ดู: 1140|ตอบกลับ: 3

[ตาสองชั้น] [รีวิว] ตาสองชั้น โดย คุณหมอโอ๋ ธนพันธ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Chalotss เมื่อ 2016-9-15 20:16

สวัสดีค่ะทุกคน นี่คือการเขียนครั้งแรกอาจจะมีผิดพลาดไปบ้าง
ขออภัยด้วยนะคะ

ส่วนตัวชอบตาสองชั้นค่ะเพราะเป็นคนแต่งตาหนัก เบื่อการติดสติ๊กเกอร์
จึงหาข้อมูลและได้มาเจอเพจของคุณหมอในเฟสบุ๊คค่ะ หารีวิวเรื่อยๆจน
มั่นใจจึงทำการจองคิวค่ะ จองประมาณ 2 เดือนเกือบๆ 3 ค่ะ
เฝ้าจ้องรอคิวหลุดทุกวัน เพราะอยากทำเร็วๆค่ะ 5555

วันที่ทำนะคะ ตื่นเต้นมากไปก่อนเวลา 3 ชั่วโมง ระหว่างนั้นก็กลัวเหลือเกินค่ะ
เพราะไม่เคยทำอะไรกับหน้ามาก่อน กลัวเข็ม กลัวทุกอย่าง
ระหว่างที่รอพี่ๆทุกคนน่ารักมากๆค่ะ ให้คำปรึกษาดี ปลอบใจ แนะนำทุกอย่างค่ะ

เอาละคะ ถึงเวลาแล้ว ... คุณหมอจะวัดชั้นตาก่อนเข้าผ่าตัดค่ะ คุณหมอจะถามว่าอยากได้แบบไหน
ส่วนตัวอยากได้สูงมากๆค่ะ แต่คุณหมอบอกว่าจะไม่เข้ากับหน้า เราก็เชื่อคุณหมอค่ะ
พอวัดตาเสร้จก็ไปเปลี่ยนชุดรอค่ะ

ขึ้นเขียงแล้วค่ะ !! จะมีผ้ามาปิดหน้าปิดตัวและจะทำความสะอาดหน้าก่อนนะคะ จะรู้สึกตึงๆค่ะ
เปิดเพลงค่ะ พี่ๆถามว่าอยากฟังเพลงอะไรไหมคะ ในใจตอนนั้นคือ หูอื้อไปหมดค่ะ เลยบอกว่า
อะไรก็ได้ค่ะ พอคุณหมอมาก็จะทำการฉีดยาชาค่ะ ตอนนี้จะเป็นขั้นตอนที่เจ็บทุกสุดแล้วค่ะหลังจากนั้น
จะไม่รู้สึกอะไรเลยค่ะ ถามว่าเจ็บไหม ตอบว่า เจ็บค่ะ จะบอกว่าแค่มดกัดคงไม่มีใครเชื่อหรอกใช่ไหมคะ555
แต่เจ็บแบบทนได้ค่ะ ไม่กี่วินาที จากนั้นก็ไม่เจ็บแล้วค่ะ คุณหมอจะให้ลืมตาบ่อยนิดนึงนะคะ เพื่อเช็คค่ะ
ความละเอียดต้องมาก่อนค่ะ หลังจากทำเสร็จก็จะมียาให้ทานและประคบเย็นค่ะ

หลังจากทำเสร็จไม่มีช้ำเลยค่ะ อาจจะมีบวมบ้าง เราเป็นคนแผลหายช้าค่ะ

ตอนตัดไหมก็ไม่เจ็บค่ะ แทบไม่รู้สึก แต่อยากจะบอกว่าดูแลความสะอาดดีๆนะคะ
ส่วนตัวเราโดนฝุ่น โดนฝนมา เลยเป็นหนองค่ะ อันนี้ยอมรับว่าดูแลไม่ค่อยดีค่ะ T^T
และเราก็ประคบเย็นอยู่แค่ 2 วันค่ะ

หลังทำชอบมากๆค่ะ แต่ช่วงนี้ยังตึงๆอยู่บ้าง เวลาจะมองบนทีไรตึงนิดๆค่ะ

แต่ทำมามีแต่คนบอกว่า ตาหวานขึ้นนะคะ
ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาแวะอ่านนะคะ

หลังตัดไหม2วัน

หลังตัดไหม2วัน

วันที่5

วันที่5

วันที่4

วันที่4

วันที่2

วันที่2

หลังทำทันทีค่ะ

หลังทำทันทีค่ะ
โพสต์ 2016-9-17 20:15:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่ารักมากค่ะ
โพสต์ 2017-9-29 17:11:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทีแรกเราก็กลัวเหมือนกันค่ะ แต่พอทำจริงแล้วก็ไม่น่ากลัวมากเท่าไหร่ ผลออกมาปลื้มสุดๆ ค่ะ(ที่เดียวกันเรยยย)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้