ดู: 1644|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกครั้งแรก มีคนทักว่าหน้าเหมือนดารา คือมันใช่อ่ะ รู้งี้ทำตั้งนานแล้ว

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย angle_2432 เมื่อ 2016-8-24 15:20

สวัสดีค่ะ...วันนี้จะมารีวิวประสบการณ์การทำจมูกที่ รพ.เลอลักษณ์ ค่ะ

เดิมทีเป็นคนที่พอจะมีจมูกอยู่บ้าง แต่อยากสวย เลยเริ่มคิดทำจมูก เริ่มจากการหาข้อมูล และรีวิว การทำจมูกกับคุณหมอหลายๆท่าน ยิ่งดูยิ่งมึน ไม่รู้จะไปที่ไหนดี แต่ส่วนตัวได้ยินชื่อเสียงของ รพ.เลอลักษณ์มานานแล้วค่ะ เลยตัดสินใจว่าจะทำที่นี่ และเข้าไปดูในเพจของทาง รพ. เห็นจัดโปรโมชั่นพอดี เราเลยโทรเข้าไปสอบถามข้อมูล พนักงานให้ข้อมูลดีมากค่ะ เลยตัดสินใจนัดวันเข้าไปปรึกษาคุณหมอ ถ้าทำได้ก็ทำเลย

เราได้คิวนัดเป็นอีก 1 อาทิตย์ถัดมาค่ะ พอให้มีเวลาเตรียมตัว เราไม่ได้เลือกคุณหมอ เพราะทำจมูกครั้งแรก เลยคิดว่าหมอไหนก็ทำออกมาสวยเหมือนกัน ิเพราะเราเชื่อในฝีมือ และชื่อเสียงของ รพ. ค่ะ...

แล้ววันที่รอคอยก็มาถึง เราตื่นเต้นมาก ไปถึงพนักงานให้การต้อนรับดีค่ะ รพ.สวยมาก ไปถึงก็ยื่นบัตรแล้วจะมีเจ้าหน้าที่คอยเรียกทำประวัติ สอบถามข้อมูล แนะนำสิริโคน ฯลฯ เราเลือก ทรง Idol nose ค่ะ รวมทุกอย่างแล้ว 13,900 บาท เสร็จแล้วก็ทำเรื่องจ่ายเงิน

เราได้ทำกับคุณหมอศุภฤกษ์ หลังจากจ่ายเงินรับยาเสร็จ ก็ถ่ายรูปก่อนทำ ตรวจร่างกาย หลังจากนั้นก็รอเรียกคิว เตรียมตัวผ่าตัด เรารอไม่นานก็ได้เรียกเข้าไปทำจมูก เจอคุณหมอครั้งแรกคุณหมอใจดีมาก พูดจาดี ถามความต้องการของเราว่าชอบแบบไหน คุณหมอใจเย็นมากค่ะ ชวนคุยนั่นนี่ เพื่อให้เราผ่อนคลาย เพราะเราตื่นเต้นมาก แล้วขั้นตอนการเสริมจมูกก็เริ่มขึ้น เราทำแบบฉีดยานอนหลับค่ะ คุยๆอยู่หลับไปตอนไหนไม่รู้เรื่องเลย ตื่นมาอีกทีได้ยินเสียงคุณหมอบอกว่าเสร็จแล้ว

...เรา งง มาก เสร็จแล้วเหรอ ทำไมไม่เจ็บเลย แถมตื่นมาไม่รู้สึกมึนงง อะไรเลย ไม่เจ็บแผลด้วยเพราะมีการฉีดยาชาที่จมูกให้หลังจากที่เราหลับไปแล้ว จากนั้นเจ้าหน้าที่พาเราไปพักที่ห้องพักฟื้น พักแปบเดียวเราก็เดือนได้สบายเลย เรานั่งมองจมูกตัวเองไม่มีเลือดซึมเลย คุณหมอเย็บแผลเรียบร้อยมาก ไม่มีไหมโผล่มาให้เห็นเลย แถมมือเบามากค่ะ รู้สึกชิวมากๆกับการทำจมูก ไม่เจ็บ ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดเลย...ประทับใจมากค่ะ

หลังจากนั้นเรากลับมาพักพื้นที่บ้าน ประคบเย็น นอนหัวสูง ไม่นอนตะแคง งดอาหารต้องห้าม ดูแลทำความสะอาดแผล กินยาตามคำแนะนำ ของทาง รพ. จมูกเราเขียวซ้ำแค่วันที่ 3 นิดเดียวเองค่ะ หลังจากนั้นครบ 5 วันเราก็มาทำงานปกติ

พอจมูกเริ่มหายบวมแล้ว เรารู้สึกโอเคกับจมูกใหม่มาก เพราะมีแต่คนทักว่าสวยขึ้น...ไม่โด่งเวอร์ ดูเป็นธรรมชาติ แถมเข้ากับหน้าเราสุดๆ...ถ่ายรูปแบบ มุมไหนก็สวย...มีความเห่อ คนไม่รู้จักทักว่าหน้าเหมือนดารา อิอิ สรุปว่ารู้สึกประทับใจกับการเสริมจมูกครั้งแรกมากๆค่ะ

สำหรับคนที่คิดจะทำจมูก ไม่ว่าจะทำที่ไหนก็แล้วแต่ อยากให้ศึกษาหาข้อมูลเยอะๆ เพราะคงไม่มีใครอยากทำจมูกหลายครั้ง อีกอย่างจมูกถือว่าเป็นส่วนประกอบสำคัญบนใบหน้า ถ้าได้ทำกับหมอเก่งๆ ก็ทำให้เราดูดีขึ้นเยอะเลยค่ะ ขอให้โชคดีในการทำศัลยกรรมทุกคนค่ะ...บาย

แถมอีกรูป^^
สวยจริง เหมือนดาราเกาหลีค่ะ
น่ารักมากๆๆ เลยค่ะ หน้าเปลี่ยนไปเลย
ทรงเริ่ดมาก
เหมือนดาราเกาหลีเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้