ดู: 1993|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ประสบการณ์ ทำตาสองชั้น (ตาลึก 1 ข้าง)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aoejira เมื่อ 2016-8-3 22:50

สวัสดีค่ะ ดิฉันชื่อโอ๋ นะคะ
        สาเหตุที่อยากทำตา คือ ตาลึกนิดๆ ไม่มีไขมัน หนังตาแฟ่บๆ ดูแล้วง่วงๆ เพลียๆ ไปปรึกษาหลายที่มาก บางที่ บอกว่า ให้เติมไขมันค่ะ เท่าไหร่คะ แปดหมื่นค่ะ ท้อเรย บางที่บอกให้ตัดหนังตาค่ะ เอ๊ะ แต่ว่าหนังตาเราแฟ่บๆ ตาลึกอยู่แล้ว ยิ่งตัดหนังตาแล้วกรีดยาวๆ จะไม่ยิ่งลึกเหรอ ยิ่งแก่อยู่แล้วด้วย บางที่บอกราคาถูกล่อให้เข้าไป พอเข้าไปแล้ว บวกๆๆๆ มาเยอะ มีเซลเยอะแยะราคาไม่เหมือนกัน คิดว่าชาตินี้เราจะได้สวยมั้ยเนี่ย ไม่ค่อยมั่นใจแล้ว จนมาเจอรุ่นพี่ที่รู้จักกัน ก่อนทำเค้ามีปัญหาเหมือนเรา ไปทำมา เห็นสวยมาก เปลี่ยนไปเรย ก็เลยถามว่าทำที่ไหน แพงมั้ย พี่เค้าบอก หมอโอ๋ ธนพันธ์ 20000 โอ๋ก็ราคาเริ่มต้นเหรอ พี่เค้าบอกไม่เบ็ดเสร็จ 20000 ให้ดูเพจหมอโอ๋ ธนพันธ์ ก็เรยติดตามเพจอยู่เกือบเดือน รีวิวเยอะ และชอบที่เค้่าไม่แต่งภาพ โอ๋ก็เลยส่งรูปไปปรึกษาทางเพจ (ไม่อยากเข้าไป ยังหวั่่นๆ อยู่ว่าจะเจอบวกเพิ่ม กลัวมีเซลมาตื้อ) เจ้าหน้าที่แอดมินเพจ ตอบคำถามเคลียร์ดี โอ๋ถามว่า ตาแบบนี้ต้องทำแบบไหน เขาตอบว่า เทคนิคหมอจะใช้การจัดเรียงไขมันที่เปลือกตา เอาไขมันที่หางตามาจัดเรียงแล้วทำชั้นตา ก็เรยถามว่าเท่าไหร่ เขาถามว่าเคยทำตามาหรือยัง โอ๋บอกยัง เค้าก็บอกว่า 20000 โอ๋เรยถามว่ามีค่าอะไรเพิ่มมั้ย เค้าบอกว่ารวมทุกอย่างแล้ว มียาให้ด้วยค่ะ จองคิวยังไง คิวนานมั้ย ปรากฎว่า โอ๋รอคิวเดือนนึง จ้า โอนจองคิววันที่ 20 พค ได้ทำ 20 มิย แถมบอกว่าคิดหลุด ถ้าไม่หลุดได้ กค เริ่สสส หมอคิวยาวจิง เอาวะ รอนานก็แปลว่าหมอเก่ง คนทำเยอะ แล้วก่อนจองคิว โอ๋ถามว่า ถ้าหมอทำไม่ได้ คืนเงินจองมั้ย เค้าก็บอกว่าคืนค่ะ เต็มจำนวน คำถามสุดท้ายถามว่า นี่ดิฉันกำลังคุยกับใคร เค้าบอกว่าชื่อ ยูมิน เป็นเลขาคุณหมอ อ่อ ใช่แล้วคนนี้ที่พี่พูดถึง
        เอาหล่ะค่ะ การรอคอยมาถึงแล้ว 20 มิย ได้เวลาสวย ไปถึงคลีนิก ทำประวัติ วัดความดัน ล้างหน้า ที่คลีนิกไม่แออัดค่ะ จัดคิว เรียงคิวได้ดี ให้เราไปถึงก่อนเวลานัด 20 นาที โอ๋ ได้คิวบ่าย 4 ทำทุกอย่างเสร็จ ก็รอหมอ มีขนมมีน้ำดื่ม คลีนิกสะอาดสะอ้าน ที่สำคัญสบายใจ ไม่มีเซลไม่มาบวกเพิ่ม อ่อ ลืมบอกว่า โอนมัดจำไป 5000 พอไปถึงทำทุกอย่างเสร็จก็ จ่ายตังค์อีก 15000 รวมแล้วเป็น 20000
