ดู: 930|ตอบกลับ: 3

[เสริมจมูก] เสริมจมูก ที่ รพ.เลอลักษณ์ หน้าคมขึ้น ชอบมากกก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย loveanan234 เมื่อ 2016-8-20 12:57

สวัสดีค่ะ ชื่อ น้ำฝน ค่ะ จะมาแชร์ ประสบการณ์ในการไปทำจมูกที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์

เนื่องจากอยากทำจมูกเลยศึกษาคลินิกที่เขาทำจมูกออกมาแล้วสายโดนใจเราแต่ต้องปลอดภัยด้วยนะค่ะถามว่ารู้จักโรงพยาบาลนี้ได้ไง ฟังจากเพื่อนเล่าค่ะ ว่าดีอย่างนู้นอย่างนี้  เลยลองเข้าไปดูที่ Facebook ของโรงพยาบาล เห็นรีวิวต่างๆมากมาย มีแต่สวยๆ และเขาคือโรงพยาบาล รีวิว รูปภาพ สถานที่ มันหน้าเชื่อถือไปหมด

เอาละ ตัดสินใจทำที่นี้ละ แต่...่ไม่กล้าโทรไปจองคิว เลยจองทาง Line ได้คิววันที่ 15 กรกฎาคม 2559 เลือกทรง Idol nose ราคา 12900+ ยานอนหลับ1000 เมื่อไกล้ถึงวันทางโรงพยาบาลก็โทรมาคอนเฟิร์มวันและเวลาอีกครั้ง

พอถึงวันน้ำฝนก็เดินทางไปที่โรงพยาบาล โอ้โฮ!!! โรงพยาบาลหรือคฤหาสน์สวยงามมากๆประทับจัยตังแต่ รปภ.หน้าโรงพยาบาล พอเขาไปเจ้าหน้าที่ต้อนรับอย่างดีให้คำปรึกษาก่อนทำหลังทำต้องทำอย่างไรน่ารักมาก

นี่คือรูปจมูกเก่าค่ะ
ก่อนทำ 1.jpg ก่อนทำ 3.jpg

ถึงเวลาทำตื่นเต้นมาก เพราะเป็นการผ่าตัดครั้งแรก สรุปว่าได้ทำกับคุณหมอวรรณา คุณหมอบอกว่าน้ำฝนเป็นคนเนื้อจมูกน้อย แต่จะพยายามให้ได้โด่งที่สุด ...แล้วก็หลับไป

1.1.jpg 1.3.jpg

พอตื่นมาอีกที เอ้า!!! เสร็จแล้วซึ้งไม่รู้สึกอะไรเลย ไม่น่ากลัวอย่าที่คิดไว้ตอนแรกเลย พอเสร็จพยาบาลก็พาไปพักฟื้นแปบนึ่ง แล้วก็กลับบ้านได้

ถึงบ้านก็ยังไม่เจ็บ
วันแรกและวันที่สองยังไม่บาม
เริ่มมีอาการบวมวันที่สาม บวมเหมือนร้องไห้ตาบาม

พอวันที่สี่น้ำฝนก็ออกไปทำงานตามปรกติแต่ยังน่าสดไปทำงานยังไม่กล้าทาอะไร

วันที่ 7 ไม่เขียว ไม่ช้ำ ไม่เจ็บ

พออาทิตย์นึ่งก็แต่งหน้าตามปรกติ

ประมาณ 3 อาทิตย์ ความรูกสึกปกติ แผลในรูจมูกแห้งดี
531.jpg 532.jpg

ตอนนี้ได้เดือนนึ่งแล้ว พอใจมากๆเลยค่ะ มีแต่คนทักว่าสวยขึ้น คนที่ไม่รู้จักก็ดูไม่ออกว่าทำจมูกมา เพราะดูเป็นธรรมชาติ

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านค่ะ หวังว่าจะเป็นประโยชน์สำหรับคนที่กำลังมองหาที่ทำจมูกนะคะ

โพสต์ 2016-8-20 13:28:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยขึ้นค่ะ ดูธรรมชาติค่ะ ค่าเสียหาย 12900+1000=13900บาท นี่รวมทั้งหมดเลยปะค่ะ กำลังมองที่นี้ไว้เหมือนกันค่ะ
โพสต์ 2019-2-27 15:28:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยขึ้นค่ะ เราก็ทำที่นี่มาเหมือนกัน ชอบมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้