ดู: 1880|ตอบกลับ: 5

[ตาสองชั้น] >< ตัดแต่งหนังตาบนกับคุณหมอวรรณา ที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ สวยถูกใจสุดๆเลยจ๊ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pimmatha เมื่อ 2016-8-25 17:00

Hello everyone! พี่ชื่อพิมจ๊ะ วันนี้จะมา Review ศัลยกรรมตัดแต่งหนังตาบน กับคุณหมอวรรณาให้ชมกันค่า ขออนุญาติแทนตัวเองว่าพี่นะคะ เพราะว่ามีแต่เด็กๆทั้งนั้นเลย  แอบเขินเหมือนกันนะเนี่ย แต่ก็เอาเถอะค่า จะมารีวิวให้ดูเนอะ เผื่อใครจะหาข้อมูลดู เพราะตอนที่พี่จะทำ แอบหาข้อมูลยากพอสมควรเลย ส่วนใหญ่จะทำตา 2 ชั้นซะเยอะ เลยอยากมาแฉประสบการณ์ตัวเองเลยค่า

พี่เริ่มต้นมีความคิดจะตกแต่งตาบน เพราะหนังตาเริ่มหย่อนคล่อยค่ะ มันจำเป็นจริงๆนะคะสำหรับคนที่อายุมากขึ้น ผิวหนังเริ่มไม่ตึงแล้ว แม้ว่าเราจะบำรุงสักเท่าไรก็ตาม ดังนั้นต้องหาตัวช่วยค่ะ คือการยกกระชับให้สวยขึ้น สำหรับพี่ขอคำแนะนำจากเพื่อน และหาข้อมูลตามออนไลน์ค่ะ อย่างที่บอกรีวิวต่างๆก็ไม่ค่อยจะเจอเท่าไร เห็นบ้างในดั้งโด่ง แต่ก็ยังไม่ค่อยทราบว่าที่ไหนทำดี จนได้รู้จักกับคนหนึ่งที่ไปทำมาจากโรงพยาบาลเลอลักษณ์ กับคุณหมอวรรณา พี่เลยสอบถามขั้นตอนคร่าวๆ รวมถึงการดูแลตัวเอง รู้สึกเลยว่ามันไม่ยาก และสมัยนี้พักฟื้นเร็วมากเลยค่ะ ไม่เจ็บด้วย ปลอดภัย

เข้ามาติดต่อกับทำโรงพยาบาลเลอลักษณ์ น้องๆให้ข้อมูล พร้อมคำปรึกษาได้ดีมาก จุดเด่นของที่นี้คือความปลอดภัย ประสบการณ์เป็นสิบปี ทำให้พี่เชื่อมั่น ได้ดูรูปหลายๆเคสแล้วยิ่งอยากทำเลยค่ะ เลยตัดสินใจจองคิวทำเลยจ๊า กับคุณหมอวรรณา

ผ่าตัด คนถามพี่เยอะมากว่าเจ็บไหม แบบในรายการโทรทัศน์ ถล่นเปลือกตาผ่าตัดอะไรทำนองนั้นไหม ปรากฏว่าไม่ค่ะ เราไม่รู้สึกอะไรเลย ที่โรงพยาบาลจะมียาสลบให้เราก่อนผ่าตัด และก็เป็นมียาชาให้อีกที ก่อนผ่าตัด ทำให้เราไม่รู้สึกอะไรเลยค่ะ นอนหลับไป จนกว่าจะเสร็จ แล้วก็กลับบ้านได้เลยค่ะ

1 วัน

2 วัน

การพักฟื้นนะคะ ตั้งแต่วันแรกพี่ก็ไม่ค่อยมีอาการเจ็บเลย แผลไม่บวมเท่าไรด้วยค่ะ ซึ่งชอบมาก หลังจากหมดฤทธิ์ยาชาก็ไม่เจ็บนะจ๊ะ วันที่สองบวมขึ้นนิดหน่อย แต่ไม่มากค่ะ ตามรูปเลย เพราะคุณหมอทำออกมามือเบามากๆ และแผลค่อยๆดีขึ้นตามลำดับเลยค่ะ  

ตอนนี้ตาสวยมากเลย ดูสดใสขึ้นค่ะ และที่สำคัญนะจ๊ะดูเด็กลงด้วยค่ะ มีความสุขมาก พี่บอกเลยว่าหมอของไทยเรานี่แหละเก่งสุดยอดค่ะ ไม่ต้องบินไปทำที่ไหนเลย อยู่ไทยนี่แหละคุ้มกับการทำค่ะ โรงพยาบาลก็มีอุปกรณ์ครบครันทันสมัยค่ะ ต้องขอบคุณหมอวรรณาที่ทำให้พี่สวยขึ้นได้ขนาดนี้ค่ะ

โพสต์ 2016-8-29 10:34:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แผลหายเร็วมากเลยครับ สนใจทำตาเหมือนกัน
โพสต์ 2016-10-8 17:18:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากอะค่ะ ตาหวานขึ้น
โพสต์ 2016-10-28 09:33:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตาสวยแล้วค่า ธรรมชาติดี
โพสต์ 2017-1-18 16:33:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เดกลงเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้