ได้พบหมอ 16.14 หมอทักทายแล้วถามว่าเป็นไง อยากได้แบบไหน ก็บอกว่า ไม่รู้ว่าอยากได้แบบไหน เอาเป็นว่า หมอทำให้สวยๆ ได้มั้ยคะ เอาให้ไม่ง่วง หมอก็ขำ แล้ว เอาไม้จิ้มฟันมาเขี่ยๆ ชั้นตา หมอบอกว่า เดี่ยวต้องเรียงไขมันนะแบบนี้ ไม่ใช่เอาไขมันออก แต่เด่วหมอทำให้สวยๆ ก็เรยบอกว่าเชื่อใจคุณหมอค่ะ ส่องรีวิวพอสมควร และพี่ก็พึ่งทำไป หมอก็ทำชั้นตาให้ดูว่า ชั้นจะเท่านี้จะ พอดี ถ้าสูงไปตาจะยิ่งลึก เล็กไปก็จะเหมือนไม่ทำ โอเคค่ะ เอาที่หมอว่าหนูสวย หมอเป็นผู้ชาย และ ทำมาขนาดนี้ ต้องดูรู้แหละหนูจะสวยไม่สวย อิอิ
        คุยกับหมอเสร็จ ก่อนเข้าห้องผ่า มีชุดคลุมสีเขียวให้ใส่ และหมวก ห้องผ่าหมอสะอาด และกว้างมาก นอนบนเตียงแล้วมีพยาบาลเอาผ้าเขียวๆมาคลุมอีกแล้วเช็ดหน้า นอนหลับตาสักพัก ได้ยินเสียงหมอพูดว่า หมอขอฉีดยาชานิดนึงนะครับ มันไม่เจ็บแบบที่คิดเลย หมอมือเบามากกกก ก ล้านตัว ฉีดโบทอกหางตามาแล้ว ยังเจ็บกว่า เราคิดว่ามันเป็นเปลือกตาที่คลุมลูกตา มันต้องเจ็บแน่ๆ ที่ไหนได้ ไม่เจ็บเรยค่ะ ตอนทำก็ไม่เจ็บเลย แต่ไฟจ้า พอทำเสร็จออกมานอนพักห้องข้างๆ มีที่ประคบเย็นที่ตา แล้วก็ลงมารับยาและกลับบ้าน ตอนนั้นพอโอ๋ เห็นตาตัวเองแล้ว ยิ้มไม่หุบเลยค่ะ มันดีจิงๆ อันนี้ 1 วันหลังทำ โอ๋ ไม่ได้พักฟื้นเรยค่ะ ไ่ม่ค่อยได้ประคบด้วย วันที่ 7 หลังทำ ตัดไหมแล้วแผลแค่นี้เอง วันที่ 10 ชอบตาตัวเองมาก ไม่แต่งหน้าก็ไม่โทรม ปัจจุบัน
ที่บ้านและสามีบอกว่า ทำแล้วดีมากๆเรย สวย หวานขึ้น เด็ก ที่สำคัญ ไม่โทรม ไม่ง่วง 5555 อันนี้คุณสามีบอก
        โอ๋เขียนยืดยาวมากเรย โดยไม่รู้จะมีใครอ่านมั้ย เอาเป็นว่า ขอจบกระทู้ ด้วยคำขอบคุณ หมอโอ๋ ธนพันธ์ ทีทำให้โอ๋ สวยขึ้นแบบไม่คาดฝัน ว่ามันจะดีขนาดนี้ พนักงานน่ารัก เลขาหมอดูแลดี คอยติดตาม ตอบข้อความตลอด โอ๋ อยากรีวิวให้คนที่มีปัญหาเดียวกันกับโอ๋ ที่กำลังหาข้อมูลได้ดูค่ะ ขอบคุณที่เข้ามาดูกระทู้ พิมพ์เยอะมาก

สวยขึ้นมากเรยค่ะ
เค้าอ่่านหมดเลยค่ะ  สวยมากค่ะ
สวยเลย คอนเฟิร์มหมอโอ๋ อีกคน ตอนนี้ชั้นตาเป้ะมาก
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พรรณปพร เมื่อ 2016-8-15 00:02

สวยมากค่ะ คอนเฟริ์มอีกหนึ่งเสียง หมอโอ๋ ธนพันธ์ มือเบามากกกกก งานเนี๊ยบ คุณภาพค่ะ
สวยขึ้นเยอะเรย ตอนแรกเหมือนง่วงๆ
สวยเรยค่ะ ทำตาต้องเลือกดีๆ ไม่ใช่ดูแค่โฆษณา
สวยเรยย อ่านหมดเหมือนกันคะ ขอบคุณรีวิวนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้