ดู: 1606|ตอบกลับ: 2

[เสริมจมูก] รีวิวเสริมจมูก PRINCESS NOSE (จมูกปลายพุ่งๆ)

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะวันนี้จะมารีวิวจมูกให้ชมนะคะ เริ่มจากให้ดูรูปจมูกเก่าก่อนนะคะ

เริ่มจากการที่ได้ศึกษาว่าจะไปทำจมูกที่ไหนดี ที่ปลอดภัยเเละดีนะค่ะ เเละเป็นที่น่าเชื่อถือได้ มีเพื่อนๆพี่ๆ ก็เเนะนำหลายที่หลายคลีนิคเลยค่ะ  เเต่เราก็รับฟังไว้

วันนึงเล่นเฟสอยู่ดีๆ มีโพสของ รพ เลอลักษณ์เด้งขึ้นมาพอดี เราก็เลยเปิดเข้าไปดูรีวิว เห็นสมูกสวยๆๆ ทั้งนั้นเลย เเละเห็นภาพโรงพยาบาลเเล้วน่าเชื่อถือมากๆ ค่ะ  ดูเสร็จเราก็เลยตัดสินใจโทรเข้าไปสอบถาม ว่าอยากทำจมูกค่า มีราคาเท่าไรบ้างค่า พี่พนักงานก็เเนะนำดีมากๆเลยคุยดีมากค่ะ ปรึกษาได้เป็นอย่างดีค่ะ เราก็เลยถามว่า พรุ่งนี้หนูไปทำได้เลยไหมค่ะ โทรวันศุกร์นะค่ะ จะไปทำวันเสาร์ พี่พนักงานบอกว่าอาทิตหน้าก็หน้าน๊าา หนูเลยบอก ไม่สะดวกเลยจ้า หนูสะดวกเเค่วันเดียว พี่พนักงานเลยจัดให้เลยค่า ตามใจคนทำเลยค่ะ  นัดคุณหมอให้เลย
ส่วนตัวเราไม่ได้เลือกคุณหมอนะค่ะ เพราะคิดว่าคุณหมอเเต่ละท่านเก่งพอๆ กันค่ะ  ขอเลือกเเค่ศิลิโคนแบบที่ดีที่สุดค่ะ เพราะขอทำเเค่ครั้งเดียว ไม่อยากเเก้ กลัวเจ็บค่ะ เราเลยเลือก ทรง PRINCESS NOSE  ในราคา 25,900ค่ะ

วันมาทำเราไม่ได้บอกใครเลยนะค่ะ มาทำคนเดียวเลยค่ะ เพราะถ้าบอกทางบ้านไม่ให้ทำเลยค่ะ  พอถึง รพ เราเห็นแบบ สุดยอดมากๆๆอ่ะ คือเป็น รพ หรือ โรงเเรมค่ะ สวยหรูมาก จนเราไม่กล้าที่จะเข้าไปเลยค่ะ

เเต่พอได้เข้าไปเเล้ว พี่พนักงานด้านหน้า ตอนรับเป็นอย่างดีเลยค่ะ ยื่น บัตร ปชช เเล้วนั่งรอ  เราไปถึงบ่ายสามโมงครึ่งนะคะ  คือคนเยอะมากๆๆ เพราะวันนั้นเป็นวันเสาร์คนจะเยอะหน่อยนะค่ะ  เเต่เราถือว่าได้ทำไวมากค่ะ ได้ทำตอน5โมงเย็น  ทำกับคุณหมอวรรณา ค่ะ

