ดู: 1300|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] เปลี่ยนรูปหน้าอำลาหน้าสั้น หน้าเป๊ะขึ้นหลังเสริมคาง กับโรงพยาบาลเลอลักษณ์ ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะเพื่อนๆทุกคน เราชื่อทรายนะคะ
วันนี้เราก็จะมารีวิวคางที่ไปเสริมมากับทางโรงพยาบาลเลอลักษณ์นะคะ

เนื่องจากมีหลายคน ทักกันมาเยอะมากเลยค่ะ ว่าไปทรายไปทำอะไรมา ดูดีขึ้นจากแต่ก่อนมากๆ
ทรายเลยจะมาไขข้อข้องใจให้ฟังกันในกระทู้เลยค่ะ
เพราะก่อนที่ทรายจะเข้ามาเสริมคาง ทรายก็หาข้อมูลเยอะเหมือนเดิม
ตอนนี้พอมีประสบการณ์แล้ว เลยจะมารีวิวเผื่อเป็นประโยชน์ให้กับเพื่อนๆคนอื่นมั่งค่ะ

อันนี้เป็นรูปเปรียบเทียบนะคะ ก่อนทำ/หลังทำ ของทรายเอง จะเห็นได้ชัดเจนเลยนะคะ
ว่าก่อนมาทำ คางของทรายสั้นมากกก คือเป็นกรรมพันธุ์เลยค่ะ เพราะครอบครัวก็จะโครงหน้าสั้นกันหมด
ทำให้โครงหน้าของเราดูไม่สวย เวลาแต่งหน้าหรือถ่ายรูป เพื่อนๆจะสังเกตุได้เลยว่าตลกมากๆ
ทุกคนลงความเห็นว่าสมควรทำคางเป็นอย่างยิ่งค่ะ จะได้มีคางกับเค้าบ้าง อะไรบ้าง น่าจะได้ปังขึ้น
ทรายก็ตัดสินใจอยู่นาน เพราะบอกตรงว่ากลัวเข็มมากค่ะ ไม่ชอบการผ่าตัด ยิ่งต้องยัดซิลิโคนยิ่งกลัวค่ะ
ดังนั้นก็จำเป็นอย่างยิ่งที่ต้องเลือกทำกับโรงพยาบาลที่มีคุณภาพ ได้รับมาตรฐานค่ะ

ภาพหลังทำทันทีค่ะ ไม่เจ็บ ไม่บวม งามสมคำร่ำลือค่ะ

ทรายเลือกทำกับโรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ เพราะว่าตอบโจทย์ความต้องการของทรายได้หมดเลย
ทั้งโรงพยาบาลที่ได้รับมาตรฐาน เปิดมานานแล้ว และคุณหมอมีฝีมือ ทำเก่งๆทั้งนั้นเลยค่ะ
แรกๆทรายก็ศึกษาผ่านรีวิวต่างๆก่อน จนถึงขั้นแอบ Inbox ไปถามหลายคนที่เคยทำเลยก็มี
เลยตัดสินใจมาทำเข้ามาทำกับที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ ซิลิโคนที่ทรายทำเป็นแบบ USA เกรด A
มีความนิ่ม สวยและเรียวได้รูปมากเลยค่ะ ทรายทำกับคุณหมอปวลินค่ะ เข้ามาจองคิวและก็นัดทำทันที

วันแรกค่ะ ไม่บวมเลย ชอบมากๆ ออกไปข้างนอกได้เลยค่ะ

การผ่าตัด เป็นผ่าตัดภายนอก คุณหมอจะฉีดยาสลบให้ก่อน ไม่ต้องกลัวนะคะ เพราะทรายก็กลัวมาก่อน
แต่เข้ามาทำ ได้พูดคุยกับคุณหมอ แล้วรู้สึกผ่อนคลายมากๆ เพราะคุณหมอเก่งมาก ใจเย็นสุดๆ
เราเลยรู้สึกว่าต้องออกมาสวยแน่นอน คุณหมอบอกว่าจะผ่าภายนอก แล้ววางซิลิโคนเข้าไป
ด้วยความที่คางเราสั้นมาก เมื่อเสริมคางก็จะทำให้หน้าเราเรียวสวยขึ้นกว่าเดิมแน่นอน อิอิ
ความรู้สึกคือเวลาผ่านไปเร็วมากเลยค่ะ หมอทำไม่เจ็บเลยย แปปเดียวก็เสร็จ กลับบ้านได้ทันทีเลยค่ะ

วันที่ 3 ชอบมาก คางสวยได้รูปมากค่ะ นี่แหละที่ต้องการ

วันที่ 5 ค่ะ ใช้ชีวิตปกติเลย

หลังทำออกมา ส่องกระจกในห้องน้ำที่โรงพยาบาล คือชอบมากกกกกกกก เพราะแผลไม่ช้ำเลยค่ะ
ออกมาได้รูป ได้สัดส่วนสุดๆ  ความรู้สึกตอนนั้นคือชาๆหน้าอยู่สักพักค่ะ แต่ดูแผลเอาคือไม่ช้ำเลย
ทรายกับมาดูแลตัวเองคือ ที่สำคัญเลย พยายามรักษาความสะอาดช่องปาก และแผลดีๆค่ะ
ถ้ายังไม่อยากแปรงฟันก็ให้บ้วนปากเอาค่ะ นอนยกหัวสูงๆไปก่อน ทรายไม่กล้านอนเลย กลัวเอียงไปทับคาง
แล้วเกิดเบี้ยวขึ้นมาไม่คุ้มกัน 5555 และก็มีประคบเย็นช่วยด้วยค่ะในวันแรกเพื่อลดอาการบวม

อันนี้คือรูปแผลประมาณ 5 วันนะคะ งานดีมาก แผลเนียนสวยไม่มีปัญหาอะไร

หลังทำออกมาชอบมากค่ะ นอกจากแผลจะเนียนสวยแล้วนะคะ หน้าเรายังได้รูปอีกด้วย
คางที่ทำมาบอกเลยว่าคุ้มค่ากับการลงทุนมากค่ะ เพราะหน้าเราสวยขึ้นชัดเจน หน้าเรียว เพิ่มความมั่นใจมากๆ
ดีกว่าที่คาดคิดไว้อีกค่ะ และธรรมชาติมากๆ จนเพื่อนๆหลายคนทักว่าไปทำไรมา จำหน้าเก่าแทบไม่ได้เลย

หน้ายาวขึ้น สวยขึ้นมากจ้า
ขอราคาหน่อยค่ะ
nanzaakawai ตอบกลับเมื่อ 2016-9-10 08:13
ขอราคาหน่อยค่ะ

หน้าดูยาวขึ้น เจ็บมากไหมคะอยากทำบ้าง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้