ดู: 1373|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ศัลยกรรมตา 2 ชั้น ไม่ง้อสติกเกอร์อีกต่อไป

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pat_wilawan เมื่อ 2016-9-16 17:27

รูปนี้หลังทำ ตายุบบวมแล้วค่ะ

สวัสดีค่ะชื่อ แพต ค่ะ ได้ทำศัลยกรรมตา 2 ชั้น กับคุณหมอวรรณา ที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์  ตอนนี้ยุบบวมแล้ว จะมารีวิวให้ชมนะคะ
คือความชอบส่วนตัวเป็นคนชอบหน้าศัลยกรรมค่ะ 55 แพตเลยมองสิ่งที่คิดว่ายังไม่พอใจในน่า นั้นก็คือ “ตา”  เป็นคนชั้นตาไม่เท่ากัน และชั้นตาหลบใน ไม่อยากแต่งหน้าแล้วติดสติกเกอร์ อยากมีตาโต สวย แบบถาวร เลยเลือก ที่จะทำตา 2 ชั้น

ภาพก่อนทำ ชั้นตาไม่เท่ากัน และชั้นตาหลบใน

ต่อไปแพตก็ศึกษาหาข้อมูลถามเพื่อนๆ พี่ๆ และดูตามเพจต่างๆ มีเพื่อน ที่ทำจมูกที่นี่แนะนำให้ดูรีวิวที่ รพ. เลอลักษณ์ แพตเลยเข้าไปดูรีวิว ก็เห็นมีโปรโมชั่นลดราคาพอดี ก็เห็นว่ารีวิว ตา สวยดี และเค้าก้มี นวัตกรรมใหม่การันตีว่าไม่บวม ไม่ช้ำ ไม่ต้องพักฟื้น แถมได้ชั้นตาออกมาเป็นธรรมชาติ แพตเลยตัดสินใจทำตา 2 ชั้นที่ รพ. เลอลักษณ์ ค่ะ นัดวันทำเรียบร้อย

วันที่ทำ เข้าห้องผ่าตัดคุณหมอใจดี และมือเบามากๆๆค่ะไม่รู้สึกเจบเลยค่ะ ทำไม่ถึง 30 นาที ก็เสร็จค่ะ คุณหมอก็คุยเป็นกันเองค่ะ แนะนำว่าควรทำแบบไหนถึงจะออกมาสวย  เคสเราคือกรีดหนังตา

หลังทำ 3 วัน ตาจะบวมมาก

ครบ 7 วัน มีนัดตัดไหม ตัดออกแล้วเป็นแบบนี้ค่ะ

อาการหลังทำมีความรู้สึกว่า ไม่เจ็บเลยค่ะ บวมน้อยด้วย ก็จะมีตึงๆ ตานิดหน่อยยค่ะ  หลังทำ ประมาณ1อาทิตย์ ก็แต่งหน้าได้ปกติค่ะ มีแต่คนทักเหมือนติดสติกเกอร์เลย ตาโต สวยดี

ประมาณ 3 อาทิตย์ ยังบวม ชั้นตายังใหญ่อยู่

พอตายุบบวมเข้าที่ มีแต่คนทัก ตาเป็นธรรมชาติมาก สวยขึ้น ตาดูมีเสน่ห์ ชอบมากค่ะ ตอนนี้ไม่ต้องติดสติกเกอร์อีกต่อไป ที่ชอบมากคือ ไม่เป็นแผลเป็นเลยค่ะ ไม่มีรอยเย็บเลยค่ะ เพื่อนบอกว่า แพตมีดวงด้านศัลยกรรม 5555
รู้สึกปลื้มมากค่ะ ในส่วนนี้ขอบคุณหมอวรรณามากค่ะ ที่เนรมิตตาสวยๆให้

ส่วนใครที่กำลังคิดจะเลือกทำตา 2 ชั้น แนะนำที่นี่เลยค่ะไม่ผิดหวังแน่นอนค่ะ
ไว้หนูทำอะไรเพิ่มจะมารีวิวให้ทุกคนดูอีกนะค่ะ

ตาสวยขึ้นเยอะเลยค่ะ
สวยมากเลยค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-11-15 09:10:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
mastika ตอบกลับเมื่อ 2016-10-31 16:24
ตาสวยขึ้นเยอะเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-11-15 09:10:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

พอทำตาแล้วมีความมั่นใจมากขึ้นค่ะ
สวยมากคร้า
อันนี้แบบกรีด หรือ เย็บ 3 จุดหรือคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้