ดู: 1098|ตอบกลับ: 2

[เสริมจมูก] เสริมจมูก หมอปิติ ครบ 2 สัปดาห์ ทรงสวยมากกก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bowiiz_mimi เมื่อ 2016-8-2 15:13

สวัสดีค่ะ วันนี้จะมารีวิวจมูกครบ 2 อาทิตย์ค่ะ

คือเริ่มแรกเลยนะคะเราไม่มีดั้งเลย  จะมีก็แค่ตรงปลายนิดหน่อย (ขออนุญาตไม่แสดงรูปก่อนทำนะคะ อิอิ)

เราเลยตัดสินใจทำจมูก. เราเลยเลือกทำที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์เราเลือกทำกับคุณหมอ ปิติ ค่ะ. เพราะเราเห็นรีวิวมาเยอะมากกับคุณหมอท่านนี้ ทำสวยออกมาเป๊ะทุกคน.

ซิลิโคนที่เราเลืกคือทรง Princess Nose, Medical grade from USA ราคา 25,000. บาท
เราประทับใจที่นี่มากค่ะ ตั้งแต่เดินเข้ามาเลยเหมือนอารมณ์แบบไม่ได้มาโรงพยาบาลเลยเลย เพราะที่นี่ดูสวยมากๆ พี่ๆทุกคนที่นี่ก็บริการดีมาก ประทับพี่ๆพยาบาลทุกคน. เรายื่นทำประวัติเสร็จแล้วก็ขึ้นไปรอชั้นสอง. จ่ายตังค์อะไรเสร็จเรียบร้อยก็รอเข้าพบคุณหมอทำจมูกเลยค่ะ

พอเข้าห้องผ่าตัดก็แบบตื่นเต้นนิดนึง ห้องดูสะอาดมากไม่น่ากลัวเลย. พอนอนบนเตียงคุณหมอก็เดินเข้ามา. เราคุยกับคุณหมอได้ทุกอย่าง ว่าอยากได้ทรงแบบไหนคุณหมอใจดีมาก. พอคุยเสร็จคุณหมอก็ฉีดยาสลบให้. เราชอบที่นี่อย่างหนึ่งคือตอนผ่าตัดเป็นแบบยาสลบซึ่งทำให้เราไม่รู้สึกเจ็บไรเลย.

พอทำเสร็จตื่นขึ้นมาก็ดูจมูกตัวเองแล้วรู้สึกแบบดีใจมาก จมูกโด่งแล้ววว
หลังทำทันที2.jpg หลังทำทันที3.jpg

แล้วเราก็กลับบ้านทานยาตามคุณหมอสั่งปกติ. เรามีอาการช้ำและบวมน้อยมาก อาการบวมก็ลดลงไปเรื่อยๆ.
หลังทำวันแรก รู้สึกตึงๆ บริเวณจมูก

หลังทำวันที่ 3 บวมสุดขีดเลย แต่ไม่เจ็บนะคะ

หลังทำวันที่ 6 มีความช้ำบางๆ

ประมาณอาทิตย์กว่าๆก็แต่งหน้าได้แล้วค่ะ.
รูปปัจจุบันค่ะ ทรงสวยดี ชอบๆ
S__16547858.jpg S__16547860.jpg

สำหรับเพื่อนๆคนไหนที่กำลังตัดสินใจอยากจะทำจมูกอยู่ เราแนะนำที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์เลยค่ะ. เพราะทำออกมาสวยทุกเคสจริงๆ คุณหมอก็ใจดีด้วย. บริการดีทุกอย่าง สรุปแล้วที่นี่คะแนน10เราให้15เลย. สวย เริ่ด ค่ะ
โพสต์ 2016-10-31 17:31:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่ารักมากกกกกค่ะ
โพสต์ 2016-12-5 10:59:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จขกท.น่ารักมากมาย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้