ดู: 1931|ตอบกลับ: 12

[เสริมหน้าอก] เสริมหน้าอกเริ่ดๆ ไว้ไปเชิดใส่ผู้ชาย ที่เลอลักษณ์ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ornnnnn เมื่อ 2016-9-14 12:40

orn (10).jpg
สวัสดีค๊าาา อรนะคะ วันนี้อรจะมาให้ความรู้และรีวิวการเสริมหน้าอกให้อ่านกันค่ะ
สำหรับใครที่กำลังอ่าน หรือศึกษาที่จะทำหน้าอกอยู่ หวังว่ารีวิวน้อยๆนี้ของอรเอง จะเป็นความรู้ให้ไม่มากก็น้อยนะคะ
orn (12).JPG
นี่คือภาพก่อน-หลังทำของอรนะคะ ไม่ต้องตกใจนะคะอรไม่ได้ใส่ข้างเดียวแล้วมาถ่ายนะ อรแต่งภาพเทียบให้เฉยๆ
เอาละ อรจะเริ่มจากการเตรียมตัวก่อนเสริมหน้าอกของอรเลยนะคะ เริ่มจากการ
งดอาหารเสริม-วิตามิน ล่วงหน้าก่อนทำ อย่างน้อย1เดือนนะคะ
และหมั่นขยันออกกำลังกายมาก่อนนิดนึง จะช่วยเรื่องการฟื้นตัวมากๆเลยนะสำหรับอร
ส่วนการเตรียมผิวหน้าอกค่ะ อรทาน้ำมันมะพร้าวและบำรุงผิวไว้ล่วงหน้าเป็นเดือนๆเลยค่ะ กันมันขยายแล้วแตกลาย อิอิ
orn (6).JPG
แถมก่อนหลังอีกรูปนะคะ ปอดบวมขึ้นเยอะเลย ^^
orn (3).jpg
อรใส่ซิลิโคนอเมริกา sebbin นะคะ ราคาตอนทำประมาณเบ็ดเสร็จ 59000 ประมาณนี้ถ้าจำไม่ผิดนะ
เสริมกับหมอกิตติศักดิ์ วิชาชัย ที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์นะคะ
orn (4).jpg
และเทคนิกการดูแลหลังทำของอรนะ คือ ทานยาตามที่สั่งเป๊ะๆ และหมั่นมาตรวจหลังทำอย่างสม่ำเสมอนะคะ
ของที่นี่จะมีห้องพักให้เรา1คืน แต่ถ้าจะนอนเพิ่มก็สามารถนอนได้นะ เพิ่มคืนนะ4-5พัน มั้งไม่แน่ใจเท่าไหร่
เพราะของอรนอนคืนเดียวค่ะ อย่างที่บอกว่าออกกำลังกายมาก่อนจะช่วยเรื่องการฟื้นตัวได้นะคะ
orn (2).jpg
สำหรับใครที่มาคนเดียว หรืออยู่คนเดียวตอนนอนแนะนำนอนหมอนสูงๆหนุนหลังไว้นะ จะได้ลุกขึ้นง่ายๆ แรกๆบางคนจะไม่ค่อยมีแรงลุกค่ะ ต้องพยุงกันช่วยกัน
แต่อรเป็นสายสตรอง อรลุกเข้าห้องน้ำเองกลางดึกได้ชิลๆ ไม่ต้องเรียกใครมาช่วย อิอิ
ลืมบอกไปค่ะ ที่เลอลักษณ์จะให้มีผู้ติดตามหรือคนไปดูแลเราตอนนอนพักได้1คนนะคะ ถ้าเกินนั้นไม่รู้เสียอะไรเพิ่มมั้ย อรไม่ได้ถามตรงส่วนนี้มา
orn (1).jpg
และช่วงที่เรากลับบ้านแล้วค่ะ ก็ดูแลตามที่อรบอก และที่รพ.ก็จะมีใบแนบมาให้ แนะนำให้ทำตามนั้นนะคะ อย่าเผลอลืมหรือทำใบหายนะ ค่อนข้างเป็นไกด์ช่วยได้เยอะเลย ตอนนอนๆหงาย งดนอนคว่ำ และใช้เจลเย็นประคบอกไว้ก่อนนะคะ ใครรู้สึกเย็นไปเอาผ้าห่อไว้ใช้แค่ไอเย็นได้นะคะ
orn (5).jpg
และเรื่องนวดเรื่องครีมทาหน้าอก มันจะมีผ้ามันให้5วันแรก เราทาอะไรไม่ได้อยู่แล้ว น้ำก็ห้าม และอย่าแอบแกะผ้ามาดูอกตัวเองเล่นนะคะ อดใจอีกนิดแค่5วันเอง รอมาถอดตอนเค้านัดดีกว่านะ
orn (7).jpg
หลังถอดผ้าไปคราวนี้ อรก็รอประมาณหลังทำ2อาทิตย์กว่าค่ะ เกือบๆครึ่งเดือน อรถึงจะเริ่มนวด ตอนนวดขั้นตอนนวดที่นี่จะมีนักกายภาพบำบัดสอนนะคะ ใครลืมในเน็ตตามยูทูปก็มีสอนอยู่นะ หาดูได้ แต่อรไปนวดที่รพ.ค่ะ ช่วงแรกเพราะเค้ามีเครื่องนวดกระตุ้นด้วยไฟฟ้าให้
orn (8).jpg
ส่วนครีมอรใช้แค่น้ำมันมะพร้าว กับตัวว่านหางจระเข้ช่วยเรื่องความชุ่มชื้นเท่านั้นเองค่ะ ไม่ได้มีครีมอะไรอย่างอื่นเป็นพิเศษ

