ดู: 6270|ตอบกลับ: 25
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิว เสริมจมูก Idol Nose by หมอวรรณา รพ.เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ วันนี้จะมารีวิวเสริมจมูกให้ชมนะค่ะ

เริ่มต้นจากการที่ได้ศึกษาว่าเสริมจมูกที่ไหนดี ด้วยการดูรีวิวต่างๆนานาๆถามจากเพื่อนที่ทำมาบ้างหลายๆคนก็แนะนำให้ทำที่รพ.เลอลักษณ์ค่ะ เลยตัดสินใจทำที่นี่
นี่รูปก่อนทำนะคะ เป็นคนมีปลายจมูก แต่ไม่มีดั้งเลย อิอิ

แต่เป็นการตัดสินใจที่ไม่ผิดหวังจริงๆค่ะ เพราะเริ่มจากการติดต่อการจองคิว โดยการinbox ไปทางแฟนเพจโรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ ซึ่งก็เป็นไปโดนราบรื่น เราเลือกเสริมจมูกทรง idol nose ราคาโปร 13,900รวมค่ายาแล้ว ส่วนตัวเราไม่ได้เลือกหมอนะคะ เพราะคิดว่าหมอแต่ละท่านน่าจะเก่งพอกันเลย อีกอย่างคืองบน้อยด้วยค่ะ ^^

มาค่ะ พอถึงวันทำ ตื่นเต้นมากกกก! พอมาถึงโรงพยาบาลความรู้สึกแรกคือ สะอาดมาก บริการดี พี่ๆพูดเพราะ คือรู้สึกประทับใจตั้งแต่มาถึงเลยค่ะ พอหลังจากนั้นก็ยื่นบัตรรอคิวค่ะ ตอนนั้นคือตื่นเต้นมากกก!
วันที่เรามาทำเป็นวันเสาร์ คนเลยเยอะหน่อย เข้ามาถึงบ่าย1 แต่ได้ทำตอน 5โมงเย็น สรุปว่าเราได้ทำกับหมอ วรรณา ค่ะ พอถึงเวลาผ่าตัด หมอก็ชวนเราคุยหมอรักมาก ^^ ทำเอาเราหายตื่นเต้นเลย แล้วหมอก็ฉีดยาสลบ รู้ตัวอีกทีหมอปลุก ก็สวยแล้ว^^ คือเราชอบตรงที่ ไม่รู้สึกเจ็บเลยสักนึด หลังทำพอใจมากค่ะ

ลืมเวลาที่นั่งรอเลย คุ้มมาก ความปวดพอทนได้ค่ะ (รู้สึกว่าผ่าฟันคุ๊ดเจ็บกว่าอีกค่ะ)
เอาล่ะค่ะ เมื่อทำเสร็จแล้วเราเดินทางกลับบ้านด้วยเครื่องบินในเช้าวันต่อมาสบายๆ เพราะยังไม่ค่อยบวม (ฝากบอกเพื่อนๆ ว่าถ้าเสริมจมูกแล้วโดยสารเครื่องบิน อย่าลืมขอใยรับรองแพทย์มาด้วยนะคะ เพราะทางสายการบินจะขอดูค่ะ)

อันนี้รูปหลังวันแรกค่ะ ตึงๆ นิดๆ

วันที่ 2 ไม่ค่อยเจ็ยแระ

วันที่ 3 บวมมากเลย แต่ไม่ช้ำ

จะบวมและช้ำสุดในวันที่3 แต่ถือว่าช้ำน้อยมากค่ะ (หมอมือเบามาก)  

หลังจากวันที่ 4 อาการบวม ช้ำก็ลดลงเรื่อยๆ คือไม่เขียวเลย ช้ำแค่ตรงหัวตานิดๆ  ทุกๆวันเราจะประคบเย็น แล้วก็ทานยาตรงเวลา  5 วันเราก็ออกไปเจอชาวบ้านได้แล้ว ^^

รูปต่อมาคือประมาณ 15 วัน

สุดท้ายนะคะ โดยรวมประทับใจมากค่ะ ตั้งแต่ก้าวแรกจนออกจากโรงพยาบาล ทั้งเรื่องบริการ ความสะอาด ความปลอดภัย แต่หลังจากการเสริมจมูก เราก็มีความมั่นใจมากขึ้น และคิดว่ามีแผนจะตัดปีกจมูก เร็วๆนี้ค่ะและจะทำที่นี่แหละค่ะ ไม่เจ็บ ไม่อันตรายดีค่ะ ^^ รู้ตัวอีกทีก็สวยเลย ชอบมากค่าาา :)
รูปนี้ล่าสุด 1 เดือน ทรงถูกใจมากกกกก

ทรงจมูกสวยๆชอบอีกแล้วอยากทำด้วย
จมูกสวยจ้งเลยคร้าาาาาาา
จมูกสวยมากๆ พุ่งสุดๆ
เราก็ทำที่นี่ค่ะ ดีเนอะ บวมช้ำน้อยมาก เราชอบตรงนี้สุดๆ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-10-24 10:37:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Mooburin5 ตอบกลับเมื่อ 2016-8-9 21:10
ทรงจมูกสวยๆชอบอีกแล้วอยากทำด้วย

ขอบคุณค่า ตอนนี้ครบ 3 เดือนแล้ว รัดแกนสวยมากเลย^^
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-10-24 10:37:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
namnana23 ตอบกลับเมื่อ 2016-8-22 17:55
จมูกสวยจ้งเลยคร้าาาาาาา

ขอบคุณค่ะ^^
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-10-24 10:37:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ilovemylife55 ตอบกลับเมื่อ 2016-9-7 10:02
จมูกสวยมากๆ พุ่งสุดๆ

เราชอบมากค่ะ ไม่ผิดหวังเลย
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-10-24 10:38:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
nattsali63 ตอบกลับเมื่อ 2016-9-22 13:29
เราก็ทำที่นี่ค่ะ ดีเนอะ บวมช้ำน้อยมาก เราชอบตรงนี้สุดๆ

เหมือนกันค่ะ บวมน้อย ช้ำลางไ แทบมองไม่เห็น หายเร็วค่ะ
ตามมาจากกระทู้ฉีดผิวขาว จมูกสวยมากค่ะ
ติดตามมานาน ไปทำมาแล้วค่ะ
ทรงจมูกสวยดีค่ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-3 10:30:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปนี้ 3 เดือนค่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-3 10:32:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ปัจจุบัน 6 เดือน พอใจมากกกกก

หู้ยยยย !!! สวยมากเลยค่ะ โด่งพุ่งมากค่ะ
ทรงจมูกสวยมากเลยอ่าาาาาา
สวยมากเลยค่ะ
จมํกสวยมากค่ะ เราก็ทำที่เลอลักษณ์
สวยมากเลยจ้าาาาา
ทำแล้วสวยมากเลยอ่ะ
สวยค่ะ เราก็ทำเลอลักษณ์เหมือนกัน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้