ดู: 926|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ศัลยกรรมเกาหลี] รีวิวหน้าใสนี้ดูรู้เรื่องเฉพาะติ่งเกาหลีเท่านั้นนะคะ Korean style only

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย alishaone เมื่อ 2016-7-26 17:08

สวัสดีค่ะ ชื่อ อายค่ะ วันนี้ขอมาแชร์ประสบการณ์เรียกว่าเป็น เคล็ดลับหน้าใส Korean style นะคะ ซึ่งนอกจากการล้างหน้าทำความสะอาดหน้า ทาครีมบำรุง หรือเซรั่มที่ดีแล้ว สาวเกาหลีหน้าใส เค้าก็ไม่ลืมที่จะดูแลด้วยการบำรุงผิวหน้าแบบต่าง ๆ  ซึ่งการทำเมโส ก็เป็นการกระตุ้น และบำรุงจากภายในด้วยเช่นเดียวกัน อายว่า มันก็เหมือนกับการฝั่งเข็มที่หน้าเหมือนกันนะ แต่ต่างกันตรงที่เข็มนั้นอาจจะใหญ่กว่า และไม่มียาเข้าไปช่วยบำรุงเหมือนเมโส ถือว่าได้บำรุงสองต่อ ใครกลัวเข็มมาดูขั้นตอนกันเลยค่ะ มันไม่น่ากลัวอย่างที่คิดเลยนะคะ อีกอย่าง วัยรุ่นใจร้อน เห็นเขาแชร์ว่าดีก็อยากมาลองด้วยคนค่ะ

มีคนบอกว่าหน้าเราเหมือน ชิม ยุนอา SNSD ซึ่งเราดีใจถ้าเหมือนจริง ไม่ปฏิเสธนะคะว่า ตัวเองชอบแต่งตัวและชอบสไตล์เกาหลี เพราะ เค้ามีผิวพรรณที่ดี ใส ไม่โทรม ยิ่งถ้ามีอะไรที่ทำแล้วเหมือนได้ เราก็สรรหาล่ะค่ะ ถ้าเหมือนเค้าได้ได้เราก็ดีใจ จริงมั้ยคะ ใครจะไม่ดีใจที่ตัวเองหน้าเหมือนคนดัง ยิ่งสวยๆเหมือนชิม ยุนอา แล้วล่ะก็ ปลื้มค่ะ บอกเลยว่าต้องพัฒนาตัวเองอีกเยอะ

ดูกันเอาเองนะคะว่าเหมือนรึเปล่า แฟนคลับทำให้

ตัวอายเอง อยากจะมาบำรุงหน้าให้ยังคงสภาพไว้แบบนี้และฟื้นฟูหน้าที่อาจจะมีรอยคล้ำใต้ตาอยู่บ้างค่ะ ผิวขาวก็ลำบากนะคะ พอคล้ำโทรมมาจะเห็นชัดมาก จนทนไม่ไหวต้องมาจัดนี่ล่ะค่ะ

อายไปสยามบ่อยก็เลยเข้าไปคลีนิคแถวซอย 3 ถามค่ารักษาและคอร์สที่อายอยากได้

]นี่เป็นบรรยากาศในคลินิกที่อายไปมาให้ดูค่ะ น่ารัก สดใส

เก้าอี้ที่อายและคนไข้คนอื่นไปนั่งรอคุณหมอบ่อยๆ ค่ะ  ส่วนใหญ่มีแต่วัยทีน ที่เทียวไปนั่งเยอะมากจนเงาแว๊บเลยทีเดียว กลัวนึกภาพไม่ออกเลยแต่งภาพให้ดูขำๆนะคะ

ขั้นตอนการทำหน้า เมโสหน้าใส

ฉีดบำรุงด้วย X-DNA มีบางคลินิกเรียกว่า sperm rejuvenation คอร์สนะคะ
อายเคยเห็นแทบทุกคลินิกที่มีโปรให้ลูกค้า วัยใส ที่อยากจะเพิ่มความใสให้เหมือนเกาหลีไปอีก

ผิวอายค่อนข้างบาง ค่ะเลยเห็นเป็นรอยแดงชัดมาก รอยนี้ก็หายไปแล้วค่ะ แอบกังวลตอนแรกนิดหน่อยว่าจะหายรึเปล่า แต่เจ้าหน้าที่ก็มาประคบน้ำแข็งต่อให้อีกที บอกว่าปิดรูขุมขน

หมอบอกว่า หลังจากทำเสร็จกลับไปให้ล้างหน้าด้วยน้ำเกลือที่ขายในร้านขายยาจะดีที่สุด
อย่าพึ่งล้างด้วยโฟม 24 ชม. รวมถึงงดว่ายน้ำ ไม่เกินวันสองวันก็หาย  แต่พอตื่นเช้ามา รอยนั่นแทบไม่มีเลยค่ะ

ครั้งที่สามแล้ว มาถึงก็มาคลีนหน้ามาร์คยาชา 30 นาที เหมือนเดิมเลยค่ะ

คุณหมอแนะนำว่า อย่างเราอย่าเพิ่งไปทำเลย ฟิลเลอร์ โบท็อกซ์ บำรุงแบบนี้ดีกว่าเยอะ ไม่มีสารตกค้าง และดีกว่าทาครีมตั้ง 40 เท่า เพราะตัวนี้ จะเข้าไปฟื้นฟูโปรตีน กระตุ้นคอลลาเจนลึกระดับชั้นหนังแท้ให้กลับมากระชับเต่งตึงอีกครั้ง แถมยังมีไฮยารูโลนิคที่เหมือนเป็นฟิลเลอร์เติมเต็มริ้วรอยได้ด้วย

ขอบคุณที่อ่านรีวิวนี้จนจบค่ะ

รีวิวนี้เป็นรีวิวที่อายประทับใจมาก หลังจากทำ เมโสหน้าใส เพราะมันรู้สึกได้ว่า หน้าหายโทรม ผิวหน้าดีขึ้นมาก ใสๆวัยอย่าเราใครลองก็ต้องติดใจค่ะ เลยมาบอกต่อให้เพื่อนได้ดูกันเผื่อเอาไว้เป็นตัวเลือกในการดูแลตัวเองกันนะคะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้