_nisashol เมื่อ 2016-9-17 12:30

สวัสดีค่ะ วันนี้จะมาแชร์ประสบการณ์เสริมจมูกที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ

112077.jpg 112078.jpg

จมูกเดิมพอมีปลายอยู่บ้าง แต่ไม่มีดั้ง ไม่มีสัน ทำให้หน้าดูแบนๆ ไม่ค่อยมีความมั่นใจ โดยเฉพาะเวลาถ่ายรูป จึงตัดสินใจพึ่งมีดหมอ
ตอนที่เริ่มสนใจจะเสริมจมูก ก็หาข้อมูลหลายๆ ที่ประกอบด้วย พอเข้ามาดูรีวิวในเว็บของ รพ.เลอลักษณ์ ได้ยินชื่อเสียงมานานพอสมควร เราชอบรูปทรงของฝีมือคุณหมอที่นี่ค่ะ จึงตัดสินใจเลือก และที่สำคัญราคาอยู่ในงบประมาณค่ะ เคยติดต่อไปครั้งนึง เพื่อขอจองวันและเวลาเข้าไปทำ  พอได้สอบถามข้อมูล ทางผู้รับเรื่องให้แนะนำเป็นอย่างดี

ถึงวันผ่าตัด เข้าไปที่โรงพยาบาล คือสวยมากกกก บรรยากาศเหมือนรีสอร์ท คือให้ความรู้สึกผ่อนคลายมากกว่ากังวล เพราะจริงแล้วแอบกลัวเข็ม กลัวเจ็บ กังวลหลายอย่างมาก แต่พอถึงคิวต้องเข้าไปขึ้นเขียง... คือชิวมากกก เราได้ทำจมูกกับคุณหมอศุภฤกษ์ค่ะ ใจดี ตลกเฮฮา พี่พยาบาลผู้ช่วยก็ตลกและกันเองมาก ตอนฉีดยาสลบก็ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดค่ะ ตื่นมาคุณหมอกำลังแปะพลาสเตอร์ล็อคจมูกไว้ ไม่รู้สึกเจ็บสักนิด ถือว่าคุณหมอมือเบามาก ประทับใจค่ะ ทั้งบริการและผลลัพธ์ที่ได้จากการเลือกศัลยกรรมที่นี่ค่ะ

การดูแลตัวเองหลังจากทำก็ไม่ยากค่ะ แต่ของจำเป็นจริงๆคือ หมอนรองคอต้องติดตัวตลอด นอนต้องยกคอให้สูงกว่าตัว ไม่ให้นอนตะแคงในเดือนแรกที่ทำมา ประคบเจลเย็นช่วง 3 วันแรก จากนั้นก็เริ่มประคบร้อนให้เลือดภายในระบาย สลับกับเย็น จนอาการดีขึ้นช่วง 7 วันแรก และยาลดบวม/ใบบัวบกอัดเม็ด กินหลังอาหาร 3 มื้อ  อีกอย่างคือน้ำมะพร้าวถ้ามีกินแทนน้ำเปล่าจะช่วยได้เยอะค่ะ หากมีรอยช้ำสามารถทาออริเดิมช่วยค่ะ ง่ายๆ แค่อดทนไม่กี่วันก็สวยไวขึ้นละค่ะ

หลังทำ 10 วัน รอยช้ำจางหายแล้ว

หลังทำ 2 อาทิตย์
2 อาทิตย์.jpg

ประมาณ 3 อาทิตย์ แต่งหน้าไปงานได้มั่นใจมากขึ้น
1 เดือน.jpg

เดือนกว่าๆ จมูกเข้าที่แล้วค่ะ ปกติมาก
1 เดือนครึ่ง 2.jpg 1 เดือนครึ่ง 1.jpg

ความประทับใจในการทำจมูกครั้งนี้ เราชอบและพึงพอใจในการบริการ และฝีมือคุณหมอค่ะ ไม่บังคับให้ทำนู้นทำนี่ แต่แนะนำว่าควรทำอย่างไร ถามการปฏิบัติตัวหลังทำจมูกกับคุณหมอ คุณหมอให้คำแนะนำดีมากค่ะ ไม่เหวี่ยง ต้อนรับเป็นนอย่างดี ถือว่าโชคดีค่ะที่ได้ผลลัพธ์ออกมาเป็นที่น่าพึงพอใจอละเข้ากับโครงหน้า

หลังทำ 2 เดือน
2 เดือน 2.jpg 111831.jpg

หลังทำ 2 เดือนครึ่ง
2 เดือนครึ่ง.jpg

จริงๆ แล้วเป็นการเลือกศัลยกรรมครั้งแรก ซึ่งที่ทำมาก็รู้สึกว่ามั่นใจในการถ่ายรูป ถ่ายรูปก็มีมิติมากขึ้น มั่นใจตอนหันข้างที่สุดค่ะ555 การพบปะประสานงานมากขึ้นค่ะ บางคนที่ไม่เคยเจอก็บอกว่าจมูกเข้ารูปนะ ดูหน้าคมมีมิติมากขึ้น ตอนนี้ถือว่าภูมิใจและประทับใจ พึงพอใจมากค่ะที่เลือก รพ.เลอลักษณ์ ในการเปลี่ยนชีวิตใหม่ ^^

ปัจจุบัน 3 เดือน

ปัจจุบันจมูกเข้ารูป รัดแกนแล้ว มีคนทักว่าดูหน้าคมขึ้น เค้าโครงหน้าเหมาะกับการแต่งตัวสไตล์ที่ชอบได้มากขึ้น ชอบถ่ายรูปอยู่แล้ว ก็ยิ่งถ่ายได้หลายมุมขึ้น ไม่ต้องเสียเวลางัดดั้งตอนแต่งหน้าอีกต่อไปค่ะ 55

ปัจจุบัน 3 เดือน
ปัจจุบัน (2).jpg

สำหรับเพื่อนๆที่สนใจอยากจะทำศัลยกรรมอะไรก็แล้วแต่ จากประสบการณ์ส่วนตัว และคนรอบข้าง แนะนำว่าควรเลือกสถานที่ที่มีคุณภาพ หรือหาดูรีวิวรูปทรงของจมูกที่ต้องการก่อนดีที่สุด ของเราติดตามดูรีวิวหลายๆเว็บ หลายๆคลินิค มาเปรียบเทียบและดูเคสหลุด ที่เลือกที่นี่เพราะคุณภาพของเขาจริงๆค่ะ ต้องมาสัมผัสแล้วจะเข้าใจ จริงเราชอบอะไรหลายๆอย่างในเลอลักษณ์ ถึงเลือกทำที่นี่ ขอแนะนำอีกนิดค่ะอย่ามองเพียงเพราะราคาถูกหรือมีโปรโมชั่นถูกๆมาล่อตาล่อใจ เพราะสิ่งที่เข้าร่างกายจะอยู่กับเราในระยะยาว ตัดสินใจให้ถี่ถ้วน สวยทั้งทีต้องสวยแบบมีคุณภาพนะ
โพสต์ 2016-9-17 12:34:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากค่ะ จริงๆอยากได้จมูกแบบนี้ แต่เราเนื้อน้อย

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2016-9-20 21:20
ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2016-9-20 21:20
โพสต์ 2016-12-5 18:10:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยจังเลยค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-28 14:26:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ขอบคุณนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-28 14:27:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด

จมูกหรือคนค่ะ อิอิ
โพสต์ 2016-12-29 15:53:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปลายพุ่งมากค่ะ สวยๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้