ดู: 992|ตอบกลับ: 1

[ตาสองชั้น] [Review] ตาสองชั้นในแบบฉบับของสาวหมวย ที่ DRK Beauty Clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย googgigrin เมื่อ 2016-8-28 13:14

มาแล้ว มาแล้ว สวัสดีค่ะทุกๆ คน เราชื่อกิ๊กน๊า

วันนี้กิ๊กจะมารีวิว ทำตาสองชั้น กับ คุณหมอกรที่ดีอาร์เคคลินิกค่ะ

ใครที่สนใจจะทำตาสองชั้นหรือกำลังหาข้อมูลอยู่เชิญทางนี้เลยค่า กิ๊กอยากจะนำเสนอมาก

(เพราะประเด็นสำคัญอยู่ที่คุณหมออย่างเดียวเลย5555) หล่อ น่ารัก แถมยังเป็นหนุ่มคลีโออีกด้วย (แหมมม อิจฉากิ๊กอยู่ละสิ)

และถ้าเพื่อนๆคนไหนอยากเห็นบรรยากาศตอนที่กิ๊กปรึกษากับคุณหมอกรก็สามารถเข้าไปดูได้ในเฟส Googgig Lalita เลยจ้า

ต้องบอกเพื่อนๆก่อนเลยว่าเดิมทีกิ๊กเคยทำตามาแล้วค่ะ ประมาณ 8 ปีได้มั้ง (รู้สึกแก่จัง5555555)

ตอนนั้นกิ๊กทำแบบกรีดยาวค่ะ แต่พอวันเวลาผ่านไปเหมือนหนังตาบนของกิ๊กมันก็เริ่มหย่อนคล้อย แล้วเริ่มลงมาปิดชั้นตาล่าง

และปัญหาที่เกิดขึ้นกับกิ๊กตอนนี้ คือ กิ๊กรู้สึกกังวลมากเพราะชั้นตาไม่เท่ากัน ข้างซ้ายจะเล็กกว่าข้างขวา

ไม่รู้ว่าเป็นเพราะชอบขยี้ตาข้างซ้ายบ่อยเกินไปรึเปล่า แถมขนตายังชอบทิ่มเข้าไปในตาอีก

(ดูภาพข้างล่างสิคะตาหยี๋เป็นอาหมวยเลย)

เพื่อนๆหลายคนจะชอบทักว่า “นี่ตื่นรึยัง“ หรือ “ไม่สบายรึเปล่า“ อะไรประมาณนี้

ทำให้กิ๊กรู้สึกไม่มั่นใจเลยและกิ๊กเป็นอีกคนที่ต้องใช้หน้าตาในการทำงานเป็นหลักจึงต้องแต่งหน้าแน่นหน่อย

เวลากรีดอายไลน์เนอร์ทีนี่กลายเป็นอาหมวยขึ้นมาทันทีเลย พอลืมตาเท่านั้นแหละ.!!หายไปหมดเรยยจ้าา

กิ๊กจึงอยากทำให้ตาโตขึ้นอีกนิดนึง แต่ยังคงความหมวยของตัวเองไว้อยู่นะ เพราะรู้สึกว่าตัวเองไม่เหมาะกับตาโตเท่าไหร่

ซึ่งจากการหาข้อมูลและปรึกษาคนรอบข้างอยู่นานพอสมควร  ทำให้กิ๊กเลือกที่จะทำกับ ดีอาร์เค คลินิก ค่ะ

เพราะพี่ๆ เพื่อนๆในวงการแนะนำมาด้วย และบอกเป็นเสียงเดียวกันค่ะว่าที่นี่ทำสวย ทำตามแบบที่เราต้องการ ทำแล้วเห็นชั้นตาชัด  หายไว

แถมคุณหมอยังหล่อน่ารักด้วย อิอิ (อันนี้ส่วนตัวล่ะ555555) กิ๊กไม่รอช้าค่ะ รีบโทรเข้าไปปรึกษาทางคลินิก และนัดคิวกับคุณหมอเลยค่ะ

