ดู: 897|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] ขูดฟิลเลอร์จมูก + เสริมซิลิโคนแท่ง ปลอดภัย สวยโด่งถาวร

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bew008tb เมื่อ 2016-8-25 14:46

สวัสดีค่ะ วันนี้จะมารีวิวจมูกของทางรพ.เลอลักษณ์ให้ชมค่ะ

ก่อนอื่นต้องบอกว่าเป็นคนลังเลในการทำศัลยกรรมมากๆ กลัวไม่สวย กลัวเน่า กลัวเบี้ยว กลัวการผ่าตัด กลัวเจ็บ ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ จึงได้ตัดสินใจฉีดฟิลเลอร์ในตอนแรก แต่ผลที่ได้แค่ชั่วคราว และอาจมีผลข้างเคียงอีก จึงคิดที่จะผ่าตัดเสริมจมูกแบบใช้ซิลิโคนแท่ง เพราะปลอดภัยกว่า และอยู่ได้ตลอดชีวิต

ก่อนทำ

เราได้ศึกษาหาข้อมูล เป็นปีๆ ค่ะ ดูๆ ไว้หลายที่มากค่ะ จนวันนึงเจอเฟสบุ๊คของทางเลอลักษณ์ เราก็เข้าไปดูทุกวันค่ะ ว่ามีแบบไหนบ้าง ทรงไหนสวย ทำไมคนนี้ทำสวยจัง คนนั้นก็สวย จนตัดสินใจทำที่รพ.เลอลักษณ์ เลยคุยกะพี่สาวว่าทำจมูกกันมั้ย เอาโปรให้พี่สาวดู
ด้วยความกลัวและไม่กล้ากันทั้ง 2 คน เราเลยตัดสินในจองคิวเลยค่ะ เป็นไงเป็นกัน

อีกประมาน 3 อาทิตย์ทำเลยค่ะ ตอนนั้นตัดสินใจทำทรง idol nose มาตราฐาน ราคาอยู่ที่ 13,900 รวมยานอนหลับ แต่ของบิวมีการฉีดฟิลเลอร์มาก่อน เลยมีค่าแก้งานยากอีก 5,000 รวมยาที่ให้กลับมาทาน ก็ประมาน 20,000 กว่าๆ ค่ะ

พอถึงวันที่ทำพยาบาลให้ไปตรวจร่างกาย ถ่ายรูปก่อนทำ ให้เลือกซิลิโคน และพาไปที่ห้องเตรียมผ่าตัดค่ะ เปลี่ยนชุด ล้างหน้าให้สะอาด นั่งรอเรียกคิว เดินเข้าไปรอที่ห้องก็เจอเคสที่ทำแล้วนั่งเอาสำลีที่พันไม้เช็ดเลือดในจมูกอยู่แทบเป็นลมเลยค่ะ55 เราก้อพยายามไม่ฟังสิ่งที่เค้าคุยกันว่าในห้องผ่าตัดเป็นยังไง เจ็บมั้ย ทำยังไง คือกลัวค่ะ แต่พอเข้าไปคุณหมอและพยาบาลน่ารักมาก คุยว่าจะเอาทรงแบบไหน เน้นปลาย หรือชอบแบบไหน เราก็บอกว่าขอปลายพุ่ง หมอเลยให้ไปนอนที่เตียงเตรียมผ่าตัดรอจนหมอปรับทรงซิลิโคนเสร็จ

จากนั้นเหมือนภาพตัดค่ะ จนพยาบาลเรียกว่าเสร็จเรียบร้อยแล้วค่ะ คือดีค่ะ ไม่เจ็บ ไม่รู้สึกตื่นมาตอนทำ ง่ายๆ คือตื่นมาสวยเลย ลืมบอกว่าทำกับคุณหมอวรรณณาค่ะ มือเบามากๆ ทรงสวยแบบที่เราต้องการเลย หลังทำประมาน 1 ชม . จะปวดนิดๆๆ ก็ทานยาตามที่คุณหมอบอก
กลับมาพักที่บ้าน ดูแลเรื่องความสะอาด เอาสำลีชุบน้ำเกลือเช็ดหน้า 3 วัน เอาสำลีไม้เช็ดเลือดที่ออกในจมูก เช็ดเบาๆพยายามอย่าให้เลือดจับตัวเป็นก้อนนะค่ะ

ที่สำคัญอย่าดึงไหมนะค่ะ เดี๋ยวจะอักเสบ ไหมเป็นแบบละลายค่ะ จะละลายไปเอง ช้าหรือเร็วขึ้นอยู่กับบุคคล อาการบวมช้ำอยู่ที่ประมาน 5-7 วัน รอยช้ำของบิวจะนานหน่อยแต่ไม่ถึงเดือนค่ะ พยายามนอนหมอนสูง ไม่นอนตะแครงประมาณ 1 เดือน ของบิวเริ่มแต่งหน้าอ่อนๆได้ประมาน อาทิตย์ที่ 2

ทางรพ.จะนัดอีกทีเมื่อครบ 1 เดือน แต่ถ้าไม่เบี้ยวหรืออักเสบไม่ไปก็ได้ค่ะ

สำหรับบิวบิวพอใจมาก แนะนำอีกนิดนะค่ะ ถ้าใครที่เคสเดียวกับบิวมีการฉีดฟิลเลอร์มา จะหายบวมช้ากว่าเคสปกตินะค่ะ แต่ประมาณ 3 เดือนจะคงที่ บิวทำมาเมื่อ 20 กว่าๆของเดือน มิถุนายน ตอนนี้ก็โอเคค่ะ ประมาณ 1 เดือนที่ทำ ก็เริ่มถ่ายรูปลงเฟสปกติ ผลตอบรับดีมากค่ะ มีแต่คนเข้ามาถามว่ามำที่ไหน เจ็บมั้ย คุณหมออะไรทำให้ ทรงดูเป็นธรรมชาติ อยากทำบ้าง บิวเลยแนะนำให้ไปรพ.เลอลักษณ์เลยค่ะ เราก็ตอบแบบที่เราเคยทำมา

รู้สึกเขินนะค่ะที่ทำมาแล้วมีคนชมและชอบ ขอบคุณทางรพ.ที่ดูแลเราดีทั้งเรื่องการตอบคำถามในเฟชบุ๊ครพ. และทางโทรศัพท์ ดูแลก่อนผ่าตัดและหลังผ่าตัด สำหรับใครที่มองหาการศัลยกรรมที่สะอาดและบริการดี คุณภาพเป็นที่น่าพอใจ แนะนำรพ.เลอลักษณ์ค่ะ หรือเข้ามาถามในเฟชบุ๊คส่วนตัวบิวได้เลยค่ะ ((Biw Budsara))

94174.jpg (210.84 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

สวยจ้า จมูกโด่งมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้