ดู: 717|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] รีวิวจมูกหมอปิติ ชื่อดัง สมคำร่ำลือจริงๆค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

b ba.jpg

สวัสดีค่ะ เบญนะคะ หรือตามที่เพื่อนเรียก ก็เบนจี้ก็ได้ค่ะ
วันนี้จะมารีวิวจมูกหมอปิติให้ชมกันนะคะ ว่าที่บอกหมอมือเบาจนไม่บวมไม่ช้ำนั้นจริงแค่ไหน

b1 (1).jpg
หลังทำวันแรกค่ะ หนูเป็นคนฐานจมูกเดิมและรูจมูกเดิมไม่เท่ากันอยู่แล้วนะคะ ตอนก่อนทำถ้าใครเป็นเคสแบบหนู
หมอจะแจ้งและอธิบายให้เข้าใจไว้ก่อนอยู่แล้วนะ ว่าจะวางตามแกนเดิมเรา ดังนั้นจะมีการดูเบี้ยวหรือเอียงตามแกนเดิมนิดหน่อยนะคะ แต่หมอจะช่วยเหลาซิลิโคนปรับแต่งให้อยู่แล้ว

b1 (2).jpg
คืนแรกตกเย็น ก่อนนอนค่ะ เริ่มอาการเต่งๆใต้ตา เหมือนบวมขึ้นมาเล็กน้อย

b3 (1).jpg
ต่อมาวันที่3 หลังแกะเทปค่ะ มีอาการเขียวขึ้นค่ะ แต่น้อยมากๆอย่างที่เห็น อาการบวมมีเท่าที่เห็นเหมือนกัน แค่เต่งๆที่ใต้ตา และรู้สึกตึงๆแน่นๆ เหมือนเป็นหวัดค่ะ แต่การหายใจหรืออื่นๆปกติ

b5 (2).jpg
วันที่5 นะคะ การเขียวไม่มีเพิ่มขึ้น แต่หัวตาเริ่มตุ่ยบวมมากกว่าเดิมเล็กน้อย แต่หนูเผลอไปโดนจมูกด้วยแหละ เลยอาจมีการกระทบกระเทือน แต่ถ้าเทียบจากของคลินิคแถวบ้านที่เพื่อนทำมา ถือว่าอาการของหนูเป็นอาการที่ปกติมากจนถึงน้อยยยยที่สุดเลยยังได้

b11 (3).jpg
และวันที่11 ค่ะ อาการบวมที่มีหายไปเลย ยุบไปแล้ว ส่วนการเขียวก็จางลง ส่วนตัวแล้วหนูไม่ค่อยมีเวลาประคบเย็นซักเท่าไหร่ เพราะทำงานและเรียน เลยไม่ค่อยว่าง อาศัยแค่กินยาตามสั่ง เท่านี้ก็หายไวมากๆแล้วค่ะ

b11 (1).jpg
มุมข้างนะคะ ชอบทรงนี้มากๆสวยกำลังดีเลยค่ะ ตอนนี้ยังยุบไม่สนิทนะ เดี๋ยวต่อเรื่อยๆจะยุบกว่านี้ เข้าทรงกว่านี้จะ มาลงเพิ่มให้ชมนะคะ

b15 (3).jpg
และครบ15วันค่ะ อาการดีขึ้นเรื่อยๆอย่างชัดเจน จนตอนนี้ครบ2อาทิตย์ การยุบบวมและการเขียวช้ำหายสนิทแล้ว

b15 (2).jpg
ทรงข้างๆ ตอนยุบแบบชัดๆนะคะ

b15 (1).jpg

รูปนี้แสงและเงากระทบ เห็นสันชัดสวยเลยค่ะ

b n (1).jpg
โดยรวมแล้วชอบและประทับใจมากจริงๆค่ะ หมอปิติ ที่บอกมือเบาทำจมูกแล้วบวมช้ำน้อย ก็เรื่องจริงก็สมคำร่ำลือค่ะ
การบริการโดยรวมประทับใจ โรงพยาบาลเลอลักษณ์ที่นู่นก็สวยสะอาดตาดีค่ะ บรรยายากาศไม่เหมือนโรงพยาบาลเลย เหมือนอยู่กระทรวงอะไรซักที่ ชอบค่ะ ประทับใจมากๆ ให่10ดาวเลย

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้