ภาพตอนที่กำลังนั่งรถไปหาคุณหมอที่ DRK Beauty Clinic ค่า (เห็นปากจู๋แบบนี้อาจจะดูเหมือนชิว แต่ความจริงในใจมันแอบหวิวๆนะเทออออ555555555)

พอกิ๊กเข้าปรึกษาคุณหมอถึงการแก้ไขชั้นตาเดิมของกิ๊กที่เคยทำมานานถึง 8 ปี คุณหมอก็ให้คำแนะนำว่า

“ลุคหมวยๆแบบนี้ก็ดูเข้ากับกิ๊กอยู่แล้ว ไม่จำเป็นต้องเปิดหัวตา เพราะถ้าเปิดอาจทำให้ขัดกับลุคหมวยของกิ๊กได้” (ซึ่งก็เป็นไปตามที่กิ๊กต้องการ)

ในเคสของกิ๊กนี้คุณหมอบอกว่า

“จะต้องลงแผลเหนือกับใต้รอยแผลเดิมเพื่อเอาผังผืดเดิมออกเพราะถ้าไม่เอาออกตาอาจเป็นสามชั้นได้ คงต้องเปิดแผลยาว
และทำชั้นตาใกล้เคียงกับของเดิมแต่อาจจะใหญ่กว่านิดหน่อย เพราะเหมือนหนังตากิ๊กตอนนี้มีความย้อยเล็กน้อยขึ้นไปบังชั้นเก่าทำให้มองไม่เห็น”

และ “ให้ระวังการขยี้ตาให้มากขึ้นเพราะมันจะทำให้หนังตาเริ่มยืดขึ้น  พอเราขยี้ทุกวันๆมันจะยืดมากขึ้นจนติดหนังตาล่างได้”  หลังปรึกษาเสร็จก็เตรียมขึ้นเขียงเลยจ้า  

ภาพตอนทำไม่ได้ถ่ายไว้เลยค่ะ ขอโทษด้วยน๊า

ตอนที่คุณหมอเริ่มฉีดยาชาให้ตรงหนังตา ไม่ค่อยเจ็บเหมือนตอนกิ๊กทำครั้งแรกเลยค่า หรือโดนจิ้มหน้ามาบ่อย

เลยไม่ค่อยรู้สึกรู้สาก็ไม่รู้55555  คุณหมอมือเบามากตอนกรีด กิ๊กรู้สึกชิลค่ะ ไม่เจ็บเลย ขอบอก

และนี่ก็เป็นภาพหลังทำเสร็จทันที (มีความหน้าสดมากกก) ขอให้พี่ๆพยาบาลช่วยถ่ายให้ อิอิ

เรามาเช็คความเปลี่ยนแปลงของกิ๊กกันเลยค่ะ (อย่าตกใจนะ หน้าสดมากกก55555)

วันที่ 2-3 แผลเริ่มยุบ และมีการประคบเย็น แต่วันหลังๆ ก็จะมีเอาไข่ต้มมาคลึงๆ ตรงรอยห้อเลือด แล้วประคบเย็นตาม สลับกัน ก็จะช่วยลดความบวมลงได้มากเลยค่ะ

วันที่ 5-10 แผลหายบวมแล้ว บริเวณรอบๆแผลเริ่มมีสีเหลืองเป็นสัญญาณว่า กำลังจะสวยแล้วววววน๊า

1 เดือนผ่านไปแล้ว โอเคมาก ชอบมาก ปลื้มมาก สวยตามแบบที่เราต้องการเลย(สวยแบบหมวยๆในฉบับของ Googgig Lalita  555555)

ปัจจุบันลงตัวสุดๆ (พอดูรวมๆแล้วมีเสน่เหลือเกิน ไม่ต้องมาเขินเพราะเราชมตัวเอง 555555) ขอบคุณที่ตั้งใจอ่านจนจบนะคะ

โพสต์ 2016-11-17 13:52:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตาออกมาเซ็กซี่เข้ากะลุคส์มากค่ะ ทำแพงมั้ยคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้