ดู: 2650|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดปีกจมูก] เจ็บตัวทั้งทีต้องทำให้คุ้ม!! มหากาพย์แก้จมูก+ตัดปีกจมูกที่เอเมด

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีจ้า เราชื่ออายค่ะ เราจะมาแชร์รีวิวจมูกที่ไปแก้+เสริม+ตัดปีก ทำกันเป็นซีรีย์ยกเซ็ตไปเลยค่ะ ก่อนหน้าเคยไปทำที่อื่นมา พูดตรงๆ เลยโคตรไม่ถูกใจเราเลย 55555555 ทำแล้วไม่ได้รู้สึกถึงความเปลี่ยนแปลง จมูกใหญ่ ไม่โด่ง ไม่สวยอะ เลยอยากแก้ แต่เราก็รู้จักคลินิกนี้ “เอเมดคลินิก” ที่เรามาแก้อะ รู้จักผ่านเฟสบุ๊ก ก่อนเราจะมาตัดสินใจทำกะที่นี่ก็คิดอยู่นานนะ เราก็พยายามศึกษาข้อมูลของทางคลินิกมาเยอะอยู่จนมั่นใจแล้วเราก็เข้ามาปรึกษาคุณหมอเลย คุณหมอจะถามความต้องการของเรา ถามว่าเราชอบแบบไหน แล้วก็ให้คำปรึกษา อธิบายขั้นตอนต่างๆ ดีมากเลยค่ะเข้าใจง่ายด้วย

รูปข้างบนเป็นรูปก่อนทำนะ

ก่อนเข้าห้องผ่าตัดพี่พนักงานก็มาพูดคุยเล่นกับเราทำให้รู้สึกผ่อนคลาย ระหว่างนั้นก็คุยและเปิดเพลง บรรยากาศไม่เหมือนผ่าตัดเลยค่ะ สบายมากๆ หลังทำเสร็จก็มีปวดๆ ตึงๆ บ้าง แต่กินยาแก้ปวดก็หาย แล้วเราตัดปีกจมูกด้วย ก็กังวลว่าแผลจะปริ หรืออักเสบ เราก็ทักเพจเอเมดไปถามตลอด ส่งไปตอนตี 1 ก็ยังตอบให้คำปรึกษาตลอดเลยค่ะ รู้สึกเหมือนมีคนคอยดูแลตลอด เราก็ประคบเย็น เช็ดล้างแผล ทานยาตามที่หมอสั่งตรงเป๊ะ สรุปคือแผลไม่มีปัญหาและหายไวมากค่ะ

หลังทำเสร็จแบบสดๆ ร้อนๆ เลย

ผ่านไป 3 วันแรก

1 สัปดาห์จ้า

พอหน้าเราเริ่มเข้าที่เข้าทาง ความบวมยุบลงความช้ำเริ่มหายส่องกระจกดูหน้าสักหน่อย ตกใจมากเลยค่ะ ขุ่นพระ!!!! หน้าเปลี่ยนไปอย่างกับคนละคนเลยค่ะ สวยขึ้นมากกกกก 5555555

ไปตัดไหมแล้วจ้า

ตอนไปแก้เราไม่ได้บอกใครเลยทั้งเพื่อนและญาติ จนถึงวันตัดไหม เราไปเจอเพื่อนๆ และญาติ ทุกคนทักเป็นเสียงเดียวกันเลยว่าจมูกใหม่ใช่ไหม เพราะมันโด่งพุ่งเห็นได้ชัด และบางคนก็ทักว่าทำมาทั้งหน้า เพราะหน้ามันเปลี่ยนไปเลยค่ะ แก้ยกซีรีย์ใหม่ครั้งนี้บอกเลยว่าคุ้มมากๆ ได้หน้าใหม่สมใจเลยค่ะ

รูปข้างบนรูปปัจจุบันค่ะ สวยแล้ว 5555

เทียบกันให้เห็นจะๆ

สวยขึ้นมาก ถ้าทำหน้าเรียวอีก คงสวยขึ้นอีก
ทำราคาเท่าไหร่ค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-15 17:15:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณค่าา
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-15 17:15:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
nivet ตอบกลับเมื่อ 2016-8-11 14:44
สวยขึ้นมาก ถ้าทำหน้าเรียวอีก คงสวยขึ้นอีก

แพลนไว้เหมือนกันค่ะ หน้าเรียว อิอิ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-15 17:25:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
nui21 ตอบกลับเมื่อ 2016-8-11 20:52
ทำราคาเท่าไหร่ค่ะ

น่าจะประมาณ 40,000+ นะคะ เพราะแก้ เสริม ตัดปีกด้วย
จำโปรตอนนั้นไม่ได้แล้วอ่าา
ไม่ทราบว่าทำที่สาขาไหนค่ะ และคุณหมออะไรค่ะ ทำสวยมากเลยค่ะ
สวยขึ้นเยอะเลยอ่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-26 16:08:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
nui21 ตอบกลับเมื่อ 2016-8-15 20:55
ไม่ทราบว่าทำที่สาขาไหนค่ะ และคุณหมออะไรค่ะ ทำสวยมากเลยค่ะ

ทำที่สาขาสีลมค่ะ คุณหมอผู้ชายอะคะ เราจำชื่อไม่ได้แล้วแหะๆ
ตัดปีกเจ็บไหมค่ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-31 14:38:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณค่าา
ตัดปีกแล้วสวยขึ้นเยอะเลย
ทำที่ไหนอ่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-22 15:36:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอยคุณค่าาา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้