เรื่องการออกกำลังกายถ้าใครที่ออกอยู่แล้วหรืออกมาก่อนหน้าช่วง 14 วันแรก หรือ 2อาทิตย์แรกงดนะคะ หลังจากนั้นก็ออกได้เบาๆ และถ้าอยากออกหนักๆปกติ ต้องรอหลังทำประมาณ1เดือนนะคะ กันแผลปรินะจ้ะ
orn (9).jpg
เรื่องเสื้อใน งดมีโครงไปเลยค่ะ 6เดือน ใส่สปอร์ตบรา หรือแบบไร้โครงกันไปก่อนนะ แต่อรเน้นโนบราค่ะ ปล่อยน้องนมเป็นอิสระแปะแค่ซิลิโคนปิดหัวนมพอ พวกบราปีกนะ ปีกผีเสื้อก็งดๆก่อนนะ อรว่ามันรั้งเกินไม่เหมาะกับน้องนมช่วงแรกที่มันเซ็นซิทีฟ เรื่องนี้ที่รพ.ไม่ได้ห้ามนะคะ อรคิดของอรเอง 5555
orn (11).jpg
ส่วนตัวแล้วอรก็ดูแลตัวเองประมาณนี้นะคะ ใครสงสัยยังไงถามได้นะ ไว้อรว่างจะแวะมาตอบ ตอนนี้ขอลาไปก่อนนะคะ เหมือนตัวอักษรจะเกิน อิอิอิ
อรขอลงรูป อกสวยๆเริ่ดแทนนะคะ  ;)

โพสต์ 2016-9-19 14:05:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากเลยค่ะ อึ๋มเชียว เชิดใส่เลยเนอะ 55 สนใจอยากทำเหมือนกันค่ะ นิ่มเนียนเหมือนของจริงมั้ยคะ ขอสอบถามนิดนึง
โพสต์ 2016-9-29 11:18:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตู้มๆๆ มากอยากทำมั่งจัง
โพสต์ 2016-10-6 14:56:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เซ๊กซี่ ดูลุคราชินีลูกทุ่มมั่กๆคร่ะ นามิชอบๆ
โพสต์ 2016-10-10 14:15:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตู้มมากๆ ทำที่เดียวกันเลย
โพสต์ 2016-12-24 11:51:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยจริงๆ อกที่นี้ยอม
โพสต์ 2016-12-24 11:51:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยจริงๆ อกที่นี้ยอม
โพสต์ 2017-1-18 11:06:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เริ่ดจริงๆ
โพสต์ 2017-3-14 17:06:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูเป็นธรรมชาติดีจังค่ะ
โพสต์ 2017-4-11 14:29:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แซ่บมั่กกกกก
โพสต์ 2017-4-12 14:33:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยอะ ไม่เป็นบล๊อคด้วยน่าสนๆๆ
โพสต์ 2017-4-14 09:56:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลังทำไปนานๆแล้ว ต้องนวดเยอะมั๊ยคะ
โพสต์ 2017-5-5 16:35:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้องนวดบ่อยไหมค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้