ดู: 1003|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ฝากนม ฝากหน้า ไว้กับเลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Siri.kannika เมื่อ 2016-9-13 09:48

สวัสดีค่ะ ชื่อ กัสเบียร์ จะมารีวิวเสริมหน้าอก และ เสริมจมูก จากโรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ

ก่อนทำ/หลังทำ

ตอนแรกเป็นคนหน้าอกเล็กมาก 30 เองค่ะ การที่เราเป็นคนหน้าอกเล็ก ทำให้เราขาดความมั่นใจมากค่ะ ใส่เสื้อผ้าอะไรก็ไม่สวย จึงศึกษาข้อมูลการเสริมหน้าอก เจอหลายที่เลยค่ะ แต่บางที่มีข่าวเคส น่ากลัวมาก จนเคยคิดที่จะไม่ทำ

ก่อนทำหน้าอก

วันนึง พี่ที่รู้จักกันเคยทำหน้าอกที่นี่ แนะนำให้ทำที่เลอลักษณ์ เราจึงตัดสินใจทำ โดยพี่สาวเป็นคนจัดการจองคิวให้หมดเลยค่ะ  

ถึงวันนัดพบคุณหมอกิตติศักดิ์ คุณหมอใจดี เป็นกันเองมากๆ หมอถามเราว่า “ต้องการใหญ่มั้ย” เราบอกแล้วแต่หมอเลย หมอก็วัดสัดส่วนเราแล้วหยิบไซส์ 410 มาทาบดู ถามว่าพอหรือเปล่า กะลังดี ด้วยความที่ตอนนั้นเรามีความคิดว่า ทำทั้งทีเอาให้บึ้มๆ ไปเลย เลยถามหมอว่า 450 ได้มั๊ย คุณหมอก็หยิบมาทาบให้ แต่โอ้แม่เจ้า!! ใหญ่มาก มันใหญ่จนเรามองออกว่าใหญ่ไป เลยบอกหมอเอาแค่400 พอค่ะ คุณหมอก็ยิ้ม แล้วบอกว่า ในกรณี 400cc หมอแถมให้อีก 10cc นะ ราคาเดิมเป็น 410cc ไม่มีบวกเงินเพิ่ม เราก็ตอบตกลง (ซิลิโคลน Allergan เนื้อทราย)

จากนั้นก็ไปห้องพักฟื้นค่ะ จะบอกว่าก้าวแรกที่เปิดประตูเข้าไป ไม่มีความรู้สึกว่านี่คือโรงบาลนะ นี่มันรีสอร์ทพักผ่อนชัดๆ เรานี่เปลี่ยนชุดผ่าตัดนอนยิ้มสบายใจเลย จนเวลาจวนจะไกล้ได้เข้าห้องผ่าตัดตอน 6 โมงครึ่ง  ยอมรับว่าใจเต้นไม่เป็นจังหวะเลย ตื่นเต้นมาก ความคิดหลายๆอย่าง เข้ามาอยู่ในหัวหมดตอนนั้น จะเจ็บมั้ย จะทรมานมั้ย คิดไปเรื่อยเลย

หลังผ่าตัดเสร็จ 2 ชม.

มีพี่บุรุษพยาบาลมารับไปห้องผ่าตัด ในใจคิด นี่ฉันกำลังจะโดนเชือดหรอนี่ ไปถึงก็ขึ้นเตียง วางยาสลบ ตอนแรกกลัวไม่หลับด้วยซ้ำ  รู้สึกตัวอีกที ตอนที่ได้ยินเสียงคนบอกว่า จะยกลงเตียงแล้วนะคับ เราสะลึมสะลือตื่นมา เห็นพี่สาวอยู่ข้างเตียง นี่เรากลับมาห้องพักฟื้นแล้วหรอ เสร็จแล้วหรอ ทำไมไม่รู้เรื่องเลย ไวจัง เหมือนหลับไปแปปเดียวเอง ตอนนั้นเจ็บแบบแค่ชาๆ ไม่ทรมานอย่างที่คิดเลย นอนหลับปกติ

