ดู: 895|ตอบกลับ: 7

[เสริมจมูก] (รีวิว) ประสบการณ์ Make Over ทำทั้งหน้า เปลี่ยนปลวกให้เป็นผีเสื้อ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Amyyy_naka เมื่อ 2016-9-2 22:07

เคยสังเกตไหมในกลุ่มเพื่อนสมัยเด็กๆ กลุ่มนึง จะต้องมีคนที่เด่น สวย ดูดี เชิดหน้าชูตาของกลุ่ม
และก็จะต้องมียัยปลวกขี้เหร่ที่จะเป็นรองให้ทุกคน ต้องเป็นตัวตลกตบมุกให้เพื่อน
คือสวยไม่ได้ก็จะเน้นเป็นสายฮา ตัวตลกในกลุ่ม เป็นไม้กันหมาบ้าง เป็นคนที่โดนล้อบ่อยๆบ้าง

เราเองแหละปลวกคนนั้น เราเข้าใจนะว่าเพื่อนรัก เพื่อนหยอก แต่หลายๆครั้งมันทำให้เรารู้สึกมีปมด้อยอ่ะ
คอยปลอบใจตัวเองว่าเราก็ไม่ได้ขี้เหร่ ไม่ได้แย่หรอก แล้วเราก็จะฮึบขึ้นมา บอกตัวเองว่าไม่เป็นไร
ความสวยไม่สำคัญหรอก ชั้นเก่ง ชั้นทำงานเก่ง เป็นลูกที่ดี ชั้นพอแล้ว
แต่พอเจอคนล้อปมอีก คนพูดเหน็บๆอีก มันเจ็บจี๊ดดด...มาถึงข้างใน

ชั้นต้องสวย!

เราตัดสินใจนานมากนะ แต่เป็นไงเป็นกัน ขอให้ของขวัญตัวเองสักหน่อย
ไม่ต้องถึงกับสวยหรอก แค่ดูดีแล้วเรามั่นใจมากขึ้นก็พอ

ซึ่งตอนแรกเรากะแค่จะฉีดโบท็อกซ์ เสริมจมูกก็พอ เดินผ่าน ชริสมาร์
คลินิกแถวๆ ออฟฟิศทุกวันคือขึ้นจาก MRT มาก็เจอเลย
เดินผ่านทีก็เหลียวมองเข้าไปข้างในที ก็ตัดสินใจลองเข้าไปปรึกษา
คุยกับพนักงานและคุณหมอดู เชื่อไหมคะ เราเข้าไปคุยอย่างเดียว 3 – 4 รอบ
แต่คุณหมอก็เป็นกันเองมาก สอนการวัดรูปหน้า สอนเรื่องโครงสร้างใบหน้า
การดูแลผิวให้เรา คือดูแลดีตั้งแต่ยังไม่เป็นลูกค้าเลย

ช่วงนั้นก็เข้าเว็บดูเฟซหาข้อมูลของคลินิกตลอด เสิร์ชดูชื่อคุณหมอ
อ่านประวัติ จนรีวิวเคสที่คุณหมอเคยทำจนทะลุปรุโปร่งแล้ว เริ่มมั่นใจแล้วเลยตัดสินใจจะทำละ
แต่ตอนเข้าไปคุยรอบสุดท้ายคุณหมอก็แนะนำโปรแกรม Make over ให้ คือปรับเปลี่ยนทั้งหมดเลย
เอาให้ครบเซ็ต ซึ่งราคาก็ไม่ได้เกินเอื้อมจนเกินไป สามารถแบ่งชำระได้ด้วยเราเลยแบบ

เออ...สักครั้งในชีวิตน่า ลองดู!
ก็ตัดสินใจเลยค่ะ ว่าจะทำจมูก, ตา, ฉีดสเต็มเซลล์ เติมคาง ลดริ้วรอยบนใบหน้า, ร้อยไหม และปิดท้ายด้วยโบท็อกซ์

