ดู: 3666|ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ผมให้10ผ่าน กับการทำจมูกผู้ชายที่เลอลักษณ์ครับ

[คัดลอกลิงก์]
หวัดดีคับเพื่อนๆ ผมนิติพัฒน์ หรือโอ๊ตนะฮะ ผมจะมาเล่าเรื่องราวความประทับจากการที่ผมได้มาทำจมูกกับคุณหมอปิติที่เลอลักษณ์กับคับ

นี่คือภาพก่อนทำฮะ ผมถ่ายที่เลอลักษณ์เก็บไว้ก่อนที่จะทำ ตอนแรกก็กะถ่ายเอาความหรูหราของโรงแรม เอ๊ย! โรงพยาบาลเอาไว้ แต่ไหนๆจะทำละเลยถ่ายเก็บไว้ดูหน่อยละกัน

ถ้าถามทำไมผมเลือกมาทำที่นี่ ผมก็ตอบไม่ถูกเหมือนกันฮะ เหมือนมีแรงสะกด มนต์อะไรดึงดูด จะสาวๆพีอาร์ที่นี่ หรือความสวยงามของตัวโรงพยาบาลเอง ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน 55 แต่เอาเป็นว่าประเด็นหลักที่ผมเลือกคือมาตรฐานและการวางยาสลบ เพราะผมก็เป็นคนนึงที่ไม่อยากเจ็บฮะ จากที่ถามสาวๆที่รู้จักทำมาจากที่อื่นบอกตอนฉีดยาชาเข้าจมูกเจ็บมากกก ผมนี่หัวเราะแหะๆเลยคับ ป่าวกลัวนะ แค่หวั่นใจ55 เลยเลือกที่แบบมียาให้ดีกว่าฮะ ไม่ต้องเจ็บดี เลยเลือกที่ๆมียาสลบ แต่จริงๆที่อื่นก็มีนะ แต่ผมเลือกที่นี่เพราะผมไว้ใจว่าเป็นโรงพยาบาลอย่างน้อยผมหลับลึกไปเค้าคงมีเครื่องช่วยให้ผมตื่นแน่ๆ ยังไงก็ต้องดีกว่าคำว่าคลินิกแน่นอน

ภาพหลังจากทำไป1วัน มีพลาสเตอร์แปะดามไว้ตรงจมูก

พอหลังจากทำมาแล้วฮะ ชิวมากๆ ภาพนี้เป็นภาพวันแรกหลังจากทำไป ตื่นมาจะรู้สึกตึงๆแน่นๆนิดนึงฮะ คล้ายๆตอนจะเป็นหวัด อึนๆง่วงๆแบบนั้นเลย และมีพลาสเตอร์แปะไว้นะฮะ แกะได้หลังจาก3วันแล้วนะ ตอนนี้เราต้องซักกึ่งแห้งกับหน้าเราไปก่อนคับ ห้ามล้างหน้าห้ามแผลโดนน้ำ แผลในรูจมูกถ้าใครมีเลือดซึมเป็นเรื่องปกตินะฮะ แต่ผมไม่มี แต่ถ้าใครมีเอาสำลีซับๆได้นะ ส่วนหน้าซักแห้งตอนนี้ผมเอาน้ำเกลือเช็ดหน้ากะคลีนซิ่งคับ

