ดู: 1463|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] รีวิว เสริมคาง ปรับรูปหน้าวีไลน์ หน้าเรียวยาวขึ้นค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย n-tangkwa เมื่อ 2016-7-15 17:06

สวัสดีค่ะ วันนี้จะมารีวิวเสริมคางที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ เผื่อที่นี่จะเป็นตัวเลือกอีกตัวเลือกหนึ่งของหลายๆคนที่กำลังคิดจะเสริมคางค่ะ
ก่อนอื่นต้องบอกก่อนนะคะ เราเคยมาทำจมูกที่นี่แล้วครั้งนึงเมื่อตอนเดือนมกราคม ทำแล้วรู้สึกโอเคมาก แต่เวลาถ่ายรูปแล้วดูคางมันสั้น ดูหน้ากลมๆ เลยตัดสินใจมาทำคางที่นี่อีกครั้งนึง
เรามาเริ่มกันเลยนะคะ
รูปนี้ก่อนทำ ก่อนเข้าห้องผ่าตัดเลย รู้สึกตื่นเต้นนิดๆ เพราะเคยเสริมจมูกมาแล้ว

ตอนแรกที่มาถึงก็เหมือนกับตอนที่มาทำจมูกค่ะ รอเรียกชื่อ แล้วก็มาชำระเงิน รับยา ตรวจความดัน แล้วก็มาเตรียมตัวรอขึ้นเขียงค่ะ เราทำคางของUSA เราเลือกราคา 19,900 บาทค่ะ เพราะเป็นคนไม่ค่อยระวังเลยเลือกแบบนิ่มนิดนึง จากนั้นก็ไปรอที่ห้องรับรองค่ะ เราก็ล้างหน้าปกติ แต่ทำคางเขาจะมีน้ำยาบ้วนปากให้ด้วยนะคะ พอได้เวลาพยาบาลเรียกชื่อเราก็ตามเข้าไปที่ห้องค่ะ คุณหมอก็จะถามว่าอยากได้แบบไหน เอาแบบแหลมๆ รึเอาแบบธรรมชาติ ตรงนี้เราบอกหมอว่าอยากได้แบบธรรมชาติดูไม่ยาวไม่แหลมเกินไป ให้เข้ากับหน้าเราค่ะ จากนั้นพยาบาลก็ฉีดยาสลบที่แขน นับ 1..2..3..เราก็หลับไม่รู้เรื่องเลยค่ะ ตื่นมาอีกทีก็เสร็จแล้วค่ะ หลังทำเขาจะมียาแก้อักเสบ ยาลดบวมแล้วน้ำยาบ้วนปากให้กินหลังทำเสร็จด้วยค่ะ ยากินได้ 1อาทิตย์ จากนั้นหนึ่งเดือนคุณหมอจะนัดมาตรวจอีกทีค่ะ
อันนี้คือพัฒนาการความสวย อิอิ ไม่ได้เจ็บ หรือทรมานอะไรมาก แค่เวลากินอาหารไม่สะดวก เพราะเราเลือกเปิดแผลด้านในปาก

รูปต่อไปนี้คือ ล่าสุดเลย คางยุบบวมแล้ว รูปทรงโอเค

คางสวยดีค่ะ สักคิ้วมาหรือปล่าวคะ
หน้าเรียวสวยคะ
ชอบๆ ที่เลอลักษณ์เขามี"ซส์คางให้เลือกไหมคะ
ชอบๆ ค่ะ สวยดูหน้าเรียวมากเลยยยยย
แผลนอก หรือ ในคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้