ดู: 765|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิว จมูก จากเลอลักษณ์ สวยพุ่งมากค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gibbzaa เมื่อ 2016-7-26 16:23

สวัสดีค่ะเพื่อนๆๆ วันนี้จะมารีวิวจมูก เผื่อจะเป็นข้อมูลในการตัดสินใจของคนที่กำลังคิดเสริมจมูกนะคะ
ก่อนอื่นให้ดูรูปก่อนทำก่อนนะคะ จมูกเดิม ช่วงปลายจะบานๆ จมูกมีฮัมค่ะ คือพอมีดั้งนิดๆ แต่ทรงไม่สวย

เราได้สนใจศึกษาทำจมูกเราจึงศึกษางหลายที่มากแต่กลัวกังวลว่าทำที่คลีนิคจะไม่ปลอดภัยเลยตัดสินใจที่จะทำที่โรงบาลเลอลักษณ์ กับคุณหมอปิติ เพราะได้ดูจากรีวิวและส่วนมากจะเป็นหมอปิติ  ก่อนทำกลัวมากเลยคร่า กลัวจะออกมาไม่สวย แต่พอได้เจอคุณหมอ คุณหมอก็ให้คำแนะนำเกี่ยวกับจมูกของเราคะว่าควรทำแบบไหน ยังไง

วันที่ทำ เรามาถึงที่โรงบาลก็มีพนักงานมาตอนรับรับเราตั้งแต่หน้าประตู ให้เราไปคุยกะพี่ประชาสัมพันเกี่ยวกับการเลือกซิลิโคลนว่าดราจะเอาราคาเท่าไร จากนั้นก้มาปรึกษาหมอว่าจมูกของเราจะทำได้มากแค่ไหนแต่ขอบอกว่าที่เราต้องพบหมอก่อนเพราะกรณีของเรามีฮัมเยอะ
แต่พอเข้าได้คุยกะคุยหมอ คุณหมอบอกว่าทำได้ เลยตกลงทำเลย พอหมอบอกทำได้เลย  เราก้ออกมาจ่ายตังตามราคาแบบซิลิโคลน  แล้วก้รอคิวเข้าห้องผ่าตัด
วิดีโอนี้เป็นความรู้สึกหลังทำ หลังออกจากห้องผ่าตัดเลยค่ะ อิอิ

https://www.facebook.com/gibdyz/videos/1042566662500083/

นี่เป็นภาพนิ่งนะคะ

ตอนที่ทำกลัวมากแต่ทุกอย่างมะเปงอย่างที่คิดไม่เจ็บคร่า หมอมือเบา บวมแต่ไม่กี่วันก็หายคะ
รูปนี้คือหลังทำวันแรก ก็บวมๆ แต่ไม่เจ็บค่ะ

ต่อมาหลังทำวันที่ 2

ต่อมาวันที่ 4 ค่ะ แกะพลาสเตอร์ออกแล้วมีรอยช้ำบางๆ

วันที่ 5 ตามคลิปวิดีโอเลยค่ะ
https://www.facebook.com/gibdyz/videos/1044941305595952/

ต่อมาประมาณ 2 อาทิตย์กว่าๆ นะคะ

นี่รูปปัจจุบันค่ะ จมูกโอเค สวยเป็นรูปทรงมากขึ้น เวลามัดผมจมูกจะเด่นมาก
อยากจะบอกเพื่อนๆที่อยากทำจมูกค่ะว่ามันไม่น่ากลัวและเจ็บค่ะ แต่ถ้าจะทำก็ควรศึกษาดีๆๆค่ะ  เลอลักษณ์ค่ะปลอดภัยไม่น่ากลัว

ปล.เสื้อซ้ำหน่อยนะคะ เพราะเป็นยูนิฟอร์มของที่ทำงาน
บ๊ายบาย ขอให้ทุกคนโชคดีค่ะ
หมอไนคะ เท่าไหร่
สวยๆ คมขึ้นเยอะจ้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้