ดู: 1250|ตอบกลับ: 1

[ตาสองชั้น] ใครอยากทำตาที่เลอลักษณ์ควรอ่านนะคะ !!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wiwie เมื่อ 2016-8-22 15:57

สวัสดีค่ะ ชื่อวินิจนะคะ ขอเรียกแทนตัวเองว่า พี่วิ นะคะ
วันนี้พี่อยากจะมาบอกต่อสาวๆในห้องนี้เกี่ยวกับประสบการณ์ที่ได้มาตัดแต่งหนังตาบนกับคุณหมอปิติ ที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์นี้ให้ฟังค่ะ

ตัวพี่วิเอง ก็เป็นเหมือนผู้หญิงทั่วไปที่อยากสาว อยากสวย ไม่อยากแก่ ไม่อยากให้กาลเวลา และอายุทำร้ายเราได้ จนพี่ได้มาตัดสินใจทำตาที่นี่ เพื่ออยากที่จะดูตาสดใส เหมือนสาวๆบ้าง

นี่คือภาพก่อนทำนะคะ

เห็นมั้ยว่าพี่เป็นคนตาชั้นเดียวและ ตาตก!! หนังตาก็เริ่มลงมาตามอายุ แต่ด้วยความที่พี่ไม่ยอมแพ้กับกาลเวลา พี่จึงหารีวิวและศึกษาหาข้อมูลต่างๆ จนมาถูกใจกับที่นี่ค่ะ

แถมภาพก่อนทำอีกภาพค่ะ

พี่เป็นคนที่ผอมมาก เลยทำให้หน้าดูโทรมบวกกับตาหมวยๆนี้แล้ว ทำให้เหมือนแก่ไป 10 ปี พอทำหน้ามาทีเป็นยังไง มาดูผลกันค่ะ..

หลังจากทำวันแรกเลยค่ะ ถ่ายตอนพึ่งกลับจากโรงพยาบาล

พนักงานที่นี่สวยมากๆ ตั้งแต่พนักงานต้อนรับ และพนักงานที่มาให้คำปรึกษา มีแต่สาวๆสวยๆทั้งนั้น มีหรอที่พี่จะยอมให้กาลเวลาทำร้ายพี่ 555 เห็นแบบนี้พี่ยิ่งมีแรงฮึดค่ะ เอาเลยปรึกษาพร้อมทำเลย พี่คุยกับพนักงานเสร็จพี่ก็พร้อมทำเลยค่ะ โดยครั้งนี้พี่เลือกทำกับคุณหมอปิติ รุจนเวชช์ ค่ะ เป็นการตัดแต่งหนังตาบนนะคะ

อันนี้ช่วง3วันแรกค่ะ

คุณหมอบอกแต่แรกแล้วว่าชั้นตาจะเข้าที่หลังจาก1เดือน เพราะเป็นเนื้อเยื่ออ่อน ตอนนี้ใครจะมองว่าพี่ตาแปลกๆ พี่ไม่สนค่ะ เพราะพี่รู้ว่ายังไงพี่ต้องสวยขึ้นแน่นอน พี่ก็อดทนรอค่ะ ระหว่างรอก็ประคบเย็นประคบร้อนตามที่เค้าแนะนำมานะคะ ใ้ห้งดอะไร ให้ทำอะไรพี่ทำค่ะ เพราะเพื่อความสวยค่ะ อย่างที่บอก

ภาพนี้ประมาณ1อาทิตย์ค่ะ

ชั้นตาเริ่มชัดและไม่บวมแดง เริ่มเข้าที่ขึ้น ระหว่างนี้พี่ก็อดใจรอค่ะ ถือคติว่า ช้าๆได้พร้าเล่มงามนะคะ ต้องใจเย็นๆเพื่อความสวย

.

.

.

และนี่คือประมาณ1เดือนค่ะ

เห็นถึงความแตกต่างมั้ยคะ ตอนนี้ชั้นตาพี่เข้าที่แล้ว แต่งหน้าไปทำงานได้ปกติ ลูกค้าประจำที่มาเจอก็ทักก็ชมพี่ว่าทำอะไรมา ดูสาวขึ้น สวยขึ้น พี่ก็ได้แต่อมยิ้มในใจแกล้งให้ลูกค้าทาย เค้าก็ถามว่าพี่ตัดผมมาใหม่หรอ หรือทำอะไรมา พี่เลยบอกไปว่าทำตา กับหมอปิติ ที่เลอลักษณ์มา ผลตอบรับก็ดีมากค่ะ มีแต่คนสนใจ

อันนี้เป็นภาพล่าสุดตอนปัจจุบันนะคะ

เป็นธรรมชาติมากๆ บอกแล้วว่าพี่จะไม่ให้กาลเวลาทำร้ายพี่ ตอนนี้ก็ว่ามีแพลนจะดูแลความสวยตัวเองเรื่อยๆต่อไปค่ะ ยังไงถ้าพี่ทำอะไรมาเพิ่ม ไว้พี่จะมาอัพเดตให้ชมกันนะคะ

สุดท้ายพี่ทำภาพเปรียบเทียบก่อนหลังให้ชมนะคะ ว่าสาวขึ้นแค่ไหน ถูกใจมากๆค่ะ

โพสต์ 2016-8-22 16:18:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เท่าไหร่คะพี่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้