ดู: 2139|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] อกสวยได้ดั่งใจฝันสักที ^^ 350 CC กับคุณหมอ ทรงยศ จันทจิตร์ ที่ Dreamclinic

[คัดลอกลิงก์]
        สวัสดีค่ะ วันนี้เราจะมาแบ่งปันประสบการณ์การทำหน้าอก ที่ Dream Clinic ก่อนอื่นต้องบอกเลยว่าเราเป็นสาวประเภทสอง คงเข้าใจนะว่าเรื่องหน้าอกมันสำคัญกับเราๆมาก ไปไหนมาไหนจะได้มั่นใจ เราเป็นคนที่ไม่มีหน้าอกเลย ค่ะ เราก็อยากมีหน้าอกบ้างเพื่อให้มันดูดียิ่งขึ้น เราคิดอยู่นานเรื่องจะเสริมหน้าอกที่ไหนดี เพราะว่า ต้องหาข้อมูลทั้งสถานที่ทำหน้าอก ที่ไหนดี แบบไหนดี ควรใส่ขนาดไหนดี ก็ ค้น ศึกษา หาข้อมูลเรื่อยๆ หลายๆที่ ทั้งคลินิกที่เพื่อนไปทำมา คลินิกที่คนแนะนำ จนมีพี่ที่ทำงานเราคนหนึ่ง ดูหน้าอกพี่เค้าสวย พี่เค้าก็ไปทำที่ Dream Clinic นี้มา เราก็ปรึกษาเรื่องทำหน้าอกเป็นยังไงบ้าง เจ็บไหม ใช้ระยะเวลาพักฟื้นนานรึป่าว คำถามต่างๆนาๆ จนเรามั่นใจว่า เราอยากจะทำที่ Dream Clinic นี้ เราก็เลย Line ไปจองคิวนัดปรึกษาหมอค่ะ

เมื่อได้คิวแล้ว เราก็เข้าไปคลินิกเลย อย่างแรกที่ไปถึง พนักงานต้อนรับน่ารักมากเหมือนกับเคยเห็นรู้จักชื่อเรามาก่อน เค้าเรียกชื่อเราเมื่อเราเปิดประตูเข้าเลย ประทับใจตั้งแต่เข้ามาเลยค่ะ ที่นี้ต้อนรับดีมาก เข้ามาในคลินิก ก็สะอาดตา ดูสบายตาดี เมื่อเข้าไปพบหมอ หมอท่านก็วัดขนาดหน้าอกเราว่าขนาดซิลิโคนCC ไหนเหมาะกับเรา แล้วให้เราเลือกว่าอยากได้ซิลิโคน ยี่ห้อไร เมื่อคุณหมอวัดขนาดหน้าอกเราเสร็จ คุณแนะนำให้ขนาด 280 CC เหมาะกับ ตัวเรา ถ้ามากกว่านั้นต้องเลาะฐานหน้าอก สำหรับตัวเราคิดว่ามันเล็กไปเลยขอขนาด 350 CC เราว่ามันนะจะสวยกว่า คุญหมอท่านก็ให้ทำ เราเลือกของยี่ห้อ Euro เมื่อเสร็จการเลือกแล้ว ก็ทำการนัดวันทำเลย ก่อนวันทำหน้าอกทางคลินิก ก็โทรมาเช็คบอกเราย้ำอีกทีว่า เราทำวันนี้นะ เวลานี้นะ แล้วก็แจ้งเรื่องงดทานยาพวกวิตามินต่างๆ เพื่อเป็นผลดีต่อเราต่อการทำหน้าอก แล้วแจ้งเรื่องงดน้ำงดอาหารก่อนทำ 6 ชั่วโมง

เตรียมตัวละค่ะ ตื่นเต้น

ก่อนทำหน้าอกถ้าถามว่ากังวลไหม บอกเลยว่ามากกกก.. เราเป็นคนคิดมากและขี้กลัวนู้นนั้นนี้ต่างๆนาๆค่ะ ทั้งเรื่องก่อนทำหน้าอกจะเป็นยังไง เมื่อฉีดยาไปแล้วจะรู้สึกตัวไหม และเมื่อทำเสร็จแล้วผลออกมาจะโอเค รึป่าว พี่ที่เคยไปที่นี้มาเค้าก็แนะว่าไม่ต้องกังวลมันไม่เจ็บเลยไม่รู้สึกเลย เราก็ค่อยหายห่วงหมดกังวล เมื่อไปถึงก็ทำเลย เมื่อทำเสร็จแล้วรู้สึกดีขึ้น

ตอนทำเสร็จค่ะ ยังชิวๆนะ เล่นมือถือได้อะไรได้เพราะผ่าตัดใต้ราวนม ก็สามารถยกแขนได้สะดวกกว่าผ่าตัดตรงรักแร้ค่ะ

ภูมิใจว่าฉันมีหน้าอกแล้ว สวยแล้ว   จากการที่เราได้มาทำหน้าอกที่ Dream Clinic แห่งนี้ ประทับใจเป็นอย่างมาก ทั้งเรื่อง การบริการที่ดี ของพนักงาน การโทรติดตามผล ทั้งสถานที่สะอาด คุณหมอทำหน้าอกไม่เจ็บเลย ทรงสวยมาก และแผลหายไวมา ถ้ามีคนถามว่าทำหน้าอกที่ไหนก็บอกเลยว่าทำที่ Dream Clinic  ค่ะ ถ้าใครอยากไปทำก็แนะนำที่นี้เลย

ห้อง follow up คุณหมอ ดูสะอาดค่ะ

พอสองวันถอดผ้าออก หมอก็ให้ใส่สปอร์ตบราเพื่อประคองหน้าอกไว้ตลอดค่ะ

แผลหลังตัดไหม ก็โอเคนะคะ จางมากๆ ไม่ได้เป็นรอยตะขาบน่าเกลียดอย่างที่คิดไว้เลย

BEFORE-AFTER ค่า ดีงามเหมือนหน้าอกผู้หญิงจริงๆเลย

จะแต่งอะไร ก็มั่นใจขึ้นมากกกกกก.....ขอบคุณโลกใบนี้ที่สร้างการศัลยกรรมหน้าอกขึ้นมาให้เราได้เป็นผู้หญิงอย่างที่ใจเราอยากเป็นค่า

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้