ดู: 2448|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำไมรูจมูกไม่เท่ากันหลังเอาซิลิโคนออกครับ

[คัดลอกลิงก์]
ผมทำจมูกได้2-3อาทิตย์ก็ไปเอาออกเพราะไม่ชอบครับมันดูแข็งๆ ก็เลยกลับไปเอาออกกับหมอเดิมครับ ด้วยความเชื่อว่าใครใส่คนนั้นถอดจะดีกว่า แต่พอถอดแล้วหมอเย็บ 3 เข็ม เลยไม่แน่ใจครับว่าเป็นเพราะเย็บหรือบวมเลยทำให้รูจมูกต่างกันโดยเฉพาะข้างที่ผ่าออกจะกว้างกว่า เพราก่อนทำ กับ ตอนำแล้วรูจมูกยังเท่ากันอยู่  ด้วยความกังวลเลยกลับไปหาหมอ เลยถามไปว่าเย็บรั้งไป กรีดแผลผิด ไรงี้ป่าวครับ หมอก็ขำๆ แล้วก็บอกว่าไม่ใช่ แต่ตอนนั้นผมดูกังวลมากก เลยขอให้หมออธิบาย บอกว่าเพราะแผลข้างในมันยังไม่หายมันตรึงรั้งอยู่ ถ้าหายแล้วอีกประมาณ 2เดือน จะลงมาเหมือนเดิม หรือใกล้เคียง
   พี่ๆคนไหนมีประสบการณ์ แบบนี้บ้างครับแนะนำทีครับ ขอบคุณครับ
เราก็ทำได้อาทิตย์เดียว พึ่งไปถอดมา รูจมูกเราก็ไม่เท่ากันนะคะ ข้างที่หมอเย็บแผลดูกว้างกว่า นี่ก็คิดว่าไม่น่าเกลียดมาก รอดูตอนแผลหายค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-19 01:09:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Namjai19 ตอบกลับเมื่อ 2016-8-18 21:05
เราก็ทำได้อาทิตย์เดียว พึ่งไปถอดมา รูจมูกเราก็ไม่เท ...

ของคุณตอนถอดเย็บหรือป่าวครับของผมเย็บ 3 เข็ม แต่บางคนถอดไม่เย็บไม่เป็นไร เครียดดดด

ครับของผมถ้าไม่แหงนหน้าให้ใครดูก็ไม่เห็นครับ แต่ก็ไม่อยากเป็นแบบนี้ตลอดไปครับ ผมถอดได้เดือนกว่าแล้วรูยังไม่เท่ากันเลย. แต่แผลในจมูกกับรูที่ผ่ายังเจ็บอยู่เลยครับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-19 01:09:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Namjai19 ตอบกลับเมื่อ 2016-8-18 21:05
เราก็ทำได้อาทิตย์เดียว พึ่งไปถอดมา รูจมูกเราก็ไม่เท ...

ของคุณตอนถอดเย็บหรือป่าวครับของผมเย็บ 3 เข็ม แต่บางคนถอดไม่เย็บไม่เป็นไร เครียดดดด

ครับของผมถ้าไม่แหงนหน้าให้ใครดูก็ไม่เห็นครับ แต่ก็ไม่อยากเป็นแบบนี้ตลอดไปครับ ผมถอดได้เดือนกว่าแล้วรูยังไม่เท่ากันเลย. แต่แผลในจมูกกับรูที่ผ่ายังเจ็บอยู่เลยครับ
ของเราเย็บค่ะ แต่ไม่รู้ว่าหมอเย็บกี่เข็ม เพราะใช้ยาสลบ เราพึ่งถอดได้2 วันเองค่ะ เราก็ไม่แน่ใจว่ารูมันจะกลับมาเท่ากันไหม แต่ถ้าไม่แหงนหน้าก็ไม่มีใครเห็นก็เลยไม่ค่อยซีเรียสเท่าไหร่ ของตัวเองรูจมูกมันต่างกันมากรึป่าวคะ ยังไงก้อใจเย็นๆนะคะ ถ้าไม่สบายใจก็ลองปรึกษาคุณหมอที่ถอดให้ดูนะคะ แต่แอบสงสัยว่าเดือนนึงนี่แผลยังไม่หายหรอคะ เห็นคุณหมอบอกเราว่า3-4วันก็หาย
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-19 13:54:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Namjai19 ตอบกลับเมื่อ 2016-8-19 12:40
ของเราเย็บค่ะ แต่ไม่รู้ว่าหมอเย็บกี่เข็ม เพราะใช้ยา ...

