ดู: 1231|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ทำตาสองชั้นที่ ไอคอนนิก คลินิก เปลี่ยนสาวหมวยตาตี่ เป็นสาวหมวยเซ็กซี่

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RJeab เมื่อ 2016-8-24 16:52

สวัสดีนะคะชื่อเจี๊ยบค่ะ ขอเข้าประเด็นเลยนะคะ คือเราไปทำตาสองชั้นมา เรื่องของเรื่องก็คือ

มีแต่คนทักเราว่าสวยขึ้น หน้าหวานขึ้น บางคนก็บอกว่าแบ๊วขึ้น ดูเซ็กซี่บ้างล่ะ เราก็เลยอยากจะมาเล่า

ให้ทุกคนได้รู้กันนะคะว่า ก่อนจะสวยตาโตแบ๊วซะขนาดนี้ เรานี่แหละอาหมวยตาชั้นเดียวตัวจริง

ภาพนี้ก่อนทำตาสองชั้นนะคะ

เดิมทีแล้วเป็นคนตาชั้นเดียวมาแต่ไหนแต่ไร ดูหน้าสิคะมีแอบดุเล็กน้อย เพื่อนบอกว่าอาจจะเป็น

เพราะความที่ตาชั้นเดียว ก็เลยทำให้ดูดุ พอเพื่อนบอกแบบนี้เราก็มาคิดนะคะว่าทำไงดีให้ตาสวย ตาจะได้ไม่ดุ  

เวลาทำงานหรือไปไหนก็เลยเริ่มยิ้มบ่อยๆ คิดว่าจะทำให้หน้าดูซอฟต์ลง สรุปก็คือเหนื่อยค่ะ ดูไม่เป็นธรรมชาติ

ของตัวเอง  เราก็เลยตัดสินใจไปปรึกษาแพทย์ที่เค้าเชี่ยวชาญ ด้านศัลยกรรมที่ ไอคอนนิก คลินิกค่ะ

พอคุยกับคุณหมอปุ๊บ ก็ได้คิวอาทิตย์ต่อมา คุณหมอบอกให้เราเตรียมร่างกายให้พร้อมก่อน 1 อาทิตย์

คืองดดื่มแอลกอฮอล์ งดสูบบุหรี่ (เราไมได้สูบนะคะ)  วิตามินต่างๆ ก็ให้งดเพราะเห็นว่าจะช่วยลดอาการฟกช้ำได้ค่ะ

ส่วนวันที่ได้คิวทำตาสองชั้น ตอนนั้นตื่นเต้นแล้วก็ลุ้นมาก ว่าตาชั้นเดียวอาหมวยแบบเราถ้าทำแล้วจะออกมา

เป็นแบบไหน ซึ่งก็ไม่ผิดหวังเลยค่ะ สวยถูกใจมากๆ  เรื่องนี้เราต้องขอบคุณคุณหมอ  หมอที่นี่เค้าเก่งจริงๆ ค่ะ

ทำแป้บๆ ไม่นานก็เสร็จ  ไม่เจ็บ ไม่บวม นั่งพักนิดหน่อย รับยาแล้วก็กลับบ้านได้ค่ะ (ตอนอยู่คลินิกได้ยินมา

ว่าคุณหมอที่ทำศัลยกรรมตาสองชั้น เป็นหมอเชี่ยวชาญเฉพาะทาง ติดอันดับ 1 ใน 3 ขอเมืองไทย)  

รู้สึกว่าตัวเองมาถูกที่แล้วจริงๆ ค่ะ

1 อาทิตย์ หลังทำตาสองชั้น

หนึ่งอาทิตย์ผ่านไป บางคนก็ไม่รู้นะว่าเราไปทำอะไรมา เพราะตาเราไม่มีรอยเย็บ หรือรอยแผลเป็นเลย

หลังจากทำตาเสร็จวันต่อมาเราก็แต่งหน้าไปทำงานได้ตามปกติเลย สุดยอดมั้ยล่ะคะ ทีแรกเราก็นึกว่า

ต้องนอนพักฟื้นก่อนที่บ้าน 2-3 วัน แต่ไม่ใช่ เพื่อนก็ถามนะว่าทำไมไม่บวม ไม่เขียว ไม่ช้ำ เรื่องนี้ตอนคุยกับคุณหมอ

หมอบอกว่าเป็นเทคนิคพิเศษค่ะ ซึ่งเราก็จำไม่ได้  ^^”

ได้ 10 วัน

หลังจากที่ทำตาสองชั้นที่ ไอคอนนิก คลินิกมา  ตาเราสวยขึ้นเยอะเลย อดปลื้มไม่ได้ ทำแล้วก็มีแต่คนทักว่าสวยขึ้น

หน้าดูเฉี่ยว แล้วก็เซ็กซี่ขึ้นด้วย เขิลล รู้งี้ไปทำตาสองชั้นตั้งนานแล้วว่ามั้ยค่ะ

1 เดือน หลังทำตาสองชั้น

เราคิดว่าคงตอบข้อสงสัยสำหรับเพื่อนๆ โดยเฉพาะสาวหมวยที่กำลังอยากจะมีตาสองชั้นสวยๆ

แบบเราได้ครบแล้วนะคะ สำหรับใครที่อยากมีตาสองชั้นสวยๆ แบบไม่บวม ไม่ช้ำ แล้วก็ไม่มีรอบแผลเป็น

ถามเราได้เลยนะคะ หรือไม่ก็ลองไปถามที่  Iconic Clinic ดูนะคะ คุณหมอใจดี พนักงานก็น่ารัก

ที่สำคัญคุณหมอเก่งมากเลยค่ะ
สวยมากค่ะ
ไม่ทราบทำกับคุณหมอชื่ออะไรค่ะ
สวยค่ะ หมอชื่ออะไรค่ะ ราคาเท่าไหร่ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้