ดู: 1516|ตอบกลับ: 4

[ตาสองชั้น] บอกลาความหมวย ด้วยตาสวยๆเทคนิคญี่ปุ่น จากโรงพยาบาลเลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
ฮัลโหลจ่ะทุกคน แอบตามส่องมาแรมปี วันนี้ฤทธิ์งามยามดีจะมีรีวิวเป็นของตัวเองแล้วค่ะ กับรีวิวศัลยกรรมตา 2 ชั้น ปังๆ จากโรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ ตื่นเต้นมากเลยค่ะ กับการรีวิวครั้งแรกครั้งนี้ เพราะปกติสุ่มอ่านของเพื่อนๆอย่างเดียว ไม่ได้เคยคอมเม้นท์ หรือสมัคร user กับเค้าซะที .... มาเริ่มกันเลยดีกว่าค่ะ เรื่องของเรื่องคือ เราเข้าไปทำตาสองชั้น ที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์มา เมื่อประมาณ เดือนที่แล้วค่ะ และเหตุผลที่เราเลือกที่นี้ เพราะเพื่อนของเพื่อนได้เข้ามาทำก่อน นางเลยแนะนำให้เราเข้ามาทำบ้าง (คงทนเราบ่นไม่ไหวอีกแล้ว เรื่องอยากทำตา 2 ชั้นเนี่ย เราบ่นมาเป็นปีๆแล้ว แหะๆ) เราเองก็ลิสรายชื่อคลินิคที่สนใจไว้เยอะมาก จริงๆก็มีเลอลักษณ์อยู่ในลิสอยู่นานแล้วค่ะ ยิ่งมีคนใกล้ตัวทำมา รวมถึงเล่าประสบการณ์ให้ฟัง ยิ่งสนใจทำ เลยไม่รอช้าเข้ามาสอบถามข้อมูลกับทางโรงพยาบาลเองเลยค่ะ

พนักงานบอกว่า ที่นี้ทำแบบเทคนิคญี่ปุ่นซึ่งจะต่างจากคลินิคอื่นๆ คือ ที่นี้เป็นการกรีดแบบบางๆ และให้ความเป็นธรรมชาติมากกว่าค่ะ ทำให้ตาเราไม่โป๊ะ ดูหลอนค่ะ คือบอกเลยว่าถูกใจมากค่ะ เพราะหาที่ทำตาเนียนๆเส้นบางๆ ยากมากจริงๆ เลยตัดสินใจจองคิวทำเลย ตื่นเต้นมาก มือไม้สั่นไปหมด ไม่ใช่ว่ากลัวนะคะ แต่อยากทำมากๆ อยากตาสวยแล้วค่ะ ไม่อยากหมวยแล้วค่ะๆ นับวันรอผ่าตัดให้มาถึงเร็วๆ ระหว่างนี้ก็หาข้อมูลรอไปเรื่อยๆ

หลังทำ ประมาณ 2 วัน ไม่ช้ำเลยจ้า

และวันผ่าตัดก็มาถึงค่ะ เวลาผ่านไปเร็วมา เข้าห้องผ่าตัด คุณหมอฉีดยาสลบที่แขน 1 เข็ม จากนั้นหลับอย่างเดียวค่ะ ไม่รู้เลย แต่หลังทำรู้สึกตึงมาก หน่วงๆที่ตา เหมือนชั้นไขมันได้หลุดออกไปจากเรา ชม.แรก ไม่กล้าลืมตาค่ะ ตลกตัวเองมาก ลืมเล็กน้อย พอมาทางเห็น โชคดีที่พาเพื่อนมาด้วย ถามว่าเจ็บไหม คือไม่เลยค่ะ ไม่เจ็บเลย แต่เสียวๆไปเอง ผ่านไปสักหลายชั่วโมงก็จะชินค่ะ พักฟื้นไม่นานเกินรอ ช่วงแรกต้องไม่ให้แผลโดนน้ำเลยนะคะ เราใช้สำลีเปียกเช็ดๆเอา ไม่แต่งหน้า เวลาออกไปข้างนอกนี่หน้าสดเลยค่ะ ข้อดีของการผ่าตัดที่เลอลักษณ์คือ แผลเล็กมากๆ ทำให้หายเร็วตามกันไป และชั้นตาออกมาเนียนสวย ชัดเจนค่ะ

โพสต์ 2016-8-19 10:43:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยนะคะ ตาหวานมากเลยค่ะ
โพสต์ 2017-3-23 16:50:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากกกกกกจริงๆค่ะ หน้าหวานเลย
โพสต์ 2017-5-3 16:31:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ชั้นตาสวยมากๆๆๆๆ
โพสต์ 2017-5-11 00:38:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอทราบชื่อคุณหมอที่ทำให้ได้ไหมคะ สนใจมากๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้