ดู: 1292|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] หยุดมองว่าฉันหน้ามุ่ยซะที! ลาไปก่อนตาเหวี่ยงๆ มาทำตาใหม่สวยหวานจากเลอลักษณ์แล้วค่ะ ^^

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ เตนนะคะ  เตนเป็นคนไม่ยิ้มค่ะ แต่เป็นคนไม่หยิ่ง ค่อนข้างจะหน้าเหมือนโกรธใครตลอดเวลา
แม้จะไม่ได้คิดอะไร ก็เหมือนเหวี่ยง นั่นก็เป็นเพราะว่า “ตา” ของเตนค่ะ

พลีชีพกันซักนิด TT เห็นมั้ยคะ หน้าตายเตนก็เหมือนเหวี่ยงแล้วค่ะ

เลยตัดสินใจทำตา2ชั้นดู เผื่อจะหน้าตาดูเป็นมิตรกับใครเค้าบ้าง และเตนก็ตัดสินใจมาทำที่เลอลักษณ์ค่ะ
เพราะมีราคาโปรอยู่จาก 25000 มั้ง เหลือหมื่นกว่าๆค่ะ ใครจะรอละรีบเลยสิคะทีนี้
อะอะ อย่าหาว่าเตนใจเร็วเห็นโปรก็รีบทำไม่ศึกษานะ เพราะเตนศึกษามาแล้วว่าของที่นี่งานตาสวยหวานแน่นอน
เลยรีบโทรเชคและนัดวันเข้าไปทำค่ะ และพอถึงวันที่ทำจริงๆก็จะมีเจ้าหน้าที่โทรเตือนอีกทีค่ะ
เตนทำกับหมอวีรวุฒินะคะ มาทำตาบน ตา2ชั้น

นี่คือ หน้าก่อนทำนะคะ ก่อนเข้าห้องผ่าเราจะต้องเปลี่ยนชุดให้เรียบร้อย เพื่อความสะอาด
นี่ขนาดถ่ายเอง เซลฟี่เตนยังดูดุเลยเห็นมั้ย T^T
ตา2ฝั่งเตนถ้ามองดีๆมันจะไม่เท่ากันด้วยค่ะ แต่เป็นบางวัน บางวันมันก็จะเท่า บางวันก็สามชั้น สองชั้นแบบที่เห็น
เลยคิดถูกแล้วแหละที่มาทำ มาแก้ปัญหสตรงนี้และแก้ความหน้าเหวี่ยงตัวเองไปในตัว

และนี่คือตอนทำเสร็จทันทีนะคะ ถามว่าเจ็บมั้ย?
อืม..ไม่นะ มันเย็นๆแปลกๆมันๆมากกว่า 555 อาจจะเพราะที่นี่มายาสลบให้ เลยไม่เจ็บเลยมีงงๆนิดๆด้วยมั้ง
และก็มีเทปปิดแผลให้ที่ตาก่อนนะคะ ใครกลับบ้านเองเดินดีๆนะ ตอนนี้จะมองมาสะดวกนิดนึง คล้ายๆตอนแต่งหน้าแล้วติดขนตาหนาๆ กระพือๆ 555555

และหลังจากทำมาวันแรกค่ะ ของเตนยังไม่บวมมากแบบตาตุ่ยเท่าไหร่ ตอนทำหมอวีรวุฒิเค้าก็เอาไขมันที่ตาออกให้ด้วยนะ ตอนคุยเตนก็บอกหมอว่าเอาให้หน้าหวานขึ้น ไม่อยากดูเหมือนโกรธใครตลอดเวลา หมอก็จัดให้ค่ะ น่ารักดี

หลังทำมาวันที่3ค่ะ
ตอนนี้เริ่มมีบวมๆขึ้นเล็กน้อง ไม่เจ็บไม่ปวดอะไร แต่มีตึงๆตาเล็กน้อย ตอนนี้จะมีการแดงเล็กๆนะคะ
คล้ายกับทาอายแชโดว์ตลอดเวลา 555 ช่วงนี้ไม่ต้องทำไรมา รักษาความสะอาด ประคบเย็นกันไปเรื่อยๆค่ะ