วันที่3หลังทำ ถอดพลาสเตอร์ล้างหน้าได้แล้ว

มาวันที่3ฮะ วันนี้จะเป็นวันที่จมูกเราจะเป็นไท และเป็นอิสระจากพลาสเตอร์แล้ว ใครใคร่ล้างหน้าล้าง สาวใดใคร่แต่งหน้าก็แต่งได้เลยคับเวลานี้ แต่ทางที่ดีผมแนะนำว่าให้เบามือไปก่อนนะฮะ อยากทาครีมทายาก็เบาๆ ปกป้องจมูกระยะแรกเกิดไปก่อนคับ 5555 ตอนนี้ผมแทบจะไม่มีบวมช้ำหรือเขียวเลย ตอนแรกที่ถามสาวๆมาเค้าบอกมาว่าจะบวมกันวันนี้ วันที่3-1อาทิตย์ แต่ของผมน้อยมากจนตกใจว่าผิดปกติมั้ย รีบไลน์ถามสาวถามเพื่อนเลยฮะ เค้าก็ตอบผมว่า ดีแล้ววว อย่าเยอะ บวมน้อยหรือแทบไม่บวมแบบผมคือเรื่องดีมาก เพราะหมอมือเบา ดังนั้นใครอ่านถึงตรงนี้ จดนะคับจด หมอปิติ โรงพยาบาลเลอลักษณ์ เท่านั้นคับผมมม

ครบ1อาทิตย์ ทุกอย่างเข้าที่

พอครบ1อาทิตย์อาการเบื้องต้นปกติเริ่มหายไปแล้วคับ เหลือเพียงรอยจางๆเท่านั้น ทริคของผมที่หายไวคืออ้อนสาวเยอะๆฮะ พอสาวรำคาญจะได้กลับมานั่งร้องไห้ย้อมใจและยอมกลับมาดูแลตัวเอง เฮ๊ย! ไม่ใช่555 ทริคผมคือทำตามหมอบอกทุกอย่างฮะ นอนหมอนสูง กินยาตามสั่ง งดอาหารที่บอก ไม่ดื้อไม่ซนเท่านั้นพอคับ

และตอนนี้ครบ1เดือนกว่าๆ จมูกผมเข้าที่เป็นปกติดีทุกอย่าง ออกไปเที่ยวเล่นไปไหนได้เต็มที่ แต่จริงๆผมออกตั้งแต่แกะเทปละฮะ 555 ผมบวมน้อยเลยสบายไป คนรอบข้างต่างๆชื่นชมทั้งนั้นฮะ ว่าดูดีขึ้น พอเทียบกับรูปเก่าที่มี ก็อย่างกะคนละคน ยังไงถ้าใครสนใจ อยากดูรีวิวการเสริมจมูกผู้ชาย ผมแนะนำที่นี่นะฮะ ที่เลอลักษณ์กับหมอปิติ ผมให้10ผ่าน

ปัจจุบัน 1 เดือนกว่า

ทรงสวยถูกใจถ่ายหน้าตรงก็ดูมีมิติคับ

ยิ่งหันข้างยิ่งพุ่ง ถูกใจมากๆ

และสุดท้าย ลาไปด้วยภาพนี้

ขอบคุณคับ
ทรงโอเคนะคะ
ทำกับหมอท่านไหนคับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-10-1 11:29:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณมากๆเลยครับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-10-1 11:29:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
wattisut ตอบกลับเมื่อ 2016-8-31 12:33
ทำกับหมอท่านไหนคับ

คุณหมอปิติ ครับ เป็นหมอพรีเมี่ยมของเลอลักษณ์เลยครับ
หล่อขึ้นแยะเลยครับผม
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-10-8 14:43:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
tesha.taylor ตอบกลับเมื่อ 2016-10-4 09:34
หล่อขึ้นแยะเลยครับผม

ขอบคุณครับผม
ก่อนทำเป็นเด็กแว้น หลังทำเป็นสามีนามิเลยคร่ะ นะคร่ะ บ้านอยู่ไหน จาไปขอ
เปลี่ยนไปเยอะมาก
หล่อมากกก เหมือนเจมจิ
เปลี่ยนไปเลยย
หล่อขึ้นเลยค่ะ
หล่อมากค่ะ
อ๊ปป้า กรี๊ดดดดดดดดดด
หล่อจังเลยเตงงงง
ดูแทบไม่ออกเลยว่าทำมา ธรรมชาติมากค่ะ
ราคาเท่าไรคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้