วันที่ 5 ถอดผ้าแล้ว

เช้ามาออกจากโรงพยาบาลเดินขึ้นรถได้สบายๆค่ะ มีแต่คนทักฟื้นตัวเร็ว  อ่อ แอบกะซิบว่าแผลใต้ราวนมนะคะ เลยหยิบจับอะไรได้สะดวกไม่ค่อยทรมาน ความรู้สึกหลังกลับมาพักฟื้น ใช้ชีวิตปกติเลยค่ะ ดูแลตัวเองได้ แค่ลำบากเวลาลุก เพราะแผลยังไม่สนิทดี  หลังทำ 7 วันนี่ไปเสม็ดมานะค้าาาา นั่งสปีดโบ๊ทด้วย (เป็นพฤติกรรมที่ไม่ควรลอกเลียนแบบนะ) แต่นี่ชิวมาก ไม่เหมือนคนทำ 7 วันเลย55555

หลังทำ 7 วัน

ครบ 14 วันเริ่มนวดค่ะ  พอได้หนึ่งเดือนเริ่มเป็นทรง มีแต่คนทักหน้าอกสวย ทรงสวย  มีคนมาถามบ่อยมากว่าทำที่ไหนขนาดดูพอดีตัว จากอก 30 ตอนนี้ 34 ชีวิตแฮปปี้มากจ้า ใส่อะไรก็มั่นใจ เมื่อก่อนบิกินี่ไม่เคยแตะ ตอนนี้มาเถอะค่ะ จะวันพีช ทูพีช ได้หมด.

หลังเสริมหน้าอก 1 เดือน

โดยรวมคือดี้ดี ประทับใจ ใสอะไรก็สวย  คิดไม่ผิดเลยค่า ที่ไว้ใจเลอลักษณ์ ปลอดภัย แถมไม่เจ็บอย่างที่คิด

หลังทำหน้าอกได้ 2 เดือน ทำจมูกต่อค่ะ  คราวนี้ก้าวเข้าโรงบาลแบบไม่กลัวอะไร สบายๆ พวกพี่ๆพยาบาลก็เฟรนลี่น่ารักทุกคนเลย  ผลลัพธ์จากการทำจมูกกับคุณหมอปิติ  ออกมาเป็นที่พึงพอใจค่ะ ธรรมชาติ แต่เป็นทรงสวย หน้ามีมิติขึ้น คมขึ้น ชอบมากค่ะ ตอบโจทย์เรามาก ไม่ผิดหวังอีกแล้ว

จมูกเดิม

ชีวิตตอนนี้มั่นใจขึ้นกว่าเดิมค่ะ จากเด็กหน้าบ้านๆ อกใข่ดาว ปัจจุบันเป็นอกแตงโม 555 เรียกได้ว่าชีวิตพลิก อีกอย่าง ตั้งแต่เสริมจมูกมารายรับไม่ขาดมือเลยจ้า มีแต่คนทักจมูกรับทรัพย์ ทรงคุณนาย เสริมโหงวเฮ้งไปในตัว ปลื้มค่ะ

คนที่จะทำศัลยกรรม คิดจะทำแล้ว เลือกที่ดีๆ ที่ปลอดภัยเลยดีกว่า ชีวิตเรามีชีวิตเดียวอย่าเอาไปเสี่ยงเลยค่ะ  อย่าเห็นแก่ของถูก พลาดมามันไม่คุ้มนะ  เลอลักษณ์เป็นทางเลือกที่ดี เปิดมาหลายปี ชื่อเสียงเลื่องชื่อ จากคลินิกพัฒนาเป็นโรงพยาบาล คิดดู ว่าศักยภาพเค้าเจ๋งแค่ไหน ฝากไว้นะคะ จากใจคนใช้บริการคือรักเลย

เป๊ะเวอร์ นมมาดั้งมี ชะนียุคใหม่ชัดๆ ลูบหน้าเจอดั้ง ลงมาคลำก็เจอนม อิอิ
เหมือนคนละคนเลยคะ่ สุดยอด
เปลี่ยนไปเยอะดูสาวขึ้น สวยขึ้น
โอ้ยๆ ชอบๆ  ผญ.ตัวเล็ก นมโต เลอค่ามาก สวยสยบเลย
ปังมาก สายขึ้นเยอะเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้