ดู: 1675|ตอบกลับ: 0

[เสริมคาง] เปลี่ยนหน้าป้าให้เป็นหน้าปังโดย หมอโอ๋ ณัฐฐาคลินิก

[คัดลอกลิงก์]
ขออนุญาตรีวิวเรื่องศัลยกรรมของตัวเองนะคะ เป็นครั้งแรกเลยที่อยากเล่าเรื่องตัวเองให้คนอื่นรู้ คือแบบประทับใจมากค่ะ จากผู้หญิงหน้าบ้านๆหนึ่งคน ออกจะดูป้าด้วยซ้ำ (รีบค่ะ เลยแก่นำเพื่อนมาตลอด) ไม่คิดว่าตัวเองจะเป๊ะได้ขนาดนี้

เรื่องของเรื่องคือ เราบังเอิญตามพี่ๆไปช่วยงานหมอโอ๋ (ณัฐฐาคลินิก) พอไปทำงานนานเข้า เริ่มคุ้นเคยกัน คุณหมอก็ชอบทักบ่อยๆว่า “น้องอ้วน คางอีกนิดมั้ย ตรงนั้นอีกหน่อยมั้ย พี่หมอว่าหนูต้องสวย” อย่างว่าค่ะ ด้วยสายตาอันเฉียบแหลมของหมอศัลยกรรมชั้นนำของเมืองไทย ประกอบกับความอยากสวยของเรา ตัดสินใจเลยค่ะ ต้องทำกับหมอโอ๋เท่านั้น ผู้หญิงนี่คะ ใครบ้างจะไม่อยากสวย

อย่างแรกที่ตัดสินใจทำคือ ตัดไขมันกระพุ้งแก้ม + เสริมคาง คือแบบอยากหน้าเรียวอ่ะ

Auan Auan_3923.jpg

เอารูปให้ดูก่อนดีกว่า แบบว่าเป็นคนหน้าใหญ่และแก้มอวบอิ่มมากกกก

หลังจากตัดสินใจแล้ว หมอโอ๋ให้คำปรึกษาเหมือนพี่สาวคนนึงเลย อันนี้แบบเลิฟมาก ^^ พอแน่ใจแล้วว่าต้องสวย ก็นัดทำทั้งสองอย่างในวันเดียวกัน จะได้ไม่เสียเวลาสวย

ขออธิบายขั้นตอนเลยนะคะ สาวๆจะได้ตัดสินใจกัน ขั้นแรกคือ พี่หมอจะฉีดยาชาให้ค่ะ บอกเลยว่าชิลมาก 555

จากนั้นก็เริ่มปฏิบัติการ พี่หมอคงเหนื่อยค่ะ แต่เรานอนฟังเพลงเพลินเลย 555 พี่หมอชวนคุยด้วย แถมเราก็ตอบอีกนะ แต่พอดีอ้าปากอยู่ เลยต้องมีพี่พยาบาลคอยช่วยแปลภาษาให้อีกที สรุปไม่รู้จะผ่าตัดหรือจะเม้าท์กันแน่ เผลอแป๊บเดียว เสร็จแล้วจ้า.... งงแพร๊บ ไวมากกกกกกกก

พอผ่าเสร็จ เรารีบส่องกระจกเลยเป็นอย่างแรก ส่องปุ๊บเห็นเค้ามาเลยว่าสวยแน่นอน อิอิ คางมา หน้าเรียวขึ้นทันที เลิฟหน้าตัวเองแบบไม่เคยมาก่อน พูดตอนนั้นเลยค่ะว่าคิดไม่ผิด

พอรับยาเสร็จเรียบร้อย เราก็ขับรถกลับบ้าน (ขับกลับเองได้เลยนคะ ไม่ได้เจ็บอะไรเลย ชิลมากจริงๆ) จากนั้นก็ใช้ชีวิตตามปกติ แถมชีวิตดี๊ดีขึ้นกว่าเดิมด้วย

ขออนุญาตลงรูปให้ดูกันนะคะ

Auan Auan_7288.jpg

1 วัน หน้าบวมตามธรรมชาติ หลังกลับมาถึงบ้านสภาพพร้อมนอนมากจ้า... เอาหมอนมาหนุนล็อกคอซะหน่อยกลัวนอนดิ้น อิอิ

Auan Auan_4131.jpg

2 วัน ยังบวมอยู่ แต่ไม่เจ็บไม่ปวดสักนิด ยังคงชิลลลลล

Auan Auan_9766.jpg

3 วัน พี่หมอบอกจะบวมสุด แก้มตุ่ยเลย 555 (แอบนอนดึกด้วยแหละ บวมไปหมดทั้งหน้าทั้งตา)

Auan Auan_8980.jpg

4 วัน เริ่มบวมน้อยลง พี่หมอแม่นมากค่ะ

Auan Auan_9998.jpg

7 วัน เตรียมตัดไหมแล้ว เย้ๆ กรี๊ดดดดดด หน้าวีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด ประทัปใจสุดๆ

ตัดไหมเรียบร้อยจ้า... หน้าวีแบบต้องกรี้ดให้ตัวเองสามตลบ ยัยป้าคนนั้นหายไปแล้ว ตอนนี้แบบว่ามองมุมไหนก็เป๊ะ ถ่ายรูปมุมไหนก็วี เริ่ดอ่ะ

Auan Auan_288.jpg

โดยส่วนตัว เราเป็นช่างแต่งหน้าค่ะ รับงานฟรีแลนซ์ไปเรื่อย มีไปกองถ่ายบ้างอะไรบ้าง หลังทำหน้า เรื่องที่อยากอวดคือ เค้าชวนเราเล่นละครแหละ ถึงจะไม่ใช่บทเด่นอะไร เราเองก็ไม่ได้อยากเด่นดัง แต่แค่คิดว่าความสวยให้โอกาสเราได้จริงๆ เอารูปมาฝากด้วยค่ะ

Auan Auan_4163.jpg Auan Auan_4394.jpg

เรายังแซวพี่ผู้กำกับเลยว่า หนูมากองถ่ายตั้งหลายปี พี่เพิ่งเห็นหนูสวยเหรอ ตอนนี้ไปไหนทำอะไร ใครๆก็ทักว่าสวยขึ้น เวลาลงรูปในเฟสต้องมีคนเม้นตลอดว่าสวย แค่นี้ก็มีความสุขละค่ะ บอกเลยว่าชีวิตดี๊ดี ขอบคุณพี่หมอโอ๋นะคะ หนูขอออมทรัพย์ก่อน แล้วจะไปนอนเม้าท์กับพี่หมอในห้องผ่าตัดใหม่ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้