ดู: 453|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เหมือน 14 อีกครั้ง หลังจากมาแต่งหนังตาบน-ล่าง กับคุณหมอวีรวุฒิ โรงพยาบาลเลอลักษณ์ ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีวันศุกร์ค่ะเพื่อนๆดั้งโด่งทุกคน วันนี้เราจะมารีวิวศัลยกรรมตาที่ทำกับคุณหมอวีรวุฒิให้เพื่อนๆชมกันนะคะ เผื่อใครสนใจอยากทำกันนะคะ เพราะคุณหมอทำสวยมากๆเลย

ก่อนทำคะ

เราเข้าไปทำกับคุณหมอวีรวุฒิ ที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์มาช่วงเดือนก่อนนี้เองค่ะ ก่อนหน้าที่จะเข้ามาทำ ตาเราจะมีปัญหาคือ ตาจะช้ำๆค่ะ ทั้งตาบนและตาล่างเลย เราเลยตัดสินใจเข้ามาปรึกษากับโรงพยาบาลเลอลักษณ์ ที่เลือกเข้ามาที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ ก็เพราะว่า พอดีมีน้องที่ทำงานเข้าไปทำจมูกกับคุณหมอวีรวุฒิมา แล้วออกมาสวยมากเลย ทีนี้เราตั้งใจจะทำตาอยู่แล้ว เลยเข้ามาสอบถามข้อมูลดูค่ะ แล้วตัดสินใจทำเลยกับคุณหมอวีรวุฒิเช่นกัน อีกอย่างทำกับโรงพยาบาลปลอดภัย และมีมาตรฐานค่ะ ย่อมดีกว่าคลินิคแน่นอนค่ะ

หลังทำค่ะ

ของเราทำทั้งตาบนและล่างเลยค่ะ เพราะหนังตาบนเริ่มเหี่ยวแล้ว อีกทั้งหนังตาล่างก็ช้ำอย่างรุนแรง เนื่องจากถุงใต้ตาค่อนข้างหนา เราเลยตัดสินใจทำทั้ง 2 อย่างเลยค่ะทีเดียวจบ ขั้นตอนการทำ ไม่เจ็บค่ะ หลักๆคือคุณหมอจะกรีดเอาไขมันออก  และแก้ไขหนังตาที่เหี่ยวย่นให้กระชับขึ้นได้ค่ะทั้งตาบนและตาล่าง และที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์มียาสลบฉีดให้ 1 เข็มก่อนทำการผ่าตัด จากนั่นถึงค่อยฉีดยาชา ซึ่งดีเลยค่ะ เพราะเราจะไม่รู้สึกเจ็บ ตอนฉีดยาชา ... คุณหมอใช้เวลาผ่าตัดไม่นานก็เสร็จค่ะ

ปัจจุบัน

หลังทำออกมา เราใช้เวลาพักฟื้นไม่นานค่ะ ประมาณ 1 สัปดาห์ ตาก็เข้าที่แล้วค่ะ ไม่มีอาการบวมช้ำให้เห็นเลย จริงแล้วตั้งแต่หลังทำก็ไม่ค่อยช้ำอยู่แล้วนะคะ คุณหมอทำเก่งมากค่ะ ตอนนี้รู้สึกดีกว่าเดิมเยอะเลยค่ะ เหมือนเป็นสาวอีกครั้ง ชอบมากๆ
สาวขึ้นนะครับ ทำทั้ง 2 อย่างเจ็บไหมนิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้