ดู: 6648|ตอบกลับ: 66
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] รีวิวเสริมคาง ที่เมโกะ คลินิก กับคุรหมอยศค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เบียร์ค่ะ เบียร์มีความคิดที่อยากจะเสริมคางมานานแล้วค่ะ ด้วยความที่แฟนเป็นคนที่ห่วงมาก ไม่อยากให้ทำอะไรเลยยยย  กลัวจะเป็นนี่ไป เราก็เข้าใจค่ะ ที่แฟนห่วง แต่ในใจลึกๆแล้วก็อยากทำอยู่ดี  จนวันนึงก็เห็นรีวิวบนเพจเฟสของทางเมโกะ คลินิก ละก็บอกแฟนว่า เนี่ยเสริมคางที่เมโกะคลีนิก ปลอดภัยแน่นอน เพราะว่าคลินิกเค้ามีชื่อเสียงนะ จากที่ปกติแฟนไม่อนุญาตให้ทำ พอบอกว่า หมอดังนะ คลินิกก็ออกรายการ Let me in ด้วย แฟนเลยอนุญาตให้ทำค่ะ
ก่อนทำ

ก่อนทำ

ก่อนผ่ารู้สึกกลัวจะเจ็บค่ะ คุณหมอเริ่มวาดโครงร่างที่คางก่อน ว่าระดับนี้นะ หมอจะทำประมาณนี้ จากนั้นก็เริ่มฉีดยาชาให้ แต่ก็ยังกลัวนิดนึงค่ะ อิอิ แต่พอซักพักไปแล้วไม่เจ็บเลยค่ะ สบายๆเหมือนนอนเล่นบนเตียงเลย แต่ก็มีเสียวบ้างเล็กน้อยค่ะ ขณะที่หมอกำลังทำรู้สึกได้เลยนะ ว่าหมอพยายามทำให้เราพิถีพิถันสุดๆ เพื่อจะให้ออกมาสวย ให้เหมาะกับหน้าเราค่ะ และที่สำคัญทำไม่เจ็บ ทำไม่นานก็เสร็จค่ะ
หลังเสร็จแปะแพคแล้วค่ะ ใหญ่เนาะ 555 เซฟกันกระแทกสุดๆ

วันที่ 3

วันที่ 7

1 เดือนค่ะ คุณหมอบอกว่ามันจะยุบลงอีก ใจเยงๆ ^^

2 เดือนค่ะ

ตั้งแต่ก่อนทำถึงปัจจุบัน 2 เดือน วันที่ 3 กับ 7 บวมอยู่ค่ะ เวลากินอาหารก็ลำบากเพราะว่าต้องดูแลเรื่องความสะอาดของไหมในปาก ต้องบ้วนน้ำเกลือทุกครั้งหลังกินข้าวหรือขนมนะคะ

ปัจจุบัน 2 เดือนค่ะ

ความประทับใจของเบียร์คือ ทำคางกับคุณหมอยศแล้ว คุณหมอรับฟังความต้องการของเรา แล้วคุณหมอก็จะแนะนำว่าแบบไหนดีกว่า แบบไหนไม่ดีก็จะคอยแนะนำค่ะ คุณหมอมือเบามาก แทบไม่รู้สึกเจ็บแต่มีเสียวเล็กน้อยค่ะ (อันนี้เราเสียงเอง ฮ่าๆ) ตอนนี้ชอบคางที่ทำมากใครๆก็บอกว่าสวย เข้ากับหน้ามากค่ะ

ราคาเท่าไหรคะ
คางสวยจัง  ราคาเท่าไหร่ ค่ะ
สวยยยยยยยยยยยย
สวยอ่ะ ทำมาเท่าไรหรอ
ราคาเท่าไรค่ะที่ทำมา
พนักงานให้คำแนะนำดีรึป่าวค่ะ
จะมีโอกาสเคลื่อนรึป่าวค่ะ  แบบกลัวโดนแก้คางอีก ไม่อยากเจ็บหลายที
ที่เมโกะมีแก้คางรึป่าว เคยทำมาที่อื่นแล้วรู้สึกมันเป็นก้อนไม่ชอบเลย อยากแก้มั้ง มีแต่คนทักไม่มั่นใจเลย
ตอนบวมชั้ลนึกว่าเทอเปงคางทูม แต่ยุบแร้วสวยมั้กๆ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-10-14 10:35:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แว่บมาอัพเดทคางทำกับคุณหมอยศ เมโกะ คับผ๋ม 4 เดือนก่าๆละฮะ ขออนุญาติตอบคอมเม้นที่นี่นะคะ ที่เม้นถามกัน

ทำคางมาเท่าไร : ตอนนั้นทำราคาโปรโมชั่นสองหมื่นค่ะ ตอนนี้ราคาอาจจะปรับแล้ว เค้าไม่แน่ใจนะคะลองสอบถามราคาที่คลินิกอีกก็ได้ค่า ทำกับคุณหมอยศ เมโกะ คลินิก คุณหมอใจดีมากค่ะ

เมโกะ มีแก้คางมั้ย : มีค่ะ ทั้งทำใหม่ทั้งแก้ไข ส่วนเรื่องราคาแก้ เค้าก็ไม่ทราบน๊าาา ต้องสอบถามที่คลินิกจ้า

พนักงานให้คำปรึกษาดีมั้ย : เค้าพูดได้เต็มปากเลยค่ะว่าดีมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก ไม่อวยนะคะ ทุกคนบริการดีหมด คุณหมอก็น่ารักตลอดค่ะ หลังการทำ มีการติดต่อสอบถามอยู่ตลอด

ขอฝากรีวิวนี้ให้สำหรับคนที่มีปัญหาคางแบบเราน๊าาา ลองอ่านดูไว้ตัดสินใจได้นะคะ อยากถามรายละเอียดเพิ่มเติมติดต่อไปที่เมโกะ ึคลินิกได้เลยค่ะ การบริการชั้นเยี่ยมมากๆ
อยากทราบราคาเท่าไหร่ค่ะ
ยาชาหมดฤทธิ์เจ็บไหมคะ แล้วคุณหมอแนะนำให้ดูและรักษาอย่างไรบ้าง
สวยมากคะ ต้องงดทานไรบ้างปะคะ
คางได้รูปธรรมชาติดีคะ ใช้สิริโคนแบบไหนคะ
ซิลิโคนอะไรอ่ะ
ใช้เวลากี่เดือนถึงจะเข้าที่คะ
สวยคะคุณหมอใช้สิริโคนแบบแข็งหรือนิ่มคะ
หน้าดูหวานขึนมากเลยค่ะ หลังเจ็ดวันเราสามารถทานอาหารเสริมได้ไหมค่ะ 7 วันนี้ หายบวมยังค่ะ
คางดูธรรมชาติ มากเลย คุยหมอเย็บแผลแบบไหนค่ะ
บ้วนน้ำเกลือ... นานไหมจ้ากว่าจแปลงฟันได้อะค่ะ
เป็น ซิลิโคนแบบไหนค่ะ
คนหมอมีแบบ ซิลิโคน ที่แบบมีขาหรือป่าวค่ะ
ฉีดยานอนหลับ ก่อน ฉีดยาชา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้