ดู: 1058|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูก Idol Nose กับคุณหมอกิตติศักดิ์ รพ.เลอลักษณ์ ดั้งสวยถูกใจเพียง 1 สัปดาห์

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะเพื่อนๆทุกคน  วันนี้เก๊าจะมารีวิวประสบการณ์ทำจมูกสวยๆ จาก รพ.เลอลักษณ์ให้ฟังกันนะค่ะ ขอแนะนำตัวกันก่อนเลยละกันนะคะ เราชื่อแน๊ท ค่ะ พอดีเข้าไปทำจมูกกับโรงพยาบาลเลอลักษณ์ ได้อาทิตย์กว่าๆแล้วค่ะ เป็นจมูกทรง Idol Nose และแน็ทเลือกทำกับคุณหมอกิตติศักดิ์ ซึ่งเป็นศัลยแพทย์ที่มีความชำนาญสูงค่ะ

ก่อนทำจ่ะ

จะบอกว่าโชคดีมากๆเลยค่ะ ที่ได้คิวทำ หลังจากจองไม่นาน เพราะอย่างที่ทราบกันว่าคุณหมอกิตติศักดิ์งานสวยมาก แน๊ทเองก็กลัวจะต้องรอคิวหลายเดือน แต่อย่างที่บอกค่ะ โชคเข้าข้าง อยากให้สวยเร็วๆ อิอิ แต่พอได้คิวปุ๊ป แน็ทก็ตื่นเต้นมาก พยายามหาข้อมูลเบื้องต้นก่อนทำการผ่าตัด ซึ่งจะสรุปคร่าวๆให้เพื่อนๆฟังกันนะคะ จากประสบการณ์ส่วนตัว อย่างแรกเลยคือ งดแอลกฮอล์หรือใครสูบบุหรี่ก็งดก่อนนะคะ ประมาณ 1 อาทิตย์ 2. งดทานวิตามินบำรุงต่างๆค่ะ งดให้หมดเลยคะ ย้ำว่างดให้หมด เพราะว่าจะทำให้เลือดไม่หยุดไหลค่ะ และงดสุดท้ายคือของแสลง น้ำอัดลม เป็นต้นค่ะ

มาถึงวันผ่าตัดเลยนะคะ ก่อนทำเราจะได้คุยกับคุณหมอค่ะ ตรงนี้ก็บอกทรงที่ต้องการไปเลย สำหรับแน๊ทขอจมูกแบบยาวๆ เรียวๆค่ะ เพราะชอบส่วนตัวล้วนๆ อยากมีจมูกแบบยาวๆมานานแล้วค่ะ คุณหมอก็บอกว่าทำได้อยู่แล้ว เพราะ ปลายจมูกค่อนข้างมีเนื้อหนาค่ะ ในการผ่าตัดกับคุณหมอกิตติศักดิ์ เราใช้เวลาไปประมาณเกือบๆ 1 ชั่วโมงได้ค่ะ มีการฉีดยาสลบก่อนทำการผ่าตัด และฉีดยาชาต่อด้วย ตรงนี้บอกเลยว่า ระหว่างทำไม่เจ็บเลยค่ะ หลังทำก็เช่นกัน จริงๆเราเป็นคนแผลช้ำง่ายมากอยู่แล้ว โดนไรนิดหน่อยจะเขียวแล้ว แต่ในการผ่าตัดนี้ถือว่าน้อยมากๆค่ะ

ผ่านไปประมาณเกือบๆเดือน เราบอกเลยว่าเราชอบมากๆ จมูกยาวเรียว แบบที่เราต้องการ และที่สำคัญแผลสวยมากๆค่ะ สำหรับคนช้ำง่ายอย่างเรา บอกเลยว่าน้อยกว่าที่คิดไว้ประมาณ 90% เลยค่ะ คุณหมอมือเบา และยัดซิลิโคนแบบละเอียดมากค่ะ คนรอบข้างก็ทักว่าสวยขึ้นกว่าเดิมมากจริงๆ ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้