ดูเยอะใช่ไหมคะ ก็แน่ล่ะ จะฟักออกจากการเป็นปลวกก็ต้องบิ๊วกันเยอะหน่อยย

เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-2 22:09:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Amyyy_naka เมื่อ 2016-9-2 22:11

เริ่มจากจมูก เราขอคำแนะนำจากหมอ และสรุปว่าเราทำ ดังนี้

ตัดและม้วนปีกจมูก จมูกค่อนข้างใหญ่อยากให้เรียวขึ้น และม้วนปีกเพิ่มจะช่วยให้ได้ทรงสวย เรียวได้รูปมากขึ้น

เสริมจมูก ด้วยซิลิโคนตรงช่วงดั้ง และนำกระดูกอ่อนหลังใบหูมาเติมตรงปลายให้ดูมน
เป็นทรงหยดน้ำ ข้อดีคือ จะช่วยลดการทะลุ การไหลของซิลิโคนได้ด้วย

และปรับช่วงฐานจมูก พอปรับตรงนี้แล้วจะทำให้ปากได้รูปสวย เหมือนทำปากกระจับค่ะ
(จริงๆ คือไม่ได้ทำปากเลยน้า)

ตอนทำเราเจ็บหูมากกก เจ็บกว่าตรงจมูกอีกค่ะ เจ็บจนเกือบยอมแพ้ กะจะไม่ทำทั้งโปรแกรมแล้ว
แต่พอเริ่มหายเห็นทรงสวยชัดเจนมากขึ้นเลยทำต่อค่ะ

เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-2 22:13:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พอจมูกเริ่มหายดี เราก็ไปทำตาสองชั้นแบบ Sexy Eye ค่ะ

เช่นเคย ไม่เคยสนใจตัวเองมาก่อนเลย ว่าตาไม่เท่ากันคิดว่าตาชั้นสวยแล้ว
จริงๆ โดยรวมตอนเพื่อนเรียกว่าปลวกเรายังรู้สึกว่าไม่จริง
เราสวยแล้ว...แต่ก็แอบแหม่งๆ ทำไมไม่มีคนมาจีบเราเลยนะ
พอทำทุกอย่างเสร็จแล้วกลับมาย้อนดูรูปเก่าๆ นี่ โอ้โห สมแล้วที่เค้าเรียกเรายัยปลวกๆ 5555

ตาของเราเป็นแบบ Sexy Eye กรีดแบบยาว ให้ดูตาสวย ตาหวานมากขึ้น
ส่วนตัวเราชอบตามากเลยค่ะ ดูเป็นธรรมชาติ ถ้าไม่บอกมีแต่คนคิดว่าเป็นตาธรรมชาติ
พอเราบอกว่าทำมายังไม่เชื่อเลยค่ะ ชอบมากๆ

Eye new.jpg

ถามว่าตาทำเสร็จแล้วเจ็บไหม บอกเลยว่า...มากกก
ก็ใส่แว่นตากันแดดไปทำงาน บางวันเหนื่อยๆ แล้วเจ็บตาก็อยากจะเลิกอยู่หลายที
แต่พอทำแล้วมันเปลี่ยนไปในทางที่ดี ก็เลยต้องลุยต่อค่ะ เพื่อความสวยปลวกทนได้จ้า
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-2 22:16:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลังจากตาและจมูกเริ่มหายดี ก็มาเก็บเพิ่มเติมบริเวณหน้า
คือพอเริ่มแก่ตัวเซลล์ผิวหนังก็เริ่มไม่ผลิตเซลล์ใหม่ๆ ให้เหมือนตอนสาวๆ
ก็จะมีริ้วรอย มีความเหี่ยวย่น เริ่มหน้ายุบไปตามเวลา เรากะจะฉีดเติมทั่วหน้า และเติมที่คาง

