ดู: 1294|ตอบกลับ: 4

[เสริมคาง] เปลี่ยนหน้ากลมเป็นหน้าเรียว หลังทำคางกับโรงพยาบาลเลอลักษณ์ มั่นใจขึ้นเยอะเลยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะทุกคน วันนี้เราก็จะมารีวิวคางให้เพื่อนๆดูกันนะคะ
แนะนำตัวก่อนเลย เราชื่อบุ๋มค่ะ เพิ่งเข้าไปทำคางที่เลอลักษณ์มาได้ 2 เดือนกว่าแล้วค่ะ
พอดีว่าชอบมากเลยค่ะ เพราะคางออกมาเนียนสวย ได้รูปเป็นธรรมชาติสุดๆค่ะ
ก่อนมาทำนะคะ เราเป็นน่ากลมมากค่ะ ซึ่งต้องยอมรับนะคะ ว่าในปัจจุบันนี้
การมีใบหน้าเรียวยาว เป็นอีกเทรนที่กำลังมากเลยค่ะ หลายคนใฝ่ฝันจะมีหน้ารูปไข่แบบดารา
เพราะไม่ว่าจะทำผมอะไร มันก็ดูเข้าไปหมด อย่างบุ๋มอย่างทำหน้าม้ามานานแล้ว
ถ้าเป็นเมื่อก่อนนะคะ ทำหน้าม้าทีไร ดูตลกทุกทีค่ะ เพราะจะบวมๆ กลมๆ ไม่สวยเลย
แต่ตอนนี้ทำได้แล้วค่ะ ดูสิค่า มีคางแล้ว ทำหน้าม้าก็ไม่มีปัญหาคร่ะ ทรงอื่นๆก็สบายค่า
บุ๋ม (1).jpg
ที่เราเข้ามาทำที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ เพราะว่า เป็นความตั้งใจของบุ๋มเองค่ะ
ที่เคยคิดว่าถ้าจะทำศัลยกรรมอะไรก็ตาม บุ๋มจะเลือกทำที่โรงพยาบาลดีกว่า
เนื่องจากไม่ค่อยเชื่อใจคลินิคเท่าไร อีกอย่างถ้าทำโรงพยาบาลก็จะมีประกันให้เรา
เครื่องมือใหม่กว่า และจะได้รับมาตรฐานมากกว่า ซึ่งในที่นี้ก็รวมถึงหมอด้วยค่ะ
บุ๋มคิดว่าถ้าเค้าไม่ดีจริง หมอไม่เก่งจริง เค้าเปิดเป็นโรงพยาบาลไม่ได้แน่นอน
เพราะฉะนั้นก็เลยเลือกทำที่นี้ค่ะ อีกอย่างราคาไม่สูงเกินเอื้อมด้วยค่ะ
บุ๋ม (3).jpg
การเสริมคางของเรา ใช้ซิลิโคนแบบอเมริกาค่ะ เป็นเกรดเอเลย จะนิ่มๆกว่าปกติ
เสริมโดยคุณหมอปวลินค่ะ คุณหมอเก่งมากเลย คือทำไม่เจ็บเลยค่ะ
ก่อนทำคุณหมอก็จะเอาซิลิโคนมาวัดๆ เทียบๆให้ก่อนค่ะ ด้วยความที่บุ๋มเป็นคนหน้ากลม
ถ้าเสริมยาวไป ก็จะดูไม่งามจะหลอกตา ก็เลยบอกคุณหมอว่าเอาพอดีๆ แบบธรรมชาติดีกว่าค่ะ
การทำไม่นานเท่าไรค่ะ และไม่รู้สึกอะไรเลย ด้วยเพราะมียาสลบช่วยไว้ตลอดการผ่าตัดเลยค่ะ
การทำคาง คุณหมอจะนำซิลิโคนวางไว้บนกระดูกคางเดิม ทำไมคางดูเรียวยาวขึ้นค่ะ
คหสต คือจับไปก็ไม่รู้นะคะ พิสูจน์จากให้เพื่อนลองสัมผัสกันอ่ะค่า
บุ๋ม (2).jpg
ต่อนะคะ เมื่อทำเสร็จกลับบ้านได้เลย การดูแลตัวเองของบุ๋มหลังผ่าตัดนะคะ คร่าวๆจะมีดั้งนี้
ไม่ทานอาหารเผ็ด แอลกอฮอล์ และอาหารที่ต้องเคี้ยว หรือขยับกรามมากๆในช่วงแรกๆ
งดการออกกำลังกาย ฟิตเนส และก็ประคบเย็นสัก 1-2 วัน เพื่อให้ไม่บวมและยุบเร็วขึ้นค่ะ
ตอนนี้ผ่านมา 2 เดือนกว่าแล้ว สบายมากเลยค่ะ ไม่มีปัญหาใดๆค่า แฮปปี้ม๊ากกก

โพสต์ 2016-9-22 14:44:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เหมือนจะสวยขึ้นเบยยย
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-28 09:37:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
scoolbus ตอบกลับเมื่อ 2016-9-22 14:44
เหมือนจะสวยขึ้นเบยยย

ขอบคุณค่ะ สวยกว่าเดิมจริงๆ
โพสต์ 2016-10-8 14:42:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่ารักมากเลยครับ คางเข้ากับหน้ามากๆ
โพสต์ 2016-10-8 15:56:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อย่าว่านามินะ แต่รูปก่อนทำเทอเหมือนเซเลปนู๋รัตน์สาวลำติ้งเลยคร่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้