ดู: 769|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] ด.ญ.ปากเป็ด ตอนนี้เป็น น.ส.ปากบาง แล้วค่า ขอบคุณความงามจาก โรงพยาบาลเลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะเพื่อนๆทุกคน เราชื่อมุกนะคะ
วันนี้มุกก็จะมาแบ่งบันประสบการณ์ที่ไปศัลยกรรมปากกระจับให้เพื่อนๆฟังกันคะ ^^
เรื่องของเรื่อง ประมาณต้นเดือนที่ผ่านมา มุกได้มีโอกาสเข้าไปทำปากกระจับ
กับทางโรงพยาบาลเลอลักษณ์มาค่ะ เนื่องจากตั้งแต่เด็กๆมุกเป็นคนที่ริมฝีปาก (ปากบน) หนามากกก
ตอนเรียนเพื่อนๆชอบแซวว่าเป็นปากเป็ดตลอดเลยค่ะ 55555 เหมือนเป็นปมด้อยมากกกก
ตั้งใจว่าถ้ามีโอกาสต้องทำปากบางแน่นอนค่ะ พอดีว่าก็ใช้เวลาสักพักหาข้อมูลเกี่ยวกับการทำปากกระจับ

บอกตรงๆว่าเลือกยากมากกกกกก เพราะคลินิคแต่ละที่ก็มีจุดเด่นแตกต่างกันหมดเลย
รวมถึงโปรโมชั่นแรงๆทั้งนั้น แต่การผ่าตัดปาก อย่างที่เพื่อนๆทราบกันนะคะ ว่ามันต้องเอาส่วนหนึ่งออกไป
ซึ่งมุกคิดว่าต้องเลือกทำดีๆ หาที่ชัวร์ๆ ไม่งั้นถ้าเสียรูปไปละแย่เลย TT
ปากแหว่งไม่เอานะคะ น่ากลัวมากๆค่ะ อยากได้ปากบางๆ น่าจุ๊บ ดีกว่า

1 อาทิตย์จ้า

มุกเลือกทำกับโรงพยาบาลค่ะ เพราะมั่นใจกว่า ปลอดภัยกว่า แพทย์ชำนาญกว่าค่ะ
รวมถึงเครื่องไม้เครื่องมือ มุกว่าเค้าพร้อมนะคะ เลยเข้ามาปรึกษาดู ก็เลยทำเลยจ้า ไม่รอช้าๆ
ทำกับคุณหมออะไร ลืมไปแล้วค่ะ เป็นคุณหมอผู้ชาย ใจดีๆหน่อย ฮ่าๆ (ช่วยไหมเนี่ย อิอิ)
ทำก็ไม่เจ็บนะคะ ไม่รู้สึกเลยมากกว่าค่ะ เพราะยาชาด้วย อะไรด้วย นอนเฉยๆ แปปเดียวก็เสร็จค่ะ

ประมาณ 20 วันค่ะ

จำได้ว่า ตอนทำเสร็จนี่แบบ ขำปากตัวเองหนักมากค่ะ เป็นรอยเย็บเลย แต่มั่นใจคะ ว่าต้องสวยขึ้นแน่ๆ
ซึ่งไม่นานแผลก็หายบวมค่ะ แต่ต้องรักษาความสะอาดเยอะๆนะคะ จะได้ไม่ติดเชื้อเนอะๆ
ตอนนี้ผ่านมาได้ไม่ถึงเดือน แต่จะบอกว่าชอบมากค่ะ ปากบางลง หน้าดู soft ขึ้นเยอะเลยค่าๆ
ไว้ถ้าเข้าที่กว่านี้เราจะอัพเดตให้ดูให้นะจ๊ะทุกคน ขอบคุณสำหรับการติดตามค่า ^^

แอบเหมือนเป็ดจริงๆก่อนทำ แต่หลังทำหงส์เลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้