พอถึงเวลาเข้าห้องผ่าตัด โคตรตื่นเต้นเลย ไม่มีใครมาเป็นเพื่อนด้วย จะกลับยังไง คือกลัวมากๆ เเต่เราก็ต้องทำ ตัดสินใจเข้าห้องผ่าตัดไป คือห้องใหญ่มากเลยค่ะ เหมือนๆ  รพ. ทั้วไปเลยค่ะ เครื่องไม้เครื่องมือครบไม่ต้องห่วงเลยค่ะ พอคุณหมอเข้ามา คุณหมอน่ารักมากเลย คุณเบ่นกับเราโน่นนี่นั้น เเล้วคุณหมอก็เลยให้กลืนน้ำลาย 3ที เเล้วคุณหมอได้ฉีดยาสลบเข้าไปตรงเเขน เเล้วเราก็หลับไปเลยค่ะ
หลังทำทันที1.jpg หลังทำทันที2.jpg

พอตื่นขึ้นมาอีกที่ คือสวยอ่ะ หลับแปบเดียว สวยละ บอกเลยการทำจมูกไม่เจ็บเลยสักนิดเดียวค่ะ คุณหมอมือเบามากค่ะ ชอบมากค่ะ  เเล้วพี่พยาบาลก็พาเราออกจากห้องไปนั่งพักแปบนึงก็กลับบ้านได้ค่ะ คือ งง. มาก เสร็จไว เเล้วมันไม่เจ็บอ่า เห็นเพื่อนๆเค้าบอกเจ็บมากตอนที่ฉีดยาเข้าจมูกนี่ทรมารมาก เเต่เราก็กลับบ้านคนเดียวได้แบบ สบายๆๆเลยจ้า

พอมาถึงห้อง เราก็มาประคบเย็นเลยค่ะ กินยาตามที่หมอบอกทุกอย่างนะคะ ตื่นเช้ามากไม่มีบวม มีซ้ำเลยซักนิดนะค่ะ เเต่หลายๆคนบอก 3วันจะบวมจะซ้ำมาก บอกเลย ของเรา วันที่ 3ก็ไม่มีความช้ำความเขียวนะค่ะ คือ งงอ่ะ ทำไม่ไม่บวมไม่ซ้ำเลย คนอื่นทำมา ซ้ำมาก บวมมากๆด้วย น่ากลัว บอกเลย เราชิว ตื่นเช้ามาทำงานได้เลยจ้า

หลังทำ 1 วัน ตึงๆ ตรงจมูก
1.2.jpg 1.1.jpg

หลังทำวันที่ 2 ปกติ ไม่ช้ำ
2.1.jpg 2.2.jpg

หลังทำวันที่ 3 ไม่เจ็บเลย
3.1.jpg 3.2.jpg

หลังทำวันที่ 4 ยังไม่แกะพลาสเตอร์นะคะ เพื่อความมั่นใจ เลยเอาไว้อีก 1 วัน
4.1.jpg 4.2.jpg

วันที่ 7 ชอบอ่ะ รู้ไหมเรามาช้ำตอน วันที่7 เขียวๆขอบตานิดนึงนะ นิดเดียวจิงๆจะบอกว่าไม่ซ้ำเลย ก็จะไม่มีใครเชื่อถูกป่ะ

6.1.jpg 6.2.jpg

วันที่ 9 ชิวๆ ใช้ชีวิตได้ตามปกติ
7.1.jpg 7.2.jpg 7.3.jpg

ต่อมาประมาณ 2 อาทิตย์ คิ้วลอกแล้ว อิอิ
15.1.jpg 15.2.jpg 20.jpg

สุดท้ายนะคะ  ณ ปัจจุบัน บอกเลยจมูกปังมาก ไม่ผิดหวังเลยที่เลืกทำจมูกที่นี่  เราอยากเเนะคนที่คิดจะทำจมูกสวยๆ ศึกษาหาข้อมูลเยอะๆๆๆ
ปัจจุบัน1.jpg ปัจจุบัน2.jpg ปัจจุบัน3.jpg
โพสต์ 2016-12-5 11:39:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยขึ้ยเยอะเลยค่ะ พอจมูกโด่งแล้วคิ้วมา รับกันมาก
โพสต์ 2016-12-5 18:09:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
นี่ก็จมูกสวยมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้