ดู: 565|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกทรง Idol nose โด่งสวยไฉไลกว่าเพื่อนเพราะหมอวีรวุฒิ

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ นิดค่ะ นิดมารีวิวเรื่องเสริมจมูกกับหมอวีรวุฒิที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ
นิดเป็นนักศักษาอยู่ค่ะ นิดเห็นเพื่อนๆทั้งสาวแท้ สาวเทียมทำจมูกกันแทบทุกคน
ด้วยความซึมซับ จากเพื่อนรอบๆตัวทำให้นิดมีแรงอยากมาทำจมูกค่ะ

ความหวังเกี่ยวกับการเสริมจมูกครั้งนี้ก็คือ นิดอยากมีดั้งโด่งๆขึ้นมาสักนิดหน่อย
จมูกเดิมทรงก็ถือว่าใช้ได้เลยค่ะ ไม่มีปัญหาอะไรเลย แต่ระหว่างคิ้วไม่มีดั้งเลย แต่โชคดีพอจะมีปลายจมูกอยู่บ้างค่ะ

นิดเป็นคนที่มีความต้องการเสริมจมูกตั้งแต่เด็กแล้ว แต่เกิดความกลัวและกลัวจะรู้เท่าไปถึงการณ์ด้วย  เลยไม่กล้าจะทำ หลังจากที่จบม.6 ก็เข้ามหาวิทยาลัยและนี่คือโอกาสและเปิดโอกาสที่ได้เจอกับเพื่อนๆหลากหลายที่ และส่วนมากการทำศัลยกรรมก็เป็นเรื่องธรรมดามากๆ เมื่อก่อนนิดคิดว่าต้องรอปิดเทอมก่อนถึงทำ แต่นี่คือนิดทำตอนเปิดเทอมเลยแล้วปิดแมสไปเรียนเอา ความช้ำมีบ้างค่ะ แต่ไม่ได้เลวร้ายอะไร

มาเสริมจมูกวันศุกร์ค่ะ ได้หยุดเสาร์อาทิตย์รักษาจมูก
ตอนที่มาทำก็แม่พามาค่ะเลยอุ่นใจที่สุดเลย ให้แม่มารอเป็นเพื่อน
เข้ามาก็บอกคิวเขาไปแล้วก็ไปลงทะเบียนกับพนักงานต้องล็อบบี้ จากนั้นเขาจะให้ไปจ่ายเงินและรับยา พอเสร็จขั้นตอนนี้แล้วก็ต้องลงมาร้านกาแฟ จะมีสาวสวยมาถ่ายภาพให้ค่ะ เขาจะเรียกว่า ถ่ายภาพเปิดค่ะ
        พอถ่ายเสร็จก็มานั่งรอที่เก้าอี้ เพื่อรอขานชื่อไปตรวจความดันและเตรียมเรียกไปเปลี่ยนชุดและทำความสะอาดหน้าให้เรียบร้อย พอเข้าไปเปลี่ยนชุดเสร็จก็ต้องเดินต๊อกแต๊กไปหาคุณหมอที่ห้องตรวจก่อน หลังจากนั้นก็คุยกันเกี่ยวกับทรงจมูกว่าจะทำออกมาได้แบบไหนบ้าง
        หมอจับๆบิดๆ เอียงซ้ายเอียงขวา และบอกว่าทำออกมาทรงสวยแน่นอนเลย หมอคิดว่าจะทำให้โด่งหน่อยนะคะ เพื่อให้เห็นความเปลี่ยนแปลง เลยตอบตกลงเลยค่ะว่าเอาโด่งๆนะ
        เมื่อถึงเวลาที่ต้องตื่นเต้นมากกๆ พี่พยาบาลคนสวยก้เข้ามาขอฉีดยาและจับมัดแขนขา ถามว่าพี่ค่ะทำไมต้องมัดค่ะ ก็เพราะว่าไม่ให้เราดิ้น บางทีถ้าเราดิ้นจะเกิดความผิดพลาดได้นะคะ

ออกมาก็ถามแม่ค่ะว่า หนูทำไปได้กี่นาทีเอ่ย แม่บอกว่าทำจมูกประมาณ 30 นาทีเองลูก (ตกใจเลยค่ะ ไวเว่อร์มากๆ)
หลังจากทำเสร็จกลับมาถึงบ้านก็รีบทานโจ๊ก ทานยาตามหมอสั่งและประคบเย็นค่ะ อันนี้สำคัญนะคะ ถ้าอยากจะให้ยุบไวไวพยายามทำบ่อยๆดูทีวีไปก็ประคบไปค่ะ
        เมื่อผ่านไปจนถึงวันที่ 4 ก็ดีขึ้นมาก มีสีความช้ำจางลงค่ะ เห็นสันดั้งขึ้นมาเยอะและทรงสวยใช้ได้เลยค่ะ

มาแล้วๆ รูป 12 วันค่ะ ทรงด้านข้างชอบมาก สวยมากเลย ใครๆก็ชมนะคะว่าสวยงามตามท้องเรื่อง เพื่อนว่าจะมาทำกับหมอคนนี้อีก หมอเขาทำได้ค่อนข้างสวยเลยค่ะ ด้านหน้าตรงก็ดูได้อยู่นะคะ

การดูแลตัวเองถือว่าเป็นเรื่องสำคัญค่ะ ไม่ใช่แค่สถานที่และหมอเท่านั้นที่จะทำออกมาแล้วต้องสวยมันอยู่ที่ฐานและตัวเราเองด้วยค่ะ
การสัลยกรรมมีความเสี่ยงเราไม่อาจรู้ว่าออกมาแล้วสวยแค่ไหน บางคนไม่ทำก็สวยกว่าตอนทำก็มีนะคะ ของแบบนี้ต้องศึกษากันดีๆ อย่าใจร้อน  ต้องอ่านรีวิวหรือถามคนรอบข้างดีๆ ถามคนที่ทำมาแล้วว่าเป็นยังไง และหมอคนไหนทำทรงที่เราชอบบ้าง การทำศัลยกรรมมันเหมือนศิลปะค่ะ
        ขอให้รีวิวในครั้งนี้มีประโยชน์ต่อเพื่อนๆทุกคนที่อยากเสริมจมูกกับหมอท่านนี้ค่ะ และโรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ
โชคดีทุกคนค่ะ “_”
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้