ดู: 3032|ตอบกลับ: 18
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] ลืมหน้าเก่าไปได้เลย! หลังทำคางกับคุณหมอณัทธร โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย faiIamfine เมื่อ 2016-9-5 16:21

สวัสดีค่ะ เราชื่อฝ้ายค่ะ
เราจะมาศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิตของเรา กับการทำคางที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์นะคะ
ฝ้ายเชื่อว่าเพื่อนๆหลายคนที่มีปัญหาคางสั้น คางทู่ น่าจะเข้าใจดีถึงความทุกข์ใจของอารมณ์คนไม่มีคางเนอะ เพราะไม่ว่าจะถ่ายรูปมุมไหน ลดน้ำหนักเท่าไร ก็ยังดูบาน บาน และก็บานนนน ! เหมือนเดิมไม่มีเปลี่ยนค่ะ ฝ้ายเชื่อว่าจมูกก็มีส่วนทำให้เราสวยขึ้นได้ แต่คางก็เป็นอีกองค์ประกอบที่สำคัญของใบหน้าค่ะ ยิ่งคางรับกับหน้า เรียวยาวก็จะยิ่งสวยขึ้น มีมิติ มี shape ที่เข้ารูปมากขึ้น ฝ้ายเลยตัดสินใจทำคางค่ะ

ทำที่ไหนดี คำถามยอดฮิตของทุกคน รวมถึงฝ้ายด้วยค่ะ ก่อนทำฝ้ายคิดว่าถ้าจะเสริมหรือเอาสิ่งแปลกปลอมเข้าร่างกาย เราควรเลือกทำกับโรงพยาบาลที่มีมาตรฐาน ความน่าเชื่อถือ และคุณหมอเชี่ยวชาญจริงๆ เดี๋ยวนี้มีแพทย์ฝึกหัดเยอะมาก และคิดราคาถูก เพื่อนของฝ้ายเองก็ถูกหลอกมาเหมือนกัน ออกมาเบี้ยว ไม่มีใครแก้ให้ ซวยไปค่ะ ต้องหาที่เอาออก เสริมใหม่ไปอีก ฝ้ายเลยเลือกทำกับโรงพยาบาลไปเลย และเข้ามาเลอลักษณ์ เพราะว่าที่นี้เปิดมานานแล้ว รีวิวเยอะมากๆ ออกมาสวย อีกจุดเด่นหนึ่งของโรงพยาบาลคือความเป็นธรรมชาติ ฝ้ายคิดว่าการทำคางก็ควรจะออกมาธรรมชาติเช่นกันค่ะ มากไปก็โป๊ะแตกเป็นแม่มด จะดูไม่ดีเอา

เข้ามาปรึกษากับผู้เชี่ยวชาญและเลือกทรงซิลิโคนของอเมริกา ที่ทั้งนิ่มและดูเป็นธรรมชาติสุดๆค่ะ และเลือกทำกับคุณหมอณัทธรค่ะๆ ข้อดีของโรงพยาบาลอีกอย่างคือเครื่องไม้เครื่องมือครบค่ะ และที่นี้มียาสลบให้ด้วย อุ่นใจไม่ต้องเจ็บ เพราะยาสลบฉีดที่แขน แปปเดียวหลับเลยค่ะ ตื่นมา ความรู้สึกแรกคือเสร็จแล้วหรอ ไม่เจ็บเลยย คุณหมอผ่าแผลด้านนอกแล้วเอาซิลิโคนวางค่ะ แรกๆที่จะรู้สึกตึงๆเล็กน้อยค่ะ เหมือนมีอวัยวะที่ 33 บังเกิด 5555 แต่จะชินไปเอง 2-3 วันค่ะ

หลังทำออกมาจะบอกว่ากระแสตอบรับดีมากๆๆๆคะ เพื่อนเจอบอกว่าสวยทั้งนั้นเลย และดูเปลี่ยนไปมาก น่ายาวขึ้นปังขึ้นคะ เห็นได้ชัดเลยว่าเรามีเชฟขึ้นมา ไม่บานเหมือนเดิมอีกแล้วคะ คิดถูกจริงๆที่เลือกทำคางกับโรงพยาบาลเลอลักษณ์ เริ่ดค่า

คางธรรมชาติมากๆเลย
เลอลักษณ์เหมือนกัน คางจ๋วยยย
เค้าก็เสริมคางกับเลอลักษณ์ เหมือนกันค่ะ ชอบมากๆ ของเค้าหมอปิติคะ
เปลี่ยนไปชัดเจน ไปแอบเติมโบ มาป่าวเตง
มีก่อนทำอีกมะ อะไรทำคางอย่างเดียวหรอ ก่อนหลังคนละเรื่อง เทอสวยขึ้นเยอะเลยนะ สวยเลยค่ะ สวย
พูดด้ายคำเดียว   สวยๆ
สวยค่ะ สนใจมากๆ
เรียวมากค่ะ น่าเป๊ะ
คางเริ่ดมากเลยค่ะ
สวยจริงๆค่ะ
สวยน่ารักมากเลยค่ะ
สวยน่ารักคร้าาา
หน้ายาวขึ้นนะคะ
ทำอย่างอื่นเพิ่มด้วยมั้ยคะ หน้าเรียวจัง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้