ดู: 1345|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกใหม่ครั้งนี้ที่เลอลักษณ์ เหมือนได้แฟนใหม่ด้วยเฉยเลยครับ ;)

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีครับ ผมภัชรนนท์ครับ ผมเป็นคนนึงที่เคยทำศัลยกรรมผิดพลาดเพียงเพราะเลือกคลินิกที่ถูกและดังโดยไม่ศึกษาให้ดีก่อนครับ โดยที่ๆผมทำมาก่อนหน้านี้ผมขอไม่เอ่ยชื่อ หรือแม้แต่ชื่อย่อนะครับ
ตอนแรกที่ๆผมทำมาก็มีอาการเขียวช้ำจนตาปิดนานมากครับเกือบเดือนเลย และมีการเบี้ยวเอียงที่ชัดเจนมาก รู้สึกผิดพลาดมากๆ ไปไหนก็มากล้าครับอาย ไปไหนกับแฟนก็อายแทนครับ เลยตัดสินใจลองดูอีกครั้งกับที่ใหม่ ลองแก้ดู
แม้ที่เก่าจะแก้ให้ผมก็คงไม่กลับไปแน่ครับ ถ้าอยากรู้ทำไมลองดูรูปเลยครับ

ทั้งเบี้ยวทั้งเอียงชัดมากๆครับ มองผ่านๆก็รู้ ดูไกลๆก็เห็นแท่งซิลิโคนออกมาแต่ไกลมาก
ผมเลยศึกษาหาที่แก้เก่งๆ เลยเจอกับหมอปิติครับ อยู่ที่รพ.เลอลักษณ์ตรงนนท์บุรี ถ้าใครขับรถผ่านมาน่าจะเห็นเพราะที่นี่ติดถนนใหญ่และเด่นสะดุดตามากครับ
สาเหตุที่ผมตัดสินใจแก้ที่นี่เพราะผมไว้ใจฝีมือหมอครับ จากที่ฟังคนรู้จักทำมา และดูรีวิว บวกทั้งหาชื่อดูใบรับรองหมอแล้วผมเลยวางใจทำกับหมอปิติครับ และทำอยู่ในโรงพยาบาลด้วยผมเลยรู้สึกปลอดภัยกว่าที่เก่าแน่ๆ เข็ดกับคลินิกไปเลยครับ
และนี่คือผลหลังแก้ครับ

ที่นี่ขั้นตอนการทำอะไรก็คล้ายๆที่อื่นครับ แต่เจ๋งตรงมียาสลบให้ ไม่เหมือนที่เก่าที่ตอนผมโดนฉีดแค่ยาชา ซึ่งตอนนั้นนะน้ำตาผมไหลเลย เจ็บมากๆ แต่ที่นี่ชิวมากครับ ไม่เจ็บไม่อะไรเลย มีปวดๆตึงๆแบบอาการตอนแรกเฉยๆ

และวันที่2ครับ ตาผมมีการช้ำบวมเล็กน้อย ซึ่งน้อยกว่าที่แรกเยอะมากครับ อย่างที่บอกว่าครั้งแรกที่ทำผมตาปิดไปเลยครับ ของที่นี่ดีมาก บวมน้อยจนไม่รู้จะอธิบายยังไง ขนาดเป็นเคสแก้ยังมีแค่นี้ ทำใหม่ผมว่าชิวสุดแน่ๆครับ

พอวันที่3 ครับ แกะเทปออกปกติ มาทำงานแล้วครับ อาการปกติมาก ตอนแรกที่บอกว่าผมเป็นคนช้ำบวมง่าย คิดว่าจะบวมตาปิดแบบครั้งที่ผ่านมา แต่ไม่เลยครับมีแค่เท่าที่เห็นจริงๆ ตอนแรกอุตส่าห์จะอ้อนแฟนว่าทำมาคงบวมเยอะแบบครั้งแรกกะอ้อนให้ดูแลหน่อยแต่ครั้งนี้ไม่มีครับ ผมเลยต้องดูแลตัวเอง อ้อนไม่ขึ้น 55

