ดู: 1579|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] 1 สัปดาห์กับชีวิตหลังถอย seriesใหม่ โดยคุณหมอวีรวุฒิ โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะเพื่อนๆทุกคน ชื่อฟ้านะจ๊ะ วันนี้ฟ้าก็จะมารีวิวจมูกใหม่ที่เพิ่งไปแก้มาสดๆร้อนๆเพียง 1 อาทิตย์ กับคุณหมอวีรวุฒิ ที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ให้เพื่อนๆได้ดูกันค่ะ

1 วัน

เรื่องของเรื่องคือเมื่อช่วงปีที่แล้ว ฟ้าไปเสริมจมูกมากับคลินิคแห่งหนึ่งค่ะ ซึ่งทางคลินิคนั้นมีโปรโมชั่นลดราคาพิเศษอยู่ ประกอบกับตอนนั้นเราก็ยังหาข้อมูลอะไรไม่เยอะเท่าไร รีบด่วนตัดสินใจไปทำทันทีค่ะ ตอนแรกพนักงานก็พูดดีมากเลยค่ะ คือฟ้าได้อยากจมูกโด่ง สโลปสวยๆ พนักงานก็บอกว่าทำได้แน่นอนสวยปังแน่ บลาๆๆๆ บอกตรงๆว่าฟ้าไม่มีข้อมูลเพียงพอ เห็นราคาลดปุ๊ปทำเลยค่ะ ปรากฏว่า คุณภาพสมราคาค่ะ ออกมาคือไม่สวยเลย และคุณหมอทำเจ็บและบวมมาก คือฉีดยาชาก็เจ็บ น้ำตาไหลเลย หลังทำออกมาบวมฉิ่งเลยค่ะ พอแผลหายซึ่งนานมากๆ ปรากฏจมูกเบี้ยว ฟ้าเลยเข้าไปคลินิคเพื่อปรึกษา ปรากฏว่าต้องจ่ายเงินเพิ่ม ไม่งั้นไม่ทำให้ (ราคาไม่ต่างอะไรกับทำใหม่) ฟ้าเลยหาที่แก้ใหม่ แต่ด้วยเวลาด้วย ลางานไม่ค่อยได้เลยผลัดมาเรื่อยๆ เวลาถ่ายรูปจะหันชัดมากๆว่าเบี้ยวชัดเจน อายมากเลยค่ะตอนนั้น

(3วัน) 3.jpg
3 วันด้านข้างจ้า

ฟ้าเข้ามาแก้จมูกที่เลอลักษณ์ ด้วยความตั้งใจที่อยากทำกับโรงพยาบาลไปเลย เพราะเข็ดกับคลินิคแล้วค่ะ ไม่กล้าทำแล้ว ทำทั้งทีเอาให้ดีๆไปเลยดีกว่า และก็อ่านรีวิวไปเรื่อยๆ เลยมาทำที่นี้ อีกอย่างคือเข้ามาปรึกษากับทางโรงพยาบาลและรู้สึกดีค่ะ ผู้เชี่ยวชาญแนะนำอย่างรู้จริงๆ ไม่ใช่แนะนำเพราะขายของ อย่างฟ้าเองได้บอกไปว่าอยากได้ปลายพุ่งสวย เน้นสโลป ซึ่งเหมาะกับทรง Princess Nose ค่ะ เลยตัดสินใจทำทรงนี้เลย

3 วัน

คุณหมอวีรวุฒิเป็นคนทำให้ฟ้าค่ะ ขั้นตอนแรกก็คือคุณหมอจะคุยกับเราก่อน อยากได้ยังไง ลักษณะไหน ก่อนจะขึ้นเตียงรอ คุณหมอเหลาซิลิโคนเพื่อให้เหมาะกับใบหน้าเรา และก็จะฉีดยาสลบให้ก่อน จากนั้นเราก็หลับไป ซึ่งไม่รู้อะไรแล้วค่ะ 5555 ตามความเข้าใจ น่าจะเอาซิลิโคนเก่าออก แล้วก็เอาอันใหม่เข้าไป แต่ฟิลลิ้งต่างจากที่แรกมาก เพราะสบายมากเลย นอนไปยาวๆ ถึงยาสลบหมดฤทธิ์ เราก็ไม่เจ็บ มียาชาอยู่ค่ะ คุณหมอเย็บแผลอะไรเรียบร้อย กลับบ้านได้ค่ะ

7 วัน

ที่ฟ้าชอบที่เลอลักษณ์เลยนะ คือแผลไม่บวมเลย ถือว่าช้ำน้อยมากๆ ทั้งทีเป็นเคสแก้ไขนะคะ แต่กลับไม่ช้ำเหมือนครั้งแรก ทั้งๆที่ฟ้าเป็นที่ช้ำง่ายมากเลย และจมูกพุ่งมาก สมใจแล้วค่ะ 55555 คงเป็นการทำจมูกครั้งสุดท้ายของฟ้าแล้ว เพราะชอบทรงมากเลย ผ่านมา 1 อาทิตย์ แผลหายหมดแล้ว ใช้ชีวิตสบายมาก เวลาถ่ายรูปมั่นใจกว่าเดิมเยอะเลยค่ะ ไม่ต้องคอยกังวลอีกต่อไปแล้วจ๊ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้