ดู: 1250|ตอบกลับ: 4

[เสริมจมูก] สวยปังๆ หลังทำ Idol Nose กับคุณหมอกิตติศักดิ์ ที่ รพ.เลอลักษณ์ ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ปนัดดา (2).jpg
เซย์ฮายค่าเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคน แอบสุ่มติดตามมานานแล้วค่ะ ตั้งแต่ยังไม่มีดั้งผุดขึ้นมา จนตอนนี้มีดั้งโด่งเป็นของตัวเองแล้ว ในฐานะคนซุ่มคนหนึ่งนะคะ เคยสัญญากับตัวเองว่าวันหนึ่งถ้ามีดั้งเป็นของตัวเองแล้ว จะมารีวิวให้เพื่อนๆคนอื่นดูบ้าง เพราะเราก็เก็บข้อมูลในนี้ไปเยอะเลยค่ะ ตอนนี้ก็อย่างที่บอกนะคะ ได้เวลาอันเป็นสมควรแล้วค่ะ ฮ่าๆๆ มารีวิวให้ทุกคนดูบ้างดีกว่า
ปนัดดา (3).jpg
เริ่มต้นจากหลายปีก่อน เราพยายามค้นหาข้อมูลมากมายเพื่อทำจมูกค่ะ เพราะรู้สึกว่าหน้าเราไม่มีมิติเลย มีแค่ดั้งน้อยๆของเราเท่านั้น เวลาแต่งหน้า เวลาถ่ายรูป ก็จะไม่ค่อยปังเท่าไร ก็อย่างที่บอกค่ะ หน้าไม่มิติ ก็จะแนวแบนๆบวมๆ คงนึกกันออกเนอะ ถ้านึกไม่ออกก็ดูนี่เลย ด้านล่างค่ะ 55555
ปนัดดา (1).jpg
ค่ะๆ ข้ามอดีตไป เราก็ดูไปเรื่อยๆทำที่ไหนดี ด้วยความที่เป็นคนที่ค่อนข้างกังวลกับการผ่าตัด เห็นเลือดไม่ได้เลย จะเป็นลมให้ได้ คิดว่าอันนี้เป็นอุปสรรคสำคัญของเราเลยก็ว่าได้ เลยตั้งใจหาที่ที่มียาสลบให้ เพราะไม่อยากเจ็บตอนฉีดยาชา ไม่อยากเห็นภาพการทำทั้งนั้น กลัวยาชาหมดฤทธิ์ (ตลกไหมล่ะ 55555) ก็มาคัดกรองคลินิคสถานที่ทำ ก็มีหลายที่มากเลยค่ะ ตอนนั้นไม่รู้จะทำที่ไหนดี ก็เอาเรื่องเคสต่างๆ สถานที่ทำ และความเก่งของคุณหมอมาประกอบการตัดสินใจ ก็มาตัดๆเหลือ 3 ที่ ซึ่งสุดท้ายก็มาเลือกที่เลอลักษณ์ค่ะ เพราะว่าอยากทำกับคุณหมอกิตติศักดิ์ค่ะ และทำโรงพยาบาลน่าจะปลอดภัยกว่า มียาสลบด้วย
ปนัดดา (4).jpg
ข้ามไปตอนผ่าตัดนะคะ คุณหมอก็ถามว่าอยากได้ทรงไหน แบบไหน เราก็อยากได้แบบพุ่งๆค่ะ และเลือกทำเป็นทรง Idol Nose ค่ะ จะเน้นสันจมูกพุ่งๆ คุณหมอกิตติศักดิ์จะมีเทคนิคพิเศษไม่เหมือนใครค่ะ คือวางซิลิโคนได้ธรรมชาติ รวมถึงเหลาให้เข้ากับใบหน้าเราด้วยค่ะ คุณหมอบอกโชคดีที่เนื้อเราเยอะ จมูกสามารถทำให้โด่งได้ เรียกได้ว่างัดดั้งออกมาได้เลยค่ะ ก่อนทำก็มีการวางยาสลบให้ก่อน โดยจะฉีดไปที่แขน แล้วก็อะไรก็ไม่รู้แล้ว 555 รู้สึกจะฉีดยาชาตอนหลับนี่แหละค่ะ ตื่นมาก็ใกล้เสร็จแล้วค่ะ หรือเสร็จพอดีจำไม่ได้ล่ะ แต่มันแปปเดียวจริงๆ หรือด้วยฤทธิ์ยาไม่รู้นะคะ เลยมึนๆด้วย
ปนัดดา (6).jpg
จากนั้นกลับบ้านพักผ่อนค่ะ ไม่มีอะไรมาก นอนหมอนสูงๆ งดอาหารสแลง ถามว่าหลังทำ ตอนทำ เจ็บไหม บอกเลยว่าตอนคุณหมอทำไม่รู้สึกตัวเลยค่ะ มือเบาค่ะ พอหลังหมดฤทธิ์ยาชา ความรู้สึกคือแอบตึงๆนิดจิ๊ดๆ ประมาณไม่ถึงชั่วโมงก็จะเริ่มชิน ระหว่างนั้นมีก็ประคบเย็นกับทานน้ำใบบัวบกช่วยบ้างเหมือนกันค่ะ แต่ก็ยังล้างหน้าไม่ได้ ก็ใช้ทิชชู่เปียกเช็ดไปก่อนค่ะ รวมๆก็ไม่มีอะไรมาก 3 วันก็หายดีแล้ว ชื่นชมเลย คุณหมอมือเบาจริงๆแผลสวย หายเร็วค่ะ จบแล้วววววว พิมพ์เมื่อยมากเลย พยายามละเอียดสุดๆแล้วค่า แต่ถ้าเพื่อนๆสงสัยอะไรถามได้เลยน๊าค่า หรือถ้าสนใจทำที่เลอลักษณ์แบบเรา โทรไปสอบถามโปรโมชั่นกับโรงพยาบาลได้เลยนะ เบอร์ 02-888-2888 จ๊า
ปนัดดา (5).jpg
โพสต์ 2016-9-17 09:41:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ชอบจมูกทรงนี้ปลายพุ่งๆสวยคะ
โพสต์ 2016-11-14 13:56:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปลายสวยมากเลยค่ะ
โพสต์ 2016-12-22 15:37:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปลายสวยมากกกกกกกกก
โพสต์ 2016-12-24 11:51:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปลายดีมากๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้