new 8.jpg

ตอนแรกเราว่าจะฉีดคอลลาเจนค่ะ แต่น่าจะต้องใช้ปริมาณเยอะมาก
คุณหมอเลยแนะนำให้เป็นการฉีดสเต็มเซลล์ คือดูดไขมันของตัวเอง
ซึ่งเป็นเซลล์เดียวกันในร่างกายมาฉีดเติม ซึ่งจริงๆตัวนี้ได้รับความนิยมในต่างประเทศ
ข้อดีคืออยู่ได้นาน ร่างกายปรับตัวได้ง่าย
เหมือนเราเอาส่วนที่เกินมาเติมส่วนที่ขาด ไม่อันตรายด้วย ตอนนี้รวมๆ ฉีดมาได้ปีกว่าแล้วค่ะ

เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-2 22:18:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
และพอหน้าเริ่มเข้าที่เราก็ตีกรอบหน้าด้วยการสวยเป็นทรง V Shape
แบบที่ฮิตๆกัน ร้อยไปกว่า 50 เส้น และฉีดโบท็อกซ์เพิ่ม
จากเดิมที่เราหน้าแบนๆ พอร้อยไหม จัดกรอบรูปหน้าให้เรียวฉีดเติมแล้วก็ทำให้ดูหน้ามีมิติมากขึ้น

ทั้งหมดเราใช้เวลา Make Over ทั้งหมดประมาณ 2 เดือน และทำทั้งหมดมาได้ประมาณปีกว่าแล้วค่ะ
ประกอบกับเราลดความอ้วนด้วยการเล่นโยคะ คาร์ดิโอ และควบคุมอาหารด้วย หน้าและหุ่นก็จะดูเพรียวลงมาหน่อย
ตอนนี้เรารู้สึกเหมือนเป็นคนใหม่จริงๆ ความมั่นใจ ความรู้สึกของเราก็เสริมขึ้นมาเยอะมาก

จากแต่ก่อนที่เรารู้สึกไม่ค่อยมั่นใจ เจอคนดูถูก แกล้งแซวเป็นตัวตลกมาก็มาก
ตอนนี้คือเรามั่นใจในตัวเองมากขึ้นรักตัวเองมากขึ้น ไปสมัครงาน ดีลงาน ติดต่อลูกค้าอะไรเราลุยเองเลยค่ะ
เชื่อไหมคะพอสวยแล้วความกล้าหาญมันตามมาจริงๆค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-2 22:20:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Amyyy_naka เมื่อ 2016-9-2 22:30

นอกจากจะต้องขอบคุณตัวเองสำหรับของขวัญชิ้นใหญ่นี้แล้ว
ยังต้องขอขอบคุณคุณหมอที่ทำให้เราออกมาดูดีตามที่เราอยากได้
จากปลวกก็เปลี่ยนเป็นผีเสื้อสวยสมใจเราแล้ว

ทำศัลยกรรมอาจไม่ต้องสวยเหมือนคนอื่น แค่เป็นในแบบที่เราภูมิใจ ที่เราชอบและมั่นใจก็คุ้มเกินความคาดหมายแล้ว

ถ้าเพื่อนๆ มีคำถาม หรืออยากพูดคุยเรื่องการศัลยกรรมของเรา ก็คอมเมนต์คุยกันได้เลยนะคะยินดีให้คำแนะนำค่ะ
โพสต์ 2016-9-3 00:51:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากเลยค่ะ อายุเท่าไหร่แล้วคะน่าจะพอๆกันนะ 30+ ผิวฟูขึ้นมากเลยค่ะ ทำที่ไหนบอกได้ไม๊คะ อยากทราบค่าเสียหายด้วยได้ไม๊เอ่ย
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-3 13:49:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อายุเกือบจะเลข 4 แล้วล่ะค่ะ
ทำที่ชริสมาร์ คลินิกทั้งหมดเลยค่ะ
ราคาอันนี้ลองไปคุยกับคุณหมอก่อน เพื่อประเมินราคาอีกทีนะคะ
แต่แบ่งชำระได้ คุณหมอใจดีมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้