ดู: 1587|ตอบกลับ: 4

[เสริมคาง] อยากหน้าเรียว เป็นวีไลน์ แค่เสริมคาง!!!

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ วันนี้เราจะมารีวิวเสริมคาง เนื่องจากเราเป็นคนหน้ากลม ตามรูปเลยค่ะ (อันนี้ฉีดโบท็อกซ์มาแล้วนะ แต่ได้แค่นี้ อิอิ)
67834.jpg 67833.jpg

เลยสรรหามาหลายวิธีที่ทำให้หน้าเรียว อย่างแรกที่ลองคือฉีดโบทอกซ์ ซึ่งหน้าเล็กลงได้แค่ช่วงเวลาหนึ่ง ความรู้สึกดีๆก็จางหายไป เลยหาวิธีใหม่เพื่อจะได้มีหน้าเรียวถาวร
ก็นั่งดูรีวิวไปเรื่อยๆ และตัดสินใจทำที่รพ.เลอลักษณ์ เนื่องจากเป็นคนที่กลัวการผ่าตัด รู้มาว่าที่นี่ใช้ยาสลบ จึงเป็นสาเหตุหนึ่งที่ทำที่นี่ บวกกับดูหลายๆรีวิวประกอบ วันที่ทำตื่นเต้นมาก แต่ก็ผ่านไปได้ด้วยดี ตื่นมาก็เสร็จเรียบร้อย คืนแรกจะปวดค่ะ เพราะเราเลือกเปิดแผลด้านใน
อันนี้คือหลังทำวันแรก ประมาณนี้ค่ะ ยังปวดอยู่ แต่กินยาพาราช่วย

ต่อมาคือหลังทำวันที่ 3 บวมมากเลย แต่ไม่ค่อยปวดแล้ว แค่ตึงนิดๆ เราใส่แมสไปทำงานเลย

รูปต่อไปคือแกะพลาสเตอร์ออกแล้ว เหนียวมาก ยังมีคราบนิดๆ ไม่ปวดแล้ว และไม่ช้ำเลยค่ะ สามารถล้างหน้าได้ปกติแล้ว

รูปนี้ประมาณ 2 อาทิตย์กว่าๆ ค่ะ เริ่มยุบลงตามลำดับ

ต่อไปก็รอๆๆๆๆ ให้ยุบบวม ไม่ได้ถ่ายรูปไว้เลยค่ะ เพาะงานยุ่งมาก ขอข้ามไป 1 เดือนเลย คางยุบบวมแล้ว ประมาณนี้ค่ะ
67826.jpg 67828.jpg

ตอนแรกก็มีอาการจิตตกจากการบวม กลัวคางจะเอียง แต่ผ่านไปประมาณ 2 สัปดาห์ อาการบวมทุกอย่างลดลง และคางเข้ารูปมากขึ้น ซึ่งเราค่อนข้างพอใจกับการทำศัลยกรรมในครั้งนี้ สุดท้ายใครที่กำลังคิดจะทำศัลยกรรม อยากจะบอกว่าทำเลยไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิด โชคดีในการทำศัลยกรรมทุกคนนะคะ
โพสต์ 2016-8-6 18:00:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเรียวขึ้นมากเลยค่ะ
โพสต์ 2016-10-31 16:45:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเรียวสวยมากค่ะ
โพสต์ 2016-12-5 11:06:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จะบอกว่าหน้าเหมือนส้ม ธัญสินี ดาราช่อง7
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้