คือของผมที่ไปถอดเพราะจิตตกครับและไม่ชอบ ไม่มีปัญหาอะไร ของผมแค่ฉีดยาชาครับ หมอบอกจะเย็บแค่ 3เข็ม คือรูมันสูงกว่าอีกข้างประมาณ 2 มิลครับ และก็ยังเป็นทรงโด่งอยู่ข้างเดียว คือไม่เหมือนกันครับ และจมูกยังโด่งอยู่นิดๆแผลยังเสียวๆอยู่ หมอบอกว่าอีก2เดือนจะลงมาเหมือนเดิมแต่ผมกังวลว่าจะไม่เหมือนเดิม แต่ใกล้เคียงก็ยังดีครับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-19 13:54:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Namjai19 ตอบกลับเมื่อ 2016-8-19 12:40
ของเราเย็บค่ะ แต่ไม่รู้ว่าหมอเย็บกี่เข็ม เพราะใช้ยา ...

คือของผมที่ไปถอดเพราะจิตตกครับและไม่ชอบ ไม่มีปัญหาอะไร ของผมแค่ฉีดยาชาครับ หมอบอกจะเย็บแค่ 3เข็ม คือรูมันสูงกว่าอีกข้างประมาณ 2 มิลครับ และก็ยังเป็นทรงโด่งอยู่ข้างเดียว คือไม่เหมือนกันครับ และจมูกยังโด่งอยู่นิดๆแผลยังเสียวๆอยู่ หมอบอกว่าอีก2เดือนจะลงมาเหมือนเดิมแต่ผมกังวลว่าจะไม่เหมือนเดิม แต่ใกล้เคียงก็ยังดีครับ
ใจเย็นๆนะคะ รอครบ2เดือนตามที่คุณหมอบอกก่อน ของเตงตัดไหมยังคะหรือเป็นไหมละลาย แต่ของเราก็ยุบเท่ากันนะคะ ถ้าแหงนหน้าดูจะเห็นรูจมูกที่มีแผลเย็บมันกว้างกว่า เราก็ภาวนาให้มันกลับมาเท่ากัน แต่ตอนนี้ตรงสันจมูกเรายังไม่ยุบเลย ยังโด่งยุ่เรย ของเราก็เอาออกเพราจิตตกเหมือนกัน รู้สึกชอบหน้าเดิมมากกว่า
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-19 18:49:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Namjai19 ตอบกลับเมื่อ 2016-8-19 18:33
ใจเย็นๆนะคะ รอครบ2เดือนตามที่คุณหมอบอกก่อน ของเตงตั ...

ขอบคุณครับ ผมไปตัดไหมแล้วครับเป็นไหมละลายแต่หมอนัดไปตัดหลังถอด3อาทิตย์ แต่ด้วยความกังวลดลยไปก่อน เพื่อปรึกษาหมอ หมอเลยให้ตัดไหมเลยเพื่อความสบายใจครับ
คือถ้าแหงนหน้าขึ้น ก็จะเห็นว่าตรงที่เย็บเหมือนขอบมันรั้งอะครับทำให้ดูสูงกว่าอีกข้างนิดหน่อย  
   ขอให้คุณหายไวๆนะครับและกลับมาเหมือนเดิมด้วยกัน555
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้