อันนี้เป็นภาพหลับตานะคะ
ให้ดูแผลว่าที่นี่เย็บแผลกรีดเป็นโค้งสวยรับกับรูปตาดีค่ะ หลับตาได้สนิทปกติ ไม่ตาปลิ้น ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดนะคะ

และอันนี้ตอนครบ7วันค่ะ จริงๆเค้าจะห้ามแต่งหน้า ประมาณ2 อาทิตย์นะคะ
ต้องรอแผลแห้งสนิทก่อน แต่ขอเตนต้องออกมาข้างนอก และแผลเตนก็ค่อนข้างแห้งสนิทแล้วค่ะ เลยขอแอบแต่งหน้ามานิดนึง ตอนนี้ชั้นตาสวยมากเข้าที่ถูกใจมากๆค่ะ

ปรือตาอวดว่า แผลแห้งแล้วจริงๆนะ เลยแอบแต่งก่อน อิอิ

เป็นไงคะ หน้าหวานขึ้นยัง เลิกเหวี่ยงละนะจ้ะ 555

และตอนประมาณ อาทิตย์กว่าๆค่ะ
ชั้นตาเข้ารูปสวย ทรงถูกใจมากๆค่ะแต่งตาแต่งหน้าสนุกขึ้นเยอะมาก รักตัวเองมากตอนนี้ เพื่อนก็บอกเออดูเ)นมิตรขึ้นเยอะ 5555

และอันนี้ครบ2อาทิตย์ค่ะ จัดเต็มไปเลย เป็นไงละ หายดุแล้วจริงๆนะ

ภาพหลับตาค่ะ
ตอนนี้แผลอาจจะแห้งแล้วแต่ยังมีรอยแผลอยู่นะคะ ขยันทายาทาขี้ผึ้งตามที่เจ้าหน้าที่แนะนำกันไว้นะคะ
พอหายสนิทแล้วจะได้เป็นรอยสวยๆ ไม่เป็นแผลเป้นเห็นชัดนะคะ

รักการถ่ายรูปขึ้นเยอะเลย ละมุนมากๆ ><

ลองทำหน้ามุ่ย ก็ดูไม่มุ่ยค่ะ ดูเป็นงอแงแทน ลดระดับความวีนของหน้าไปเยอะจริงๆ 5555

และปัจจุบันค่ะ
โดยรวมแล้วประสบความสำเร็จขั้นสูงสุดมากกับการทำตาที่นี่ ชอบมากๆค่ะ รักเลย <3

ลาไปด้วยรูปนี้นะคะ บ๊ายบายค่า

น่ารักเชียวค่ะ เห็นมาตอบกระทู้เรา ทำมาจากโรงพยาบาลเดียวกันนี่นา ทำตาแล้วสวยหวานเลย ><
ทำมาเท่าไหร่คะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-21 13:54:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
nananamfon ตอบกลับเมื่อ 2016-9-10 16:18
น่ารักเชียวค่ะ เห็นมาตอบกระทู้เรา ทำมาจากโรงพยาบาลเดียวกันนี่นา ทำตาแล้วสวยหวานเลย >

ขอบคุณค่าา รพ นี้ใครเข้าไปทำออกมาฟินทุกคนน อิอิ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-21 13:56:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ประมาณ 14k-15k ค่ะ ประมาณนี้เราลืมแล้ว จะเป็นราคาที่เค้าโปรโมตละรวมค่ายาสลบอีก 1000 ค่ะประมาณนี้
แต่งรูปเท่ดีค่ะ มาเป้นชนเผ่าเลย 55
ก่อนทำนะ เทอนี่บั่บ นามิกลัวแล้วๆๆๆ เหวี่ยงมากมายกลัวจังๆ แต่ทำเส้จ สวยคร่ะ ให้อภัย ชอบๆๆ
สวยมากเลยจ้า
เราก็สนใจทำตาเหมือนกันค่ะ สวยๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้