พอมาวันที่5ครับ รอยช้ำที่มีมาจางลงเยอะมากครับ นับว่าจางค่อนข้างไวดีเลยทีเดียว ส่วนการบวมยังมีอยู่บ้างครับ ซึ่งผมก็เข้าใจไม่มีอะไรน่าห่วง เพราะมันคืออาการเบื้องต้นช่วงพักฟื้นตัวครับ แฟนยังทักเลยครับว่ารอบนี้หายไวดีมียาอะไรให้มาพิเศษกินหรอ ซึ่งขอตอบตรงนี้นะครับว่าไม่ครับ หายเองเลย 555

พอวันที่7ครับ ครบ1อาทิตย์ เริ่มลดบวมมากขึ้นและการเชียวช้ำจางเกือบหมดแล้วครับ แฟนก็ชมว่าทรงเริ่มชัดแล้วนะ น่าจะสวยดี เค้าก็รอเราหายดีครับ มีแพลนว่าจะไปเที่ยว ไปหาอะไรกินกันเดือนหน้า แต่ตอนนี้รอผมฟื้นตัว

วันที่7แบบหน้าชัดๆครับ

ทริคการกันเอียง และลดช้ำ ลดบวม ไวไวครั้งนี้ของผมคือ นอกจากนอนหมอนสูง2ชั้นแล้วผมก็ใช้หมอนแบบนี้นอนต่อครับ บางคนนอนแค่ช่วงแรก แต่ของผมก็ยังนอนอยู่เป็นอาทิตย์เลยครับ อยากรีบๆหายไปเที่ยวกับแฟนไวไว
ช่วงนอนแบบนี้คุณแฟนก็งอนๆนะ ไม่ยอมหันมากอดกันแบบปกติ แต่เค้าก็เข้าใจผมอยู่แหละ

รูปนี้คุณแฟนถ่ายให้ครับ

และตอนนี้ครบ 2อาทิตย์ครับ ปนะมาณ15วัน  หายบวมและรอยช้ำจางหมดสนิทแล้วครับ จมูกเห็นทรงชัด หน้าเปลี่ยนไปเลย แฟนถูกใจมากครับ บอกหล่อขึ้นเยอะ ผมเองก็ถูกใจครับ ตอนนี้แพลนไปเที่ยวเดือนหน้า ก็เลื่อนมาเดือนนี้ยังทันเลย หายไวมากๆ ฟื้นตัวเร็วจากครั้งเก่าเยอะครับ ประทับใจสุดๆ

รูปหันข้าง ซ้าย-ขวา ครับ ให้เห็นทรงชัดๆ ผมทำทรง Princess nose กับหมอปิติ และมีราคาแก้ด้วย+ประมาณ5000

และนี่ครับผมตอนนี้

เป็นไงครับ เปลี่ยนแปลงไปเยอะมั้ย คิดถูกจริงๆที่มาแก้ที่นี่ เปลี่ยนไปทั้งหน้าและแฟนครับตอนนี้ หวงผมกว่าเก่าอีก เวลาจะไปไหนเช็คกว่าเก่า 555 บอกว่าหล่อขึ้นเลยหวง ประทับใจมากๆครับ

ราคาแก้เท่าไหร่อ่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-28 12:54:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
prekthai ตอบกลับเมื่อ 2016-9-1 07:56
ราคาแก้เท่าไหร่อ่ะ

5000 บาทครับ แต่ถ้าเป็นแบบขูดซิลิโคนเหลวด้วยน่าจะอีกราคา
หล่อเลยครับ ดีใจผมนึกว่ามีแค่ผมที่่เป็นผู้ชายแล้วเสริมจมูก เห็นมีแต่สาวๆทำ
ปล.ครับ ทำหมอปิติ เลอลักษณ์ เหมือนกันเลย
หล่อเลยค่ะ แฟนก็น่าจะน่ารักมากๆเแน่ๆเลย
แก้แล้วหล่อเลยค่ะ ตอนแรกเบี้ยวชัดเลยเนอะ
เฟี้ยวฟ้าวมากๆ
หลังทำแล้วหล่อเชียคร่ะ เปงหมอหรอมาตรวจหัวใจ ก่ะภายในนามิหน่อยสิ วรั้ยๆๆๆ ><
ก่อนทำเหมือนจะทะลุเนอะครับ แต่ทำออกมาน่ารักมาก